ผู้เขียน หัวข้อ: // Nissan ประเทศไทย เตรียมเปิดตัว GT-R (R35) อย่างเป็นทางการที่งาน Motor Show //  (อ่าน 6813 ครั้ง)

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
ผลลัพธ์ก็คงแบบตอนนั้น ที่ประกาศเอา 370Z เข้ามาขาย
   ตอนนั้นเป็นยังไงเหรอครับ  อยากรู้เล่าให้ฟังหน่อย

ออฟไลน์ earrt

• Sr. Member
เนื้อหาเรื่อง R35 ขับหลังนี่อยู่ตรงไหนอะครับ ผมหาไม่เจอเลย  :-\

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• Full Member
  • The Ultimate Driving Machine...
เมื่อก่อนที่ศูนย์มีขายทั้ง S14, S15, 300ZX, 350Z, 370Z ด้วยนะ ถ้าจำไม่ผิด เอามาขายแล้วก็เงียบหายไป ไม่ทำการตลาด ไม่โปรโมทอะไรเลย ช่วงนั้นต้องขายแข่งกับพวกรถจดประกอบที่ถูกกว่าเยอะ เลยไม่รุ่งเท่าไหร่

ไม่นานมานี้ก็เหมือนจะเอาจริงกับแบรนด์ Nismo แล้วก็หายจ้อย

GT-R ก็แค่เอามาไว้ให้เป็นข่าวออกสื่อเฉยๆ ไม่น่าจะมีอะไรมากกว่านั้น

หลังๆนิสสันมาตอนตลาดวายทุกรุ่น ไม่แปลกใจที่โดนบริษัทเล็กๆอย่าง มาสด้า แซง

ปล. จากคนอยากใช้นิสสัน
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ gordonman

ผลลัพธ์ก็คงแบบตอนนั้น ที่ประกาศเอา 370Z เข้ามาขาย
   ตอนนั้นเป็นยังไงเหรอครับ  อยากรู้เล่าให้ฟังหน่อย

เมื่อก่อนที่ศูนย์มีขายทั้ง S14, S15, 300ZX, 350Z, 370Z ด้วยนะ ถ้าจำไม่ผิด เอามาขายแล้วก็เงียบหายไป ไม่ทำการตลาด ไม่โปรโมทอะไรเลย ช่วงนั้นต้องขายแข่งกับพวกรถจดประกอบที่ถูกกว่าเยอะ เลยไม่รุ่งเท่าไหร่

ไม่นานมานี้ก็เหมือนจะเอาจริงกับแบรนด์ Nismo แล้วก็หายจ้อย

GT-R ก็แค่เอามาไว้ให้เป็นข่าวออกสื่อเฉยๆ ไม่น่าจะมีอะไรมากกว่านั้น

หลังๆนิสสันมาตอนตลาดวายทุกรุ่น ไม่แปลกใจที่โดนบริษัทเล็กๆอย่าง มาสด้า แซง

2010 Isuzu D-Max Platinum 2.5
2011 Kawasaki Ninja 650
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25
2015 Honda Civic 1.8
2017 Toyota Fortuner 2.4

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
ได้แค่มองครับ มีปัญญาเอื้อมถึงแค่ R32 R33  :'(
ถูกหวยชุดรางวัลที่่ 1 ค่อยว่ากัน  ;D

ออฟไลน์ muzaa

S14 มีขายตัวหน้าหมูในชื่อ New 200sx ครับเครื่อง SR20 หลังจากประสบความสำเร็จกับ 200sx rs-13 เครื่อง CA18 ส่วน S14 หน้าเหยี่ยวเป็น grey หลายรายครับแต่รายหลักคือ Aim motorsport
S15 siamกลการ รวมถึงnissan th ไม่เคยสั่งมาขายหรือแม้แต่สั่งมาโชว์เป็นรถ grey และรถกรมศุลล้วนๆ ครับ grey ที่สั่งมามากๆคือ vtec auto ตรงสาทรใกล้ๆกับ honda สาทร 8iy[
300zx z31 มีแต่ตัว show ที่เอามา show เฉยๆที่ nissan gallery mbk ครับส่วน z-32 เอามาขายที่ showroom nissan pavillion ที่ชิดลมขายเฉพาะตัว na เกียร์ at ราคา 3 ล้านต้นๆครับใครอยากได้ turbo aim motorsport จัดให้ได้ครับ
350z/370z เอามาขายครับแต่เหมือนกับไม่ค่อยอยากให้ใครรู้ว่ามีขายแจ้งราคาให้สื่อลงข่าวแต่ไม่เคยมีใบราคาหรือpricelist ใดๆเลยครับ
ส่วน R-35 นี้บันทึกไว้หน่อยว่าจะเป็น GTR ตัวแรกที่ตัวแทนจำหน่าย nissan อย่างเป็นทางการเอาเข้ามาขายเองครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ผมเดาว่า Nissan อาจจะแต่งตั้ง Flagship Dealer ที่ Premium และขายรถ GT-R (หรืออาจจะมีรุ่นอื่นตามมา)
เพื่อเป็นต้นแบบของศูนย์บริการและโชว์รูมในอนาคต  8) 8) 8) 8)

ค่า Service ก็ต้องแพงตามไปด้วยละครับ แต่ก็อาจจะได้รับการบริการที่ดีถึงใจสาวก GT-R เป็นแน่แท้
ผมว่าถ้าเขาไปได้ดีและราบรื่น เราอาจจะได้เห็นรถรุ่นอื่นของ Nissan เข้ามาขายมากขึ้นครับ

สรุปมาเป็นทางเลือกก็ดีกว่าครับ  8) 8) 8) 8)

TKF ได้ศูนย์ นิสสันหนองแขม ไปครับ (เดิมสยามกลการ) 

ออฟไลน์ golf8023

ก็ยังดีกว่าไม่เอาเข้ามาขายนะครับ
คนที่ผมรู้จักซื้อGT-Rมาขับตั้งแต่รุ่นแรกๆ(เอาเข้ามาเอง)แล้วมีปัญหา ขายทิ้งไปซื้อมาอีกคัน ใช้อยู่นานมาก จนขายทิ้งไปอีก
พอมีข่าวNissanไทยจะเอาเข้ามาเอง แกบอกไม่เอาแล้วครัช ไปหาอย่างอื่นเล่นดีกว่า  ;D