ผู้เขียน หัวข้อ: // Nissan ประเทศไทย เตรียมเปิดตัว GT-R (R35) อย่างเป็นทางการที่งาน Motor Show //  (อ่าน 12479 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Nissan Motors ประเทศไทย เตรียมเปิดตัว Nissan GT-R (R35)
เบนซิน VR38DETT V6 3.8 ลิตร 570 แรงม้า อย่างเป็นทางการในไทย
ที่งาน Motor Show 2018 นี้ !

อ่านข้อมูลได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/nissan-motor-thailand-import-gtr-coming-soon/

ออฟไลน์ O_o"

ไม่รู้ว่าจะมีกี่ศูนย์ ที่ได้รับการแต่งตั้งให้ขายบ้าง

ออฟไลน์ SLuang

มองตาปริบๆ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

โห

รถหลายรุ่นใช้เวลา 2-3 ปีกว่าจะมาบ้านเรา

แต่ GTR ใช้เวลาถึง 11 ปี กว่าที่ตัวแทน (อย่างเป็นทางการ) บ้านเราจะนำเข้ามา???

พระเจ้าช่วย...นิสสัน เธอไปอยู่ไหนมาจ้ะ

สงสัยขายแต่ Eco car จะเพลิน  ;D

ออฟไลน์ Underseven

• Full Member
 ;D ;D ;D อนาคตศูนย์ไทยยังไม่รู้จะหัวหรือจะก้อยตอนนี้
รถใหม่ก็รอคิวเข้า ผู้ใช้งานคงต้องคิดให้หนัก :-X :-X

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ตายๆๆๆ gtr เพิ่งมา เอาวะดีกว่าไม่ทำไรเลย งี้เทียน่า MC คงปีหน้าเหมือนเดิม
ห้วยยยย นิสสันเอ้ย เพิ่อนที่แสนดีลืมสโลแกนนี้ไปแล้วหรอ ตั้งแต่ shift in the futureเริ่มเละเทะ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ bubball

เป็นเซอร์ไพรที่ส่วนตัวเฉยๆมาก สงสัยด้วยความที่ R35 มันถูกนำเข้ามาโดยเกรย์ตลอดอยู่แล้วละมั้ง
รอชมราคาครับ ถ้าขายแพงกว่าเกรย์ก็ลาก่อน เพราะรถมันเก่า กลุ่มคนเล่น GTR เขาไม่ต้องหวังพึ่งศูนย์อยู่แล้ว

ออฟไลน์ gorilla

ปรบมือรัวๆ รถขายตั้งแต่ปี 2008 พี่เปิดตัวปี 2018

;D

ออฟไลน์ Rock N' Rolla

ทางการรถซุปเปอร์คาร์แบบนี้ หัวหน้าช่างต้องอบรมทั่วประเทศไหมครับ คือแบบทางการแท้ๆเลย
รู้สึกตื่นเต้นมากเลยที่รถซุปเปอร์คาร์ แบร์นรถบ้านมาแบบนี้
อาจมีผลดีกับnismoก็ได้

ออฟไลน์ G.K

• Sr. Member
  • Respect Others' Opinions.
ดีครับ เป็นการสร้างภาพลักษณ์ที่ดี ยกระดับภาพลักษณ์ของแบรนดไปอีกขั้น  ถ้า R35 มาได้ R36 ก็ต้องมาได้  ดีมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

โห

รถหลายรุ่นใช้เวลา 2-3 ปีกว่าจะมาบ้านเรา

แต่ GTR ใช้เวลาถึง 11 ปี กว่าที่ตัวแทน (อย่างเป็นทางการ) บ้านเราจะนำเข้ามา???

พระเจ้าช่วย...นิสสัน เธอไปอยู่ไหนมาจ้ะ

สงสัยขายแต่ Eco car จะเพลิน  ;D
รถคันละ10ล้านนะครับ ไม่ใช่4-5แสนแบบมาร์ช ขายได้ปีนึง5คันก็จุดพลุฉลองทั้งบริษัทได้แล้ว ไหนจะเรื่องสต็อคอะไหล่กับฝึกอบรมช่างอีก ถ้าขายไม่ออกโดนบูชายัญด้วย

ออฟไลน์ Gordon Freeman

ผลลัพธ์ก็คงแบบตอนนั้น ที่ประกาศเอา 370Z เข้ามาขาย
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ paeybu

โอเค ใจกล้าดีครับ

ออฟไลน์ AkE

ดีนะไม่รอ R36 ออกก่อน 555

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ออกปี 2007 นิสสันไทยเอามาขายปี 2018  :-\
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ GoatGoat

อินดี้ไม่แพ้ซูบารุก็นิสสันไทยนี่แหละครับ สงสัยอยากขายสู้ AMG กับ M  ::)
ศูนย์ Nissan TKF ที่นึงแหละ เป็นตัวแทนแน่นอน

ออฟไลน์ Micjty

เค้าเอามาขายเป้นตัวเลือก เป็นสีสันให้ตลาดก็ดีแล้วไม่ใช่หรอครับ เห็นหลายท่านติเรื่องรถเปิดตัวมา 10 ปี พึ่งคิดจะเอามาขาย ต้องอย่าลืมนะครับว่าตัวไมเนอร์เชนจ์ล่าสุดพึ่งจะปีที่แล้วเองนะครับ เค้าเอามาขายปีนี้ยังเร็วกว่าหลายยี่ห้อหลายรุ่นเลยครับ โตโยต้า ฮอนด้า อยู่เฉยๆไม่เอาซุปเปอร์คาร์มาขาย ก็ไม่ค่อยจะเห็นใครว่าอะไร แต่นิสสันเอามาขายกลับโดนถล่มซะงั้น น่าสงสารจริงๆ ปล.ไม่ต้องเอาเรื่องบริการหลังการขาย ฯลฯ มาเทียบนะครับ มันคนละประเด็นกันครับ

ออฟไลน์ BigCat

ถือว่าเป็นอีกสีสันให้คึกคักครับ
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ rotaryman

เค้าเอามาขายเป้นตัวเลือก เป็นสีสันให้ตลาดก็ดีแล้วไม่ใช่หรอครับ เห็นหลายท่านติเรื่องรถเปิดตัวมา 10 ปี พึ่งคิดจะเอามาขาย ต้องอย่าลืมนะครับว่าตัวไมเนอร์เชนจ์ล่าสุดพึ่งจะปีที่แล้วเองนะครับ เค้าเอามาขายปีนี้ยังเร็วกว่าหลายยี่ห้อหลายรุ่นเลยครับ โตโยต้า ฮอนด้า อยู่เฉยๆไม่เอาซุปเปอร์คาร์มาขาย ก็ไม่ค่อยจะเห็นใครว่าอะไร แต่นิสสันเอามาขายกลับโดนถล่มซะงั้น น่าสงสารจริงๆ ปล.ไม่ต้องเอาเรื่องบริการหลังการขาย ฯลฯ มาเทียบนะครับ มันคนละประเด็นกันครับ
ผมเห็นด้วยว่าเป็นสีสันที่ดีเลยครับ

ผมว่ารถรุ่นนี้คนรักรถใครก็รู้จักกันหมดแล้ว ผมคิดว่าแค่เอาเข้ามาก็ทำให้ผมนึกถึงสมัยเด็กๆที่ค่ายญี่ปุ่นต่างมีตัวเด็ดๆอย่าง

Honda NSX
Toyota Supra
Mazda RX-7
Nisson 300 ZX
Mitsubishi 3000 GT
ฯลฯ
ผมว่ายุคนั้นเป็นอะไรที่สุดยอดมาก  :-*

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ลุ้นราคา

ว่าแต่คนที่ต้องการจะซื้อจริงๆเขาซื้อเกรย์ไปกันหมดแล้วหรือเปล่า  :-\

ออฟไลน์ recycleman

เอามาขายตอนนี้ก็ไม่เห็นเป็นเรื่องเสียหายอะไรเลยนี่ครับ  มันเพิ่งmcไปไม่นาน ทั่วโลกก็ยังขายกันเป็นปกติ

อีกอย่างนิสสันเองก็คงเอามาขายเพื่อภาพลักษณ์จับลูกค้าเฉพาะกลุ่ม คงไม่ได้เน้นยอดอะไรอยู่แล้วละ

นิสสันนี่ทำไรก็โดนด่าตลอด ว่าไปก็น่าสงสารเนอะ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
สมัยก่อนชอบนะครับ เดี๋ยวนี้เริ่มรู้สึกว่าเฉยๆแล้ว สงสัยออกมานาน
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ NarongritL

ผมพึ่งทราบว่ามีรุ่นขับหลังด้วยหรอครับ

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

ผมก็ว่ามันช้าไปนะครับ เพราะคนที่จะซื้อ ซื้อเกรกันไปหมดแล้ว ไม่ก็สนใจไปซื้อรุ่นอื่นยี่ห้ออื่นกันหมด

ตอนนี้gtrผมว่ารถมือ2ยังขายออกลำบาก ซ่อมไม่จบเกียร์พังค้างๆกันก็เยอะอยู่

เรื่องศูนย์ซ่อมตัวนี้ไม่ต้องมีเยอะ แค่ซักสองสามที่ที่ซ่อมแล้วจบ รับรถเกรเดิมไปซ่อมด้วย ได้ลูกค้าแน่นอน

ออฟไลน์ SRY

จริง ตั้งแต่มาอ่านที่นี่ ถ้าค่ายนี้อะไรโดนหมด
บางค่ายพูดชมไปเกินสมรรถนะรถด้วยซ้ำ

ผมพลาดอะไรไปตรงไหนหรือเปล่า นี่รถเครื่อง 1200 หรือเปล่า gtr 120 cc อะไรแบบนี้ ถึงได้ต้องหวังพึ่งยอดขายถล่มทลาย ที่จริงไม่ต้องเอามาขายตรงๆก็ได้ สั่งเอาเฉยๆได้ก็ดีแล้ว รถราคาขนาดนี้ มันจะขายได้เดือนละ 3 พันกว่าคันทั้งรุ่น แฮชแบ็คและซีดานคงไม่ได้ ได้เห็นก็บุญแล้วคงไม่มีทางได้ซื้อแน่เรา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2018, 02:14:14 โดย SRY »

ออฟไลน์ SRY

เอามาขายตอนนี้ก็ไม่เห็นเป็นเรื่องเสียหายอะไรเลยนี่ครับ  มันเพิ่งmcไปไม่นาน ทั่วโลกก็ยังขายกันเป็นปกติ

อีกอย่างนิสสันเองก็คงเอามาขายเพื่อภาพลักษณ์จับลูกค้าเฉพาะกลุ่ม คงไม่ได้เน้นยอดอะไรอยู่แล้วละ

นิสสันนี่ทำไรก็โดนด่าตลอด ว่าไปก็น่าสงสารเนอะ
ก็นึกว่าอ่านๆ แล้วคิดคนเดียวซะอีก

ถึงจะเอาอะไรมาขายเร็วๆ ผมว่าหลายๆคนที่ติ ก็ไม่ซื้อครับ
และถีงจะไม่ช้าก็ติครับ เชื่อได้เลย
ทำยังไงก็ติ และไม่คิดจะซื้อด้วยเชื่อได้เลย
ขนาดผมเองถึงจะเอามาขายเร็วๆไม่ช้า ผมก็ไม่ซื้อครับ แต่ก็ไม่ได้ว่าเค้าครับ เพราะเราไม่ชอบเองไม่ได้รวยจะได้ซื้อมันไปซะหมดทุกรุ่น เราก็จำเป็นต้องเลือกแต่ไม่เห็นต้องไปติอะไรเพราะเราไม่ได้คิดจะซื้อรุ่นนั้นๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2018, 02:16:04 โดย SRY »

ออฟไลน์ muzaa

Toyotaเคยสั่ง lexus lfa มาขายและขายออกไปจาก lexus thailand 1 คันปัจจุบันมี lexus lc ขายอยู่ 15 ล้านนะครับเปิดตัวตั้งแต่ปลายปีที่แล้วใช้เวลาไม่เกิน 1 ปีเมื่อเทียบกับ global premier ครับ

ออฟไลน์ SM.

ดีลเลอร์ที่รับรถ service ได้คงมีไม่กี่แห่ง ถ้าอยู่ ตจว. ก็คงลำบากหน่อย ผมเดาว่าคงมา model เดียวกับตอน 370Z ครับ แต่ตอนนี้ก็มีความเปลี่ยนแปลงของดีลเลอร์ Nissan พอสมควร ฉะนั้นคงต้องรอดูกันอีกที

ส่วนการขาย ผมเดาว่าคงมาวูบเดียว คล้ายๆกับรุ่นอื่นๆ ที่ NMT เอาเข้ามาทำตลาด แล้วก็จากไปแบบเงียบๆ

ออฟไลน์ bubball

ลองคิดดูก็จริงแฮะ นี่มันรุ่น MC นิเนอะ จัดว่าเร็วอยู่แหละ อย่างน้อยก็เร็วว่า Ford ที่มีข่าวว่าจะนำ Mustang เข้ามาเยอะเลย

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ผมเดาว่า Nissan อาจจะแต่งตั้ง Flagship Dealer ที่ Premium และขายรถ GT-R (หรืออาจจะมีรุ่นอื่นตามมา)
เพื่อเป็นต้นแบบของศูนย์บริการและโชว์รูมในอนาคต  8) 8) 8) 8)

ค่า Service ก็ต้องแพงตามไปด้วยละครับ แต่ก็อาจจะได้รับการบริการที่ดีถึงใจสาวก GT-R เป็นแน่แท้
ผมว่าถ้าเขาไปได้ดีและราบรื่น เราอาจจะได้เห็นรถรุ่นอื่นของ Nissan เข้ามาขายมากขึ้นครับ

สรุปมาเป็นทางเลือกก็ดีกว่าครับ  8) 8) 8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK