ผู้เขียน หัวข้อ: // Nissan ประเทศไทย เตรียมเปิดตัว GT-R (R35) อย่างเป็นทางการที่งาน Motor Show //  (อ่าน 12476 ครั้ง)

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
ผลลัพธ์ก็คงแบบตอนนั้น ที่ประกาศเอา 370Z เข้ามาขาย
   ตอนนั้นเป็นยังไงเหรอครับ  อยากรู้เล่าให้ฟังหน่อย

ออฟไลน์ earrt

• Sr. Member
เนื้อหาเรื่อง R35 ขับหลังนี่อยู่ตรงไหนอะครับ ผมหาไม่เจอเลย  :-\

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• The Ultimate Driving Machine...
เมื่อก่อนที่ศูนย์มีขายทั้ง S14, S15, 300ZX, 350Z, 370Z ด้วยนะ ถ้าจำไม่ผิด เอามาขายแล้วก็เงียบหายไป ไม่ทำการตลาด ไม่โปรโมทอะไรเลย ช่วงนั้นต้องขายแข่งกับพวกรถจดประกอบที่ถูกกว่าเยอะ เลยไม่รุ่งเท่าไหร่

ไม่นานมานี้ก็เหมือนจะเอาจริงกับแบรนด์ Nismo แล้วก็หายจ้อย

GT-R ก็แค่เอามาไว้ให้เป็นข่าวออกสื่อเฉยๆ ไม่น่าจะมีอะไรมากกว่านั้น

หลังๆนิสสันมาตอนตลาดวายทุกรุ่น ไม่แปลกใจที่โดนบริษัทเล็กๆอย่าง มาสด้า แซง

ปล. จากคนอยากใช้นิสสัน
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ Gordon Freeman

ผลลัพธ์ก็คงแบบตอนนั้น ที่ประกาศเอา 370Z เข้ามาขาย
   ตอนนั้นเป็นยังไงเหรอครับ  อยากรู้เล่าให้ฟังหน่อย

เมื่อก่อนที่ศูนย์มีขายทั้ง S14, S15, 300ZX, 350Z, 370Z ด้วยนะ ถ้าจำไม่ผิด เอามาขายแล้วก็เงียบหายไป ไม่ทำการตลาด ไม่โปรโมทอะไรเลย ช่วงนั้นต้องขายแข่งกับพวกรถจดประกอบที่ถูกกว่าเยอะ เลยไม่รุ่งเท่าไหร่

ไม่นานมานี้ก็เหมือนจะเอาจริงกับแบรนด์ Nismo แล้วก็หายจ้อย

GT-R ก็แค่เอามาไว้ให้เป็นข่าวออกสื่อเฉยๆ ไม่น่าจะมีอะไรมากกว่านั้น

หลังๆนิสสันมาตอนตลาดวายทุกรุ่น ไม่แปลกใจที่โดนบริษัทเล็กๆอย่าง มาสด้า แซง

2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ หมีขับสี่

ได้แค่มองครับ มีปัญญาเอื้อมถึงแค่ R32 R33  :'(
ถูกหวยชุดรางวัลที่่ 1 ค่อยว่ากัน  ;D

ออฟไลน์ muzaa

S14 มีขายตัวหน้าหมูในชื่อ New 200sx ครับเครื่อง SR20 หลังจากประสบความสำเร็จกับ 200sx rs-13 เครื่อง CA18 ส่วน S14 หน้าเหยี่ยวเป็น grey หลายรายครับแต่รายหลักคือ Aim motorsport
S15 siamกลการ รวมถึงnissan th ไม่เคยสั่งมาขายหรือแม้แต่สั่งมาโชว์เป็นรถ grey และรถกรมศุลล้วนๆ ครับ grey ที่สั่งมามากๆคือ vtec auto ตรงสาทรใกล้ๆกับ honda สาทร 8iy[
300zx z31 มีแต่ตัว show ที่เอามา show เฉยๆที่ nissan gallery mbk ครับส่วน z-32 เอามาขายที่ showroom nissan pavillion ที่ชิดลมขายเฉพาะตัว na เกียร์ at ราคา 3 ล้านต้นๆครับใครอยากได้ turbo aim motorsport จัดให้ได้ครับ
350z/370z เอามาขายครับแต่เหมือนกับไม่ค่อยอยากให้ใครรู้ว่ามีขายแจ้งราคาให้สื่อลงข่าวแต่ไม่เคยมีใบราคาหรือpricelist ใดๆเลยครับ
ส่วน R-35 นี้บันทึกไว้หน่อยว่าจะเป็น GTR ตัวแรกที่ตัวแทนจำหน่าย nissan อย่างเป็นทางการเอาเข้ามาขายเองครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ผมเดาว่า Nissan อาจจะแต่งตั้ง Flagship Dealer ที่ Premium และขายรถ GT-R (หรืออาจจะมีรุ่นอื่นตามมา)
เพื่อเป็นต้นแบบของศูนย์บริการและโชว์รูมในอนาคต  8) 8) 8) 8)

ค่า Service ก็ต้องแพงตามไปด้วยละครับ แต่ก็อาจจะได้รับการบริการที่ดีถึงใจสาวก GT-R เป็นแน่แท้
ผมว่าถ้าเขาไปได้ดีและราบรื่น เราอาจจะได้เห็นรถรุ่นอื่นของ Nissan เข้ามาขายมากขึ้นครับ

สรุปมาเป็นทางเลือกก็ดีกว่าครับ  8) 8) 8) 8)

TKF ได้ศูนย์ นิสสันหนองแขม ไปครับ (เดิมสยามกลการ) 

ออฟไลน์ golf8023

ก็ยังดีกว่าไม่เอาเข้ามาขายนะครับ
คนที่ผมรู้จักซื้อGT-Rมาขับตั้งแต่รุ่นแรกๆ(เอาเข้ามาเอง)แล้วมีปัญหา ขายทิ้งไปซื้อมาอีกคัน ใช้อยู่นานมาก จนขายทิ้งไปอีก
พอมีข่าวNissanไทยจะเอาเข้ามาเอง แกบอกไม่เอาแล้วครัช ไปหาอย่างอื่นเล่นดีกว่า  ;D