ผู้เขียน หัวข้อ: ทางไหนดี ระหว่างX3 ตัวใหม่โฉมล่า กับ X4 ตัวปลายโฉม  (อ่าน 8696 ครั้ง)

ออฟไลน์ [email protected]

• Full Member
  • New X4 --> Satin dark grey
อยากขอทราบความคิดเห็นเพื่อนๆในบ้านหลังนี้หน่อยครับ เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้ซื้อBenz  GLC coupeมา แล้วเผอิญคนที่บ้านขับแล้วติดใจ ในเรื่องความสูง ความคล่องแคล่วและสมรรถนะของรถ เลยอยากได้รถแนวนี้บ้าง แต่คนที่บ้านเป็นแนว..แฟน bimmer ครับ ก็เลยชั่งใจระหว่าง X3 ตัวใหม่ล่าสุดประกอบนอก กับ X4 ตัวประกอบใน ที่ปลายโฉมเต็มทีแล้ว ซึ่งดูจากราคาสุทธิหลังจากหักส่วนลดแล้ว ราคาสูสีกัน
เลยอยากสอบถามเพื่อนๆว่า ถ้าเป็นเพื่อนๆ จะเลือกไปในทางคันไหน...ใน 2รุ่นนี้ ดีครับ
รบกวนฝากชี้แนะแนว...ด้วยนะครับ ^ ^
Black  Teana
Black X1
Black GLC coupe
Black X4 --> Satin dark grey

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
แนะนำให้รอ X3 ประกอบในครับ ไม่ก็รอ X4 ไปเลย เมืองนอกเปิดตัวแล้ว ผมว่านาาจะมา BMWXPO นะ

ออฟไลน์ jickoP

• Full Member
กำลังรอ X3 ประกอบใน เทียบกับ X4 ใหม่อยู่เหมือนกันครับ  เพราะ X3 CBU ตอนนี้ทั้งออปชั่นและสีไม่ถูกใจผมเลย แล้วก็มีแต่ X Line ให้เลือก ผมว่าตัว M Sport สวยกว่าเยอะ ส่วน X4 ตัวปัจจุบัน มันคือ X3 ตัวเก่าที่ตกรุ่นไปแล้วอ่ะครับ โดยเฉพาะหน้ารถกับภายใน ถ้ายิ่งคิดว่าหน้าตาแบบนี้มันอยู่มาแล้ว 6-7 ปี พอซื้อมาแล้วต้องขับมันไปอีกอย่างน้อย 3-5 ปี กลายเป็นขับรถหน้าตาอายุ 10 ปีไปเลย ส่วนตัวคิดว่าจะซื้อทั้งทีแล้ว รอของใหม่ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ V221

รอX4ใหม่ดีกว่าครับ ภายนอกหล่อกว่าทั้ง2คันที่บอกมา ภายในก็ดูสวยเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2018, 08:35:34 โดย V221 »
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Jaew

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ V221

X4ใหม่ครับ
BMW 750E M SPORT

ออนไลน์ Stp

ถามว่าที่เจ้าของเลยดีกว่าครับ New X3 vs New X4 ชอบหน้าตาและสไตล์ของคันไหน ส่วนตัวผมไม่ชอบไฟท้าย New X4 ถ้าต้องเลือกคงไป X3 แต่รอ X3 CKD เหอะ รอกล้องมองหลังมาให้ครบๆ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ bingoman

ถ้าไม่ได้เน้นรูปทรง  ก็ X3 ใหม่ไปเลยครับ

X4 ใหม่ คงต้องรออีกหลายเดือน  แถมมาใหม่ๆ การประกอบและ defect อาจจะยังมีเยอะก็ได้   

ออฟไลน์ pp_pong

• **
X3น่าสนใจครับ

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
ผมเป็นแฟน bm แต่ตอนนี้ผมกำลังมองglc coupe อยู่ครับ.  เพราะพี่ข้างบ้านซื้อมาสีดำ
สวยเหลือเกิน. นี่มองมาเป็นเดือนแล้วยังไม่เบื่อเลย
แต่ยังไม่เคยไปลองขับ. ผมใช้ x3 อยู่มันขับดีเหลือเกิน. ไม่นับคนนั่งน่ะครับ
แล้วยิ่งไปลองดูตัวใหม่ ภายในนี่สวยกว่าเดิมคนล่ะเรื่อง
ถ้าจะใช้bm. X4 ตัวเดิม. ผมว่าภายในมันเก่าไปล่ะ
เลือกx3ใหม่ หรือรอ x4 ใหม่. ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมเลือกX3ครับ ภายในสวยกว่าพอสมควร สดใหม่ มีหลังคาแก้วแล้ว
ภายนอกเป็นรองX4แต่ไม่มากพอที่จะมีนัยสำคัญในการเลือก

ออฟไลน์ paulmoderndog

ถ้ารอx4ได้ รอ ถ้าจะเอาbm แนวนี้ X2 อาจจะok ถึงราคาอาจจะดูแพงแต่มันก็เป็นรถนำเข้า    ถ้าเอาราคาดีและจะรอx4ประกอบในประเทศ ผมว่าลอง glc coupeก่อนแล้วกันครับ ปัญหาของbm บางทีมันออกรุ่นใหม่ช้าไปหน่อย  ปัจจุบันคนซื้อรถซื้อตอนนี้ ยี่ห้อค่อยว่ากันทีหลัง เอารุ่นใหม่สุด ณ ตอนซื้อราคาที่ใช่ ณ ตอนที่ซื้อเป็นพอ มันไม่ใช่Alphardซึ่งไม่มียี่ห้อหรือรุ่นอื่นมาแทนได้ เพราะทุกปีทุกเดือนมักจะมีรุ่นใหม่ในแต่ละแบบมาให้เลือกอยู่เรื่อยไป

ออฟไลน์ SM.

แนะนำให้รอ X3 ประกอบในครับ ไม่ก็รอ X4 ไปเลย เมืองนอกเปิดตัวแล้ว ผมว่านาาจะมา BMWXPO นะ

ออฟไลน์ golf8023

X4ตัวปัจจุบันได้ส่วนลดเท่าไหร่ครับ

ผมโอเคกับหน้าตาภายนอกนะ แต่ภายในไม่โอ มันปลายรุ่นแล้ว
เป็นผมจะรอX4ใหม่เลยครับ ดูจากรูปสวยกว่าตัวปัจจุบันมากมาย
แต่ถ้าX4ตัวปัจจุบันได้ส่วนลดหนักๆก็น่าสนใจอยู่

ออฟไลน์ amsa

• **
  • เอาใจเขา ใส่ใจเรา
ตาม style  BM ถูกกว่า ได้ของเยอะกว่า ครับ แต่ผมชอบไฟท้าย x4 นะ
ซื้อรถ ไม่ต้องใจร้อนครับ และถ้ารอประกอบในก็ให้ผ่านซัก 6 เดือนไปก่อน ให้นิ่งก่อนครับ ประสบการณ์จากการทำงานเกี่ยวกับ product ใหม่ๆ ครับ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
แนะนำให้รอครับ

แต่ถ้าให้เลือก ส่วนตัวชอบแนว X4 มากกว่าครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
รอ x4 ใหม่ อีกเสียงครับ  8)