ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเจอเด็กเช็ดกระจก กรีดบ้างครับที่แยกรัชดา บ้างคับ  (อ่าน 6592 ครั้ง)

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
สวัสดีคับ  มีเรื่องจะขอคำเเนะนำหน่อยครับ  เรื่องมีอยู่ว่าระหว่างทางขับรถกลับบ้านเส้นรัชดา พอถึง เเยกรัชดาถ้าเลี้ยวซ้ายไป5แยกลาดพร้าว ถ้าเลี้ยวขวาไปเดอะมอล บางกะปิ
ตอนนั้นไฟแดง กำลังไฟเขียว ก็มีเด็กเช็ดกระจก  ทันใดนั้นผมบอกเด็กไม่ต้องเช็ดกระจก  เด็กคนนั้นใช้เหรียญกรีดรถผมเลย  ตอน21.35คับ  เพื่อนๆเคยเจอเกิดการณ์เเบบนี้บ้างคับ 
  ผมโดนที่เสา เอ กับประตู ด้านคนขับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2018, 08:08:31 โดย plus »

ออฟไลน์ axister

• Hero Member
เคยโดนครับ ที่เดียวกันเป้ะเลย ตอนหลังเลยเข้า รัชดา 19 หรือไปทาง ลาดพร้าว 64 แทน

ผมโดนตรงท้ายรถครับ เหตุการณ์คือเด็กมากำลังจะเช็ด คือแก๊งนี้ก็จะยกมือก่อน ผมเลยขยับรถละเปิดที่ปัดน้ำฝนเค้าก็เลยมาขูดครับ เสียงรู้สึกได้เลยว่ารถโดนขูด

ตอนนั้นก็ลงจากรถไปเด็กก็บอกไม่รู้เรื่อง ทำไรไม่ได้ ไปแจ้งความที่ สน. สุทธิสารก็ไม่ได้อะไรครับ เพื่อนที่อยู่ life บอกว่าเคยโดนโจรจี้ตรงข้าม สน. เข้าไปหลบในแฟมิลี่มาร์ทละโจรยังยืนรออยู่ข้างหน้า แจ้งตร. บอกจะส่งสายตรวจมารอ ชม. นึงยังมาไม่ถึงเลยครับ สงสัยคุณตำรวจยูเทินไม่ได้รถติดจริงๆ จนพนักงานเค้าต้องเดินไปส่งที่คอนโดครับ........

ถ้ามันไม่เป็นข่าว เราก็ต้องหลบเองครับตำรวจไทย.... อย่างที่ทุกคนเห็นครับ

ออฟไลน์ gorilla

แถวบ้านผมเลยครับ

ปกติถ้ามีคนมาเช็ดกระจก ผมจะเอามือเคาะที่กระจกแรงๆเลยครับ ประมาณว่าไม่เอาด้วยแน่ ถ้ามาขูดผมลงบวกเลยนะ

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

ใครเฟี้ยวหน่อย  ว่างๆ  ขนเพื่อนไปสัก  สองคัน ไปวนเล่นแถวนั้น  เจอพวกนี้  ลงไปสั่งสอนหน่อยก้ได้ครับ  ไม่น่าใช่งานยาก

ออฟไลน์ maggie

ที่แยกนี้ผมได้ยินเพื่อนๆหลายๆกลุ่มของผมเล่ากันให้ฟังหลายครั้งละว่าโดนเด็กกรีด วันนี้ตอนบ่ายๆผมไปติดรอเลี้ยวขาวไปบางกะปิยังเห็นเด็กเช็ดกระจกมากัน3-4คน ในใจคิดว่ากูโดนแน่ๆคราวนี้มือผมนี่หยิบตังมาเตรียมกดกระจกพร้อมตะโกนว่าไม่ต้องเช็ดกระจกให้พี่นะมาเอาตังไปเลย ปรากฎว่าเด็กมันเดินผ่านไปเฉยๆ ก็เลยรอดตัวไปวันนึง

มันเหมือนโดนข่มขู่ยังไงไม่รู้นะ

เดี๋ยวนี้แก๊งตรงอโศก-สุขุมวิท กับตรงแยกท่าเรือหายไปพักใหญ่ๆแล้ว ดีใจมากกกกก

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

ขูดแล้วเราทำไงได้บ้าง จะลงไปบวกก็จะโดนคดีน่ะสิครับ ล็อคตัวส่งตำรวจแจ้งประกันเคลมเรียกเก็บกับเด็กถือเป็นวิธีที่ควรทำเวลาโดนขูดไหมครับ
ภาครัฐควรลงมาจัดการมากๆ ครับ ไม่ต่างกับมาเฟียเลย
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ kiwiwi

ขูดแล้วเราทำไงได้บ้าง จะลงไปบวกก็จะโดนคดีน่ะสิครับ ล็อคตัวส่งตำรวจแจ้งประกันเคลมเรียกเก็บกับเด็กถือเป็นวิธีที่ควรทำเวลาโดนขูดไหมครับ
ภาครัฐควรลงมาจัดการมากๆ ครับ ไม่ต่างกับมาเฟียเลย

จะล๊อคเด็ก หรือจะโดนพรรคพวกมันล๊อคอะ.....

ไม่อยากให้เมืองไทยมีมาเฟีย แต่
มำไม่ได้... เศร้า

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ยังไม่เคยโดนครับ ต้องระมัดระวังแล้ว  :'(

ออฟไลน์ chatier

• Jr. Member
  • **
สำหรับประสบการณ์ส่วนตัวแล้ว ตำรวจ สน. นี้ขึ้นชื่อเรื่องความเฮียครับ

ส่วนเรื่องเด็กเช็ดกระจกผมยังไม่เคยเจอแต่บ้านอยู่แถวนั้นเหมือนกัน ถ้าเจอรับรองมีขับชนแน่นอน ไม่เดี๋ยวนั้นก็จะจำหน้าไว้แล้วกลับมาซ้ำวันหลังครับแล้วแต่โอกาส

นี่คือตัวอย่างของคนที่อ้างความจนแล้วจะทำอะไรก็ได้ที่เต็มประเทศอยู่ทุกวันนี้ครับ เกลียดนัก

ออฟไลน์ SLuang

แจ้งรายการข่าวไปแอบถ่าย ทำรายการแฉเลยครับปล่อยไว้ได้ไงพวกมารสังคม

ออฟไลน์ NoName__???

มีมาเป็นสิบปีแล้วนะคะ ป้อมตำรวจก็ยังอยู่ตรงนั้น เป็นข่าวทีก็หายไปที ข่าวซาไปก็กลับมาใหม่

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ต้องแอบถ่ายคลิปให้ได้ เอาให้เป็นข่าวครับ

ออฟไลน์ localgame

โทรแจ้งพวก จส.100 หรือ FM91 น่าจะเตือนได้หลายคนนะครับ แล้วรายการวิทยุพวกนี้เรียกตำรวจได้ไวกว่าพวกเราโทรเรียกแน่ๆครับ

ออฟไลน์ mxmx

ทำใจคับ ถามว่าคนในพื้นที่จะไม่รู้เลยเหรอคับ ทำไมยังทำอยู่ได้ตั้งนาน ทีืสำคัญเราไม่รู้ว่าใครเป็นใคร

ออฟไลน์ madboy

พอแจ้ง สักพักก็กลับมาใหม่ครับ ทำอะไรไม่ ก็ไม่ครับ รู้ๆกันอยู่  :P

ออฟไลน์ SM.

พอแจ้ง สักพักก็กลับมาใหม่ครับ ทำอะไรไม่ ก็ไม่ครับ รู้ๆกันอยู่  :P

แย่จริงๆ ตรงบ้านผมเลยด้วยสิ

ออฟไลน์ plus

แจ้งประกันเรื่องเครมเเล้วคับ  ประกันบอกเสียค่าแอกเซป เจ้าหน้าประกันเเนะไปขัดสีก่อนถ้าออกหมดจะยกเลิกเคสที่เเจ้งให้ทางผมเลย ไปคาร์แคร์ขัดสี  จ่าย1000บาท  เเต่ที่กรีดออกเกือบหมดครับ

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

ไม่รู้จะทำยังไงเลย เหมือนโดนมาเฟียยึดยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ ToRo

• **
แยกรัชดาลาดพร้าวหน้าบ้านผมเลย
ผมไม่เคยโดนขูดนะครับ เวลาเขาจะเช็ดผมจะเปิดกระจกบอกเขาว่าไม่ต้องเช็ดครับ

จากที่ดูมาบ่อยๆคือ คนที่ขยับรถหนีกับเปิดที่ปัดน้ำฝนไล่
เด็กมันจะมีอารมณ์ เลยอาจจะโดนได้

แต่สุดท้ายแล้ว มันไม่ควรมีการหาเงินแบบนี้นะครับ
ผมก็ไม่ชอบ

ออฟไลน์ siamskunk

เคยผ่านหลายครั้ง เห็นอยู่กันเป็นกลุ่ม มาที 3-4 คนเว้นระยะ ทำให้เราต้องนั่งลุ้นว่ารอดจากคนหน้าจะโดนคนถัดไปรึเปล่า 555

ส่วนตัวไม่เคยโดนเช็ด ผมจะเว้นระยะคันหน้าไว้พอสมควร พอเค้าเดินใกล้มาถึงเราก็ขยับรถเดินหน้านิดนึงเค้าจะรู้ว่าเราไม่อยากให้เช็ดก็จะเดินผ่านไปเอง

การเปิดที่ปัดน้ำฝนผมมองว่าไม่น่าเปิดครับ แค่ยกมือปัดหรือบอกกล่าวจะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ u5314041

• **
รู้สึกอึดอัดเหมือนกันนะครับเจอแบบนี้ เคยโดนแยกอสมท. น่ะครับ เหมือนโดนไถตังยังไงก็ไม่รู้ จะเอาเรื่องก็ได้ไม่คุ้มเสียอีก เฮ้ออออ 

"กทม. ทั้งชีวิตเราดูและ แต่ชีวิต(และทรัพย์สิน) คุณดูแลเอง"

ออฟไลน์ eaton fuller

ใช่ครับ เปิดที่ฉีดน้ำไล่ เหมือนไปกระตุ้นอารมณ์ หรือ ไปท้าทายเขา  ซึ่งพวกนี้ปรี๊ดได้ง่ายๆไร้เหตุผล

บางทีหนีไม่พ้น ก็ให้ตัง หรือ ลงกระจกให้เห็น ทำหน้านิ่งๆ แบบไม่มีอารมณ์เล่นด้วยนะ อย่ามากวน

ออฟไลน์ rukawa

• Newbie
  • *
เคยเห็นมีรายการทีวีแอบถ่ายไปออกนะ แต่นานแล้ว  แสดงว่าไม่ได้เกรงกลั้วอะไรเลย
ตำรวจประเทศนี้มีหน้าที่แค่คอยตั้งด่านเองมั้ง >:(

ออฟไลน์ axister

มีคนพื้นที่มาบอกสูตรแล้วครับ ให้กดแล้วบอกว่าไม่เช็ด แต่ปกติเด็กมันเช็ดก่อนมาถึงข้างกระจกนะ

ไปเสี่ยงเอาละกันครับ ใครเลื่อนรถปัดน้ำฝนก็โดนขูดไปนะครับ

ไม่รู้สูตรไหนสรุป การเดินเช็ดกระจกขูดรถนิเจ้าของรถไปทำให้เด็กเช็ดกระจกสะเทือนใจเลยโดนขูดหรอเนี่ย

ผมก็ไม่เคยเจอเด็กมายืนขอข้างๆนะ ไหว้หน้ารถละฉีดน้ำเลย คงต้องเปลี่ยนไปใช้รถ smart สั้นๆจะได้บอกเด็กทัน ขอบคุณสำหรับทริค

ออฟไลน์ PAN

แยกสาทร นราธิวาสฯ สีลม ก็มีให้เห็นอยู่บ่อยๆ ทั้งๆที่ป้อมตำรวจอยู่ในระยะมองเห็น = ="

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สุดๆไอพวกนี้ ประจำ

ออฟไลน์ JeansZ

ถ้ามาเช็ดให้ ผมไม่จ่ายนะ แต่ถ้าไม่จบ หรือมากรีดรถ ก็ต้องลงไปบวกล่ะ ในรถผมก็มีของ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ madboy

อย่าว่างั้นงี้เลยครับ บอกดีๆมันก็มีอารมณ์กลับมาครับ

ผมโดนหลายครั้ง หนักที่สุด ก็บอกเค้าดีๆเช่นกันครับ ว่าไม่ต้องครับ เพิ่งล้างมา มันก็ยังจะเช็ด แล้วมันก็เลอะเทอะ ถึงขั้นต้องดับเครื่อง ลงรถน่ะครับ  >:(