ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ค่อยมีคนพูดถึง BYD e6 เลย ทั้งที่เริ่มมีวิ่งแล้ว  (อ่าน 4892 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
BYD e6 คันละ 1.89 ล้าน ระยะวิ่ง 320 km

อันที่จริงก็จัดว่าแพง แต่ feedback คนที่ไปขับมาค่อนข้างดี ทั้งช่วงล่างที่แน่นหนึบและอัตราเร่งที่พอตัว ค่าวิ่งตก km ละบาท เรืรองความทนน่าจะทนพอตัวเพราะที่จีนวิ่งเป็นแท็กซี่

ไม่มีใครสนใจอยากซื้อไปใช้เหรอครับ ใช้เป็นรถครอบครัว

ออฟไลน์ tnp_super

ค่าน้ำมันยังถูกอยู่มั่งครับ บวกกับราคาค่อนข้างแพงคนเลยไม่ค่อยนิยม ยกเว้นคนรักษ์โลก

MacH1

• บุคคลทั่วไป
ราคาเท่ากับในยุโรป แต่ต่างกันคือทางโน้นเค้ามี tax rebate ให้ส่วนไทยยังมัวแต่คิดแบบแคบๆอยู่จะให้แค่รถที่มาประกอบในประเทศเท่านั้น แล้วจะมีไหม

ออฟไลน์ mongolias

ด้วยราคาค่อนข้างสูงนะครับ ศูนย์บริการก็มีน้อยครับ
รวมถึงจุดชาร์จไฟก็ยังไม่เป็นที่แพร่หลาย กรณีจะเอาไปต่างจังหวัดต้องวางแผนให้ดี
ถ้าใช้แต่ใน กทม มันก็พอได้แหละครับ แต่คนที่จะซื้อคงซื้อเป็นคันที่ 2 หรือ 3 จะเอาเป็นคันหลักคงจะไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ tvm

ราคาขนาดนี้ ไปทางสายกลางพวกแคมรี่ แอคคอร์ด ไฮบริดก็ไม่เลวนะ
ถ้าน่าสนมากขนาดนั้น คุณจุัดสักคันเลยครับ 55
ปล. ส่วนตัวไม่ได้อินและอวยรถไฟฟ้าขนาดนั้นครับ แฮ่ะๆ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ราคาขนาดนี้ ไปทางสายกลางพวกแคมรี่ แอคคอร์ด ไฮบริดก็ไม่เลวนะ
ถ้าน่าสนมากขนาดนั้น คุณจุัดสักคันเลยครับ 55
ปล. ส่วนตัวไม่ได้อินและอวยรถไฟฟ้าขนาดนั้นครับ แฮ่ะๆ

ถ้าเป็นรถเก๋งผมคงซื้อครับ MPV ไม่รู้จะเอามาทำไม ขับคนเดียว 90%

ออฟไลน์ I-PULSE

• Sr. Member
เคยนั่งที่จีนเป็นรถแท๊กซี่มีจำนวนพอควรในเสินเจิ้น ราคาแพงมากครับ บอกตามตรง ประหยัดกว่าค่าน้ำมัันแค่โลละบาท แต่ราคารถสูงแถมเป็นรถน้องใหม่ด้วย ขายไม่ออกครับฟันธง รถไฟฟ้าที่จีนที่เป็นซีดานรถไฟฟ้าราคาเจ็ดแสนมีให้เลือกพอควรครับ ทำไมต้องเอา byd คันละเกือบสองล้านมาขายก็ไม่รู้

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ผมเพิ่งเคยเจอชื่อนี้เลยครับ  :-[

ออฟไลน์ CJ.

เพิ่งทราบว่าราคาขนาดนี้ ผมเคยเห็นทีนึงแถวๆราชเทวี
ดูไม่เป็นรถใหม่เลยครับ ดีไซน์เชยๆ ผมว่า spacewagon กับ wish ตัวเก่ายังดูสวยกว่าเลย
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ lexus

BYDราคา1.89ล้าน
ไม่อยากจะคิดเลยว่าถ้าเกิดอยากเปลี่ยนรถ ราคามือ2จะเหลือกี่แสน
เผลอๆขายไม่ออก

ออฟไลน์ Pegasus7700

ในข่วงเริ่มต้นนี้ กลุ่มเป้าหมายคือ public transportation นี่ครับ
เราจะเอาไปเทียบกับเราปกติ ผมว่ามันไม่มีประโยชน์
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ SM.

ผมยังไม่เคยเห็นเลย