ผู้เขียน หัวข้อ: วางเครื่อง 3S-Beams หรือ 1MZ หรือเครื่องอื่น ในCamry SXV10 (ท้ายหงษ์)  (อ่าน 4573 ครั้ง)

ออฟไลน์ Suhinwat34176

• Newbie
  • *
ผมอยากสอบถามเรื่อง วางเครื่องใน Camry SXV10 ครับว่า วางเครื่อง 3S-Beams หรือ 1MZ ได้มั้ย หรือมีเครื่องตัวไหนแนะนำบ้างแล้วต้องเตรียมเงินไว้ประมาณเท่าไหร่ แล้วจะมีปัญหากับระบบไฟรถมั้ย แล้วต้องแก้อะไรบ้างครับ
(เครื่องเดิมเป็นตระกลู 5S 2.2 ลิตร)
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ aun014

• Jr. Member
  • **
1MZ-FE ครับน่าจะดัดแปลงน้อยที่สุด ในต่างประเทศบอดี้นี้มีเครื่อง 1MZ ด้วยครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
มีอีกเครื่อง คือ 3VZ-FE ที่วางใน Toyota Scepter Coupe (body เดียวกับ SXV10) ที่ญี่ปุ่นครับ

ออฟไลน์ zorara

• Jr. Member
  • **
ส่วนตัวผมเลือก 3S GTE ครับ
3S Beam เน้นรอบสูง ตัวถังหนักๆอาจรอรอบขับไม่สนุก

ออฟไลน์ Suhinwat34176

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ
เดี๋ยวเก็บข้อมูลที่ทุกท่านให้มาไปศึกษาต่อนะครับ