ผู้เขียน หัวข้อ: Kia Grand Carnival จะมี minor change ในปีนี้รึเปล่าครับ  (อ่าน 4907 ครั้ง)

ออฟไลน์ sarojlim

• Newbie
  • *
รถเปิดตัวมาหลายปีแล้วเลยคิดว่าอาจจะมี Minor change วางแผนจะออกรถช่วง 2-3 เดือนนี้ (รอตามข่าวและ motor show) ท่านได้พอทราบข่าวคราวบ้างมั๊ยครับ

ออฟไลน์ VITHAN

• Jr. Member
  • **
Re: Kia Grand Carnival จะมี minor change ในปีนี้รึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2018, 11:31:44 »
เห็นข่าวปลายปีนี้นะ มาไทยน่าจะปีหน้า ครับ

ออฟไลน์ MoJo-JoJo

• Full Member
Re: Kia Grand Carnival จะมี minor change ในปีนี้รึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2018, 12:40:23 »
น่าสนใจ น่าติดตามมากครับ

ถ้าติดเครื่องยนต์ดีเซลใหม่ๆมาด้วยน่าจะเยี่ยมเลย

ออฟไลน์ sootman

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2018, 12:55:34 »
ขอถุงลมเพิ่มขึ้น แต่อย่าเกิน 1.6 ล้านได้มั๊ยครับ จะได้เอาไปนำเสนอภรรยา  :)

ออฟไลน์ mile

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2018, 16:05:58 »
ตัวไมเนอร์เชนท์เริ่มมีวิ่งทดสอบในเกาหลีแล้วครับอาจจะเปิดตัวช่วงกลางปีหรือปลายปีนี้  ส่วนในไทยคงต้องรอครับอาจจะเป็นปีหน้า

ออฟไลน์ sabuy

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 01, 2018, 17:13:49 »
เซล บอกว่า จะมีตัว 11 ที่นั่ง ที่มีระบบความปลอดภัยครบ
เปิดตัว ประมาณ มีนาคม นี้
ราคาอาจจะ 2.5 ล้าน +- ครับ
ผมไม่รู้ว่าจริงแค่ไหน รอดูครับ

ออฟไลน์ pforu

• Reflection of the Future...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 01, 2018, 22:26:20 »
ถ้าไม่รีบรอดูมอเตอร์โชว์ มีอะไรเด็ด เด็ดแน่นอน
Reflection of the Future...

ออฟไลน์ SLuang

• Hero Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 02, 2018, 11:05:04 »
สั่งตัวฟูลออฟชั่นจากมาเลย์ บวกค่าดำเนินการแล้ว ผมว่าก็ยังคุ้มอยู่นะ
เพราะเห็นว่าปีนี้ภาษีนำเข้า รถที่ประกอบในอาเซียน ภาษีนำเข้า 0%
แต่ไม่ทราบว่าเจ้า KIA GCN จะเข้าเงื่อนไขไหม?
ปล. เห็นราคาตัวฟูลออฟชั่นที่มาเลย์แล้ว คนไทยอิจฉาอย่างแรง

ออฟไลน์ น้ำเขียว

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 02, 2018, 11:51:59 »
ไปลองขับมาเดือนที่แล้ว เซลบอกมาเหมือนกันครับว่ามีปรับเปลี่ยนอุปกรณ์เพ่ิ่มเติม เปลี่ยนไฟ เปลี่ยนเกียร์ใหม่ เดือนนี้ครับตัว 11 ที่นั่ง รอดูครับว่าจะจริงไหม?

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 02, 2018, 12:31:22 »
ไปลองขับมาเดือนที่แล้ว เซลบอกมาเหมือนกันครับว่ามีปรับเปลี่ยนอุปกรณ์เพ่ิ่มเติม เปลี่ยนไฟ เปลี่ยนเกียร์ใหม่ เดือนนี้ครับตัว 11 ที่นั่ง รอดูครับว่าจะจริงไหม?

เกียร์ใหม่?? ใช่เหรอครับ

ขนาดตัวที่มาเลเซีย ยังไม่มีข่าวเรื่องเกียร์ใหม่เลย แต่เพิ่มออฟชั่นความปลอดภัย ต่างหาก

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 02, 2018, 12:37:47 »
มีแผนจะซื้อภายในปีนี้เหมือนกัน

รอสถานการณ์อยู่ว่า จะเป็นเช่นไร 

จริงๆ อยากได้  11 ที่นั่งเหมือนเดิม แต่option ทุกอย่างเหมือนตัว ลีมูซีน สั่งจากมาเลย์ ราคาสองล้านถ้วน น่าจะสุดยอดที่สุด

มากไปกว่านี้ อยากได้สีแดงองุ่น ( เรียกชื่อสีไม่ถูก) กับน้ำตาล  เบื่อสีขาว ดำ เทา แล้ว

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 02, 2018, 17:25:39 »
ขอบคุณทุกความเห็นครับ  ::)

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 03, 2018, 10:17:32 »
รอดูตัวปรับอุปกรณ์ปีนี้ก่อนครับ ถ้าไม่พอใจ ค่อยรอตัว MC

• Newbie
  • *