ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบ ราคามาตรฐาน เกี่ยวกับ การตั้งศูนย์ ช่วงล่าง  (อ่าน 3177 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ws pattaya

• Sr. Member
 จะเปลี่ยนสปริงเดิมกลับ เมื่อวานลองถอดเปลี่ยนสปริงหลังเอง ก็พอได้ครับ วันนี้ไปถามร้านเดิมที่ไปเปลี่ยนสปริงมา ไห้เปลี่ยนสปริงหน้าพร้อมตั้ง 0 และถามราคาดู เขาบอก 1,400 รู้สึกว่าแพงไปไหมครับ  เลยยังไม่ตกลงทำครับ  เป็น ฟอร์จูนเนอร์ เปลี่ยน ไอรอนแมนยกเช็ตมาครับ ปกติใช้ในพัทยา รับส่งลูกไปโรงเรียนเป็นหลัก  ไม่ค่อยได้ออกถนนใหญ่ ส่วนมากวิ่งเข้าออกซอยนั่งสองสามคน  รู้สึกตึ๊ง หนึบๆออกไปทางแข็งๆ ก็เลยว่าจะเปลี่ยนเป็นสปริงเดิมกลับครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
ตั้งศูนย์ 400

ค่าแรงถอดประกอบ 1,000 บาท

ผมว่า รับได้นะครับ

ออฟไลน์ sukhontha

ถือว่าแพงเหมือนกัน   

ที่เคยเปลี่ยนโช้คคู่หน้า  ถอดของเก่าออก ใช้สปริงเดิม หกร้อย

ตั้ง 0  ที่ผมใช้บริการ  2 ล้อหน้า  สี่ร้อย  ถ้าตั้ง 4 ล้อ  หกร้อย

ผมทำคนละที่  ....

ออฟไลน์ NoName__???

ล่าสุดถอด Shockup + สปริงเก่า ใส่ของใหม่ หิ้วไปเอง 800 บาท
ตั้งศูนย์ 200 บาท

ออฟไลน์ Ws pattaya

สรุปโดนไปหนึ่งพันบาทครับ....ดีกว่าร้านเดิมนิดหนึ่งครับ ขอขอบคุณทุกท่านครับผม

ออฟไลน์ paeybu

แค่คู่หน้าแพงครับ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

ร้านประจำผม ตั้งศูนย์ 400 ครับ
ค่าแรงเปลี่ยนสปริงประมาณ 800-1000 นี่แหละ