ผู้เขียน หัวข้อ: // พาไปชมรถคันจริง Ford Ranger RAPTOR ก่อนประกาศราคาในงาน Motor Show 2018 นี้ //  (อ่าน 10230 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
พาไปชมรถคันจริง Ford Ranger RAPTOR ก่อนที่จะประกาศราคาในงาน
Motor Show 2018 นี้ ลองเดาราคากันหน่อยครับ !? ดีเซล 2.0 Bi-Turbo
213 แรงม้า 500 นิวตันเมตร เกียร์อัตโนมัติ 10 จังหวะ

ชมภาพทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/ford-ranger-raptor-prepare-to-announce-price/

ออฟไลน์ Fly to dream

ราคาไม่ไกลจาก Everest 2.2+ ครับ ประมาณนี้

ปล.จากในคลับ Everest ใครอยากได้ 3.2 ตอนนี้มีข่าวมาบอกว่าเซลล์เริ่มไม่รับจองแล้วนะครับ  8) 8)  รวมถึง Ranger WT 3.2 ด้วย
จริงหรือไม่จริงโปรดลองดูเองนะครับ   3.2  โดนยกเลิกเร็วๆนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2018, 12:47:40 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ TBJTBT

• Newbie
  • *
สวยมาก ดูบึกบึนดี  รอดูราคาว่าจะออกมาสวยมั้ย

ขับในกรุงเทพ เข้าตึกเก่าๆ กลับรถที่แคบ หาช่องจอด เข้าตรอกซอกซอย คงอึดอัดไม่ใช่น้อยเลย

ออฟไลน์ mongolias

รอลุ้นราคา กับดูยอดขาย ว่าจะเป็นยังไง
ผมคุยกับพี่ที่ทำงาน เจ้าของ WT3.2 ยุให้แกเปลี่ยน แกบอกว่า ราคามันโดดเกินไป 5555

ออฟไลน์ rojsak2021

เน้นที่สมรรถนะ ภายในเลยดูธรรมดาไปหน่อย

ออฟไลน์ stm

• Sr. Member

ถ้าไม่เกิน 1.45 ล้าน คงได้มาอยู่ด้วยสักคัน
แต่รอตอนไมเนอร์เชน นะ  ให้ New PJS ครบ 4 ปีก่อน  :P

ออฟไลน์ SLuang

เดาล้วนๆ 
มี 2 ความแรง 3 ระดับราคา
1. Turbo เดี่ยว 190 HP ออฟชั่นเริ่มต้น 1.39 ล้าน  (เครื่องตัวนี้ใช้ร่วมกับ New RANGER Minor Change 2018)
2. Turbo เดี่ยว 190 HP ออฟชั่นแบบตัวบน 1.49 ล้าน
3. Bi-Turbo  213 HP ฟูลออฟชั่น 1.59 ล้าน

ออฟไลน์ pongsak_877

แค่ยางก็เส้นเป็นหมื่นแล้ว

ออฟไลน์ earthskywalker

• Newbie
  • *
จะมี Raptor ขัยสองมั๊ยครับ อยากหล่อ แต่ไม่อยากลุย  :-* :-*

ออฟไลน์ recycleman

ภายนอกผมรู้สึกเฉยๆเพราะไอ้กระจังแบบนี้มันมีให้เกร่อมานานแล้ว

สิ่งที่รู้สึกได้ว่ามันควรจะแพงก็คงเป็นระบบช่วงล่างกับล้อนี่แหละ นอกนั้นสำหรับผม wt ก็พอแล้วมั้ง

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ถ้าไม่นับ เครื่อง เกียร์ และก็ปีกนก 4 ล้อ นะ ผมเฉยๆ กับภายนอกมากเลย เพราะเห็นสาวก Ranger ก็เปลี่ยนกระจั้ง หรือ ตระแกรงหน้า เป็น F.O.R.D พร้อมทั้งใส่โป่งล้อวิ่งกันทั่วไป และก็แม็กกะยาง คนก็เปลี่ยนใส่กัน เรื่องธรรมดา ถูก แพง อยูที่กำลังทรัพย์

ส่วนราคา ผมก็เห็นด้วยเหมือนบางท่าน น่าจะตัว Top เท่านั้นถึงจะได้ BiTurbo และโช้ค Fox แม็ก และ ยาง ก็อาจจะได้ในตัว Top ซะด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ ichok

ถ้า เครื่องเกียร์ตัวนี้ไปอยู่ในเรนเจอร์กับเอฟเวอร์เรสตอนไมเนอร์ ผมเดาว่าราคาจะไม่โดดมาก น่าจะเริ่ม1.39-1.45 ไม่เกินนี้

ออฟไลน์ JeansZ

เดาว่า 1,599,000 ครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ bodin

1698000

ตั้งแพงๆไปเลยจะได้ดูรวยหน่อย คนจะซื้อเขาซื้ออยู่แล้ว ขายน้อยหน่อยเอากำไรต่อคันให้มากๆ

บวกอีกฟุตนึงจากWTขับในกทมต้องคิดว่าขับ10ล้ออยู่ :-X

ทุกวันนี้เวลาใช้WT เข้าเมือง จินตนาการว่าขับ6ล้ออยู่ :-X

ออฟไลน์ ps000000

ชอบ MODE การขับขี่ มีให้เลือกหลากหลายดี

ภายในไม่เฟี้ยว

ออฟไลน์ apinui

ผมอยากสัมผัส ผลลัพท์การขับขี่มากกว่านะ ..

ถ้าโดยรวม ไม่ต่าง หรือต่างน้อยมาก การซื้อตัวธรรมดามาขับแล้วเอาส่วนต่างมาแต่งเติมเอาเอง น่าจะคุ้มกว่าหรือเปล่า ...

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
ค่าดูแลบำรุงรักษาเหมาะกับคนรวยหรือคนที่มีใจรักมันมากๆครับ  :-X :-X

ออฟไลน์ Mp4_007

คนที่จะซื้อมาขับเท่ ต้องคิดให้ดีเลยนะ ตัวรถกว้างกว่ารุ่นปกติตั้ง 17cm ขับในเมืองคงเหมือนขับรถ 6ล้ออะ ขึ้นห้างจอดในช่องคงเปิดประตูแทบไม่ได้ เต็มช่องสุดๆ  คงต้องไปจอดช่องคนพิการอะ เดิมๆมันก็เต็มช่องอยู่แล้ว

คนที่จะซื้อมาขับเท่ ต้องคิดให้ดีเลยนะ ตัวรถกว้างกว่ารุ่นปกติตั้ง 17cm ขับในเมืองคงเหมือนขับรถ 6ล้ออะ ขึ้นห้างจอดในช่องคงเปิดประตูแทบไม่ได้ เต็มช่องสุดๆ  คงต้องไปจอดช่องคนพิการอะ เดิมๆมันก็เต็มช่องอยู่แล้ว

2 เมตร กว่านั่นรวมกระจกมองข้างครับ รถไม่ได้กว้างจากเดิมเท่าไหร่ จอดเทียบกับ Everest ไม่ต่างขนาดนั้น
หรือเจอ Ranger ใส่โป่งเย็บด้านข้างก็ประมาณนั้นแหละ ไม่ได้ต่างขนาดนั้น ขับปกตินั่นแหละ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ tiger12r

ผมว่าน่าจะแตะ1.9ล้านนะ เดาเล่นๆ รอสอยWTราคาร่วงอยู่ ::) ::) ::)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ holahola66

ดีตรงช่วงล่างหลังไม่ใช่แหนบนี่แหละครับ การขับขี่น่าจะแตกต่างจากกระบะตัวอื่นๆชัดเจน
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อยากรู้ราคาแล้ว

ออฟไลน์ SM.

น่าจะขายดีพอสมควรเลย ในช่วงเปิดตัว

ออฟไลน์ Nott

• Jr. Member
  • **
มิติที่กว้างขึ้นนี้ หมายถึงห้องโดยสารกว้างขึ้นบ้างไหมครับ หรือกว้างเพราะแปะโป่งล้อเฉยๆครับ

ออฟไลน์ champptv

• Jr. Member
  • **
แพงกว่าwtซัก80,000บาทเจ้าตลาดมีสิทธินอนไม่หลับนะครับ

มิติที่กว้างขึ้นนี้ หมายถึงห้องโดยสารกว้างขึ้นบ้างไหมครับ หรือกว้างเพราะแปะโป่งล้อเฉยๆครับ

ฐานล้อกว้างขึ้นครับ ห้องโดยสารไม่เปลี่ยน

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ระบบขับเคลื่อนสี่ล้อไม่ใช่ Fulltime ใช่มั้ยครับ เปิดได้เฉพาะ Offroad อย่างเดียวใช่มั้ยครับ