ผู้เขียน หัวข้อ: // พาไปชมรถคันจริง Mercedes-AMG C43 4MATIC Coupe' ประกอบในประเทศ //  (อ่าน 7219 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
พาไปชมรถคันจริง Mercedes-AMG C43 4MATIC Coupe'
ทั้งภายนอก - ภายในห้องโดยสาร เบนซิน V6 3.0 เทอร์โบคู่
367 แรงม้า : 4,140,000 บาท (รุ่นประกอบในประเทศ)

ชมภาพทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/photo-mercedes-amg-c43-4matic-coupe-local-production/

ออฟไลน์ seederxx

• Jr. Member
  • **
Re: // พาไปชมรถคันจริง Mercedes-AMG C43 4MATIC Coupe' ประกอบในประเทศ //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2018, 15:03:14 »
ใครไปจองมาได้ส่วนลดอะไรบ้างมั้ย
สวย แรง จบ :-*

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

Re: // พาไปชมรถคันจริง Mercedes-AMG C43 4MATIC Coupe' ประกอบในประเทศ //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 21, 2018, 15:15:04 »
เสียดาย CKD บ้านเราไม่ได้ Option -> AMG Performance Exhaust  :(

ออฟไลน์ Zent

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2018, 15:56:23 »
สวย แรง ครบ  ถ้าได้สปอยเลอร์หลัง duck tail เป็น Kevlar อีกนิด จะดุขึ้นอีกเยอะ
รอชม Full Review ครับ  8) 8) 8)

ออฟไลน์ XaNaX

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 21, 2018, 16:35:24 »
เห็นแล้วอยากได้เลย

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 21, 2018, 16:40:52 »
สวยคุ้มราคาครับ
แต่ตอนนี้เห็นภาพตัว lci ออกมาแล้ว ถ้ารอตัวนั้นจะยังได้ราคาดีแบบนี้มั้ยเนี่ย
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 21, 2018, 19:26:17 »
สวยคุ้มราคาครับ
แต่ตอนนี้เห็นภาพตัว lci ออกมาแล้ว ถ้ารอตัวนั้นจะยังได้ราคาดีแบบนี้มั้ยเนี่ย

Coupe' Facelift มาไทย อีกเกือบปีครับผม

ออฟไลน์ ttcl

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 21, 2018, 23:46:41 »
ขอบคุณครับ เป็นรถอีกรุ่นที่อยากอ่าน full review ของทาง headlightmag
สเปคเครื่องแทบจะเท่าๆกับ bmw m2 ดูคลิปแล้ว เห็นทางคุณจิมมี่ คุณแพน ประทับใจกับ m2
c43 coupe ผมคาดว่าน่าจะสร้างความประทับใจให้เช่นกัน

c43 coupe ผมชอบตรงที่มีวัดอุณหภูมิต่างๆมาให้ทั้ง น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ สมกับเป็นรถแนวเน้นสมรรถนะ
ไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจถูกรึเปล่า ถ้าเข้าใจผิด ขออภัย เพราะยังไม่เคยสัมผัสคันจริงรุ่นนี้

เห็นในภาพแรก (ดับเครื่องอยู่) น้ำหล่อเย็นถึงอุณหภูมิแล้วประมาณ 100 c , น้ำมันเครื่อง 73 c  , น้ำมันเกียร์ยังพึ่งแค่ 45 c และแสดงเป็นตัวเลขสีน้ำเงินอยู่ คงหมายถึงยังอย่าพึ่งเหยียบมาก น้ำมันเกียร์ยังไม่ถึงอุณหภูมิ
พอภาพสอง น้ำมันเครื่อง 98 c , น้ำมันเกียร์ 81 c และเปลี่ยนเป็นตัวเลขสีขาวแล้ว แสดงว่าถึงอุณหภูมิ

อย่างนี้ดีครับ รถผมรถธรรมดาๆ มีให้ดูแค่ อุณหภูมิน้ำหล่อเย็น อีก 2 ตัวต้องประมาณเอาเอง 555
ถ้ามีผมรถที่เน้นสมรรถนะอย่างนี้ก็อยากจะมีให้ดูได้ครบๆแบบ c43 coupe นี่ล่ะครับ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 22, 2018, 07:23:58 »
ขอบคุณครับ เป็นรถอีกรุ่นที่อยากอ่าน full review ของทาง headlightmag
สเปคเครื่องแทบจะเท่าๆกับ bmw m2 ดูคลิปแล้ว เห็นทางคุณจิมมี่ คุณแพน ประทับใจกับ m2
c43 coupe ผมคาดว่าน่าจะสร้างความประทับใจให้เช่นกัน

c43 coupe ผมชอบตรงที่มีวัดอุณหภูมิต่างๆมาให้ทั้ง น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ สมกับเป็นรถแนวเน้นสมรรถนะ
ไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจถูกรึเปล่า ถ้าเข้าใจผิด ขออภัย เพราะยังไม่เคยสัมผัสคันจริงรุ่นนี้

เห็นในภาพแรก (ดับเครื่องอยู่) น้ำหล่อเย็นถึงอุณหภูมิแล้วประมาณ 100 c , น้ำมันเครื่อง 73 c  , น้ำมันเกียร์ยังพึ่งแค่ 45 c และแสดงเป็นตัวเลขสีน้ำเงินอยู่ คงหมายถึงยังอย่าพึ่งเหยียบมาก น้ำมันเกียร์ยังไม่ถึงอุณหภูมิ
พอภาพสอง น้ำมันเครื่อง 98 c , น้ำมันเกียร์ 81 c และเปลี่ยนเป็นตัวเลขสีขาวแล้ว แสดงว่าถึงอุณหภูมิ

อย่างนี้ดีครับ รถผมรถธรรมดาๆ มีให้ดูแค่ อุณหภูมิน้ำหล่อเย็น อีก 2 ตัวต้องประมาณเอาเอง 555
ถ้ามีผมรถที่เน้นสมรรถนะอย่างนี้ก็อยากจะมีให้ดูได้ครบๆแบบ c43 coupe นี่ล่ะครับ
หน้าปัดของBenz AMGจะมีFunctionที่มากกว่ารุ่นธรรมดาอยู่แล้วครับ E63 AMG ก็เช่นกัน
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ ttcl

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 22, 2018, 14:17:25 »

หน้าปัดของBenz AMGจะมีFunctionที่มากกว่ารุ่นธรรมดาอยู่แล้วครับ E63 AMG ก็เช่นกัน

ชอบๆ ครับ
หวังว่าซักวันคงมีโอกาสได้ลองขับ amg car คราวนี้ไม่ต้องประมาณอุณหภูมิน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์แบบรถตัวเองละ  ::)

ออนไลน์ SM.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 23, 2018, 19:48:34 »
ดีงาม อยากได้  ::) ::) ::) ::)