ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ Ecocar รุ่นไหนส่วนลดสูงสุดครับ (หักส่วนลดแล้วราคาถูกสุด) เน้นตัวล่างๆครับ  (อ่าน 3499 ครั้ง)

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
อยากจะหารถแบบใช้กันหลายคน เน้นราคาถูก ถึกๆ ออฟชั่นไม่มาก เลยเน้นตัวล่าง ใครที่เพิ่งซื้อไป ตัวไหนราคาถูกสุดช่วยแชร์หน่อยครับ

ตอนนี้ดู Yaris Ativ J Eco ไว้ ส่วนลดยังไม่ได้ถามเซลล์แต่คงจะน้อยมาก แล้วเอามาติดวิทยุมีจอ + กล้องหลัง + เซ็นเซอร์ถอย + เซ็นทรัลล็อค น่าจะหมดไม่เกิน 25,000 บาท ใจนึงก็เสียดายส่วนต่าง 50,000 ที่จะจ่ายมาเป็นรุ่น J และก็เพิ่มอีก 30,000 ได้มาเป็นรุ่น E สรุปคือ ถ้าไม่ซื้อถูกสุดไปเลย งบประมาณก็ไหลไปเรื่อยๆ ครับ

ก็เลยเป็นที่มาของการตั้งกระทู้นี้ว่ามีรุ่นไหนที่ราคาต่ำกว่านี้อีกไหม ไม่อยากได้ออฟชั่นอะไรเลย อยากได้แค่ระบบควบคุมการทรงตัวครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Mitsubishi Mirage ครับ แต่ต้องผ่อน ลดแล้วรุ่นเกียร์ CVTตัวสุดแตะแนว 4แสนต้น

ออฟไลน์ SRY

• Sr. Member
ค่ายนิสสันทั้งหมดเลยครับ ถ้าถามว่าส่วนลดเงินเยอะนะครับ
ตั้งแต่ note ไปเลย ส่วนลด 8 หมื่น ถึง แสน เลยครับ แต่แต่ละรุ่นย่อยลดยังไงนั้น จำไม่ได้ครับ