ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 24 มีนาคม 2018 //  (อ่าน 4042 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY
FM 105.0 ประจำวันที่ 24 มีนาคม 2018

พูดคุย ตอบคำถามเกี่ยวกับรถยนต์เช่นเคย ทุกวันเสาร์ บ่าย 2 โมง ถึง
4 โมงเย็น ทาง FM 105.0 ในรายการ DR!VE by J!MMY

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122
2. Webboard ที่กระทู้นี้
3. Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/headlightmag/posts/1499221846853694

FM 105.0 MHz.
(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)
บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2018, 13:18:49 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ maxone111able

• Jr. Member
  • **
Isuzu Vega เก็บไว้ ยังมีอนาคตไหมครับ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
คำพูดตั้งแต่อดีตทื่ว่า นั่งรถยุโรปโอกาสตายยากกว่านั่งรถญี่ปุ่น  ปัจจุบันในความคิดของพี่เป็นอย่างไรบ้างครับ ระบบความปลอดภัยมันห่างชั้นกันขนาดนั้นอยู่ไหม

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

เครื่อง Dynamic Force น่าจะเข้าไทยเมื่อไรครับ

ออฟไลน์ Sunny37

• Full Member
ถ้าเราเข้าโค้งเเต่รู้สึกว่ารถเหวี่ยงจนไม่กล้าเข้าต่อ เเต่ยางยังไม่มีเสียงเเสดงว่าโช๊คยังไม่หนึบพอรึป่าวครับ (acv41เดิมๆกับยาง potenza re003)​

ออฟไลน์ Hooray55

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ผมอยากสอบถามว่า เวลาเอารถไปล้าง หรือ เข้าศูนย์บริการ พนักงานจะดึงกล้องหน้ารถออก เขามีสิทธิ์ไหมครับ แล้วจากกรณีที่มีข่าวเอารถไปเข้าศูนย์ แล้วช่างเอาไปขับทดสอบ จนได้ใบสั่งมา พี่จิมมี่ มีความคิดอย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ airwalkz

• Newbie
  • *
CX-3จะ MY2018ไหมครับ พอดีจะไปดูที่Motor Show 2018 แล้วถ้าถูกใจมากอาจจะจองเลย แต่กลัวหลังหักดังเป๊าะ ออเบนซินนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2018, 14:13:25 โดย airwalkz »

ออฟไลน์ Boss anawat

• Newbie
  • *
ทำไมรถสมัยนี้ออกแบบที่จับเปิดประตูเหมือนกันหมดเลยคับ สมัยก่อนยังดีไซด์เรียบไปกับตัวรถ ผมว่าสวยกว่าสมัยนี้ หรือเป็นเพราะการใช้งานคับ

ออฟไลน์ doublelife

• Newbie
  • *
งบ 3.5 แสน +- ได้ 4-5 หมื่น
อยากได้รถมือสองเครื่องใหญ่ 2000cc ขึ้นไป
ไว้ใช้ขับไป ตจว. เน้นนั่งสบาย นุ่มเงียบ ไม่แก๊ส
แนะนำตัวไหนดีครับ j31 g7 acv40

ออฟไลน์ beerpong

• Newbie
  • *
ถามเรื่อง Accord G10 ครับ
- ตกลง 2.0Turbo ไม่มาเหรอครับเห็นพี่จิมมี่พูดผ่านๆมาเมื่อสัปดาห์ก่อน
- และถ้าไม่มา จะอดใช้เกียร์ 10 speed มั๊ยครับ เพราะที่อเมริกา 1.5 และไฮบริด ผูกกับ CVT
- ถ้า 1.5T มาแทน 2.0NA และ 2.0T มาแทน 3.5V6 แล้วในไทยจะเอาอะไรมาอุดตลาด 2.4เดิมครับ หรือเอาไฮบริดเข้าแทน
ผมขับG8 อยู่อยากเปลี่ยน รับได้ถ้าไม่มี2.0T มา แต่ไม่ขับรถเกียร์ CVT ขับJuke อยู่คือเกลียดมันมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2018, 15:13:47 โดย beerpong »

ออฟไลน์ Taimoon

• Newbie
  • *
มิซซู อีเอกซ์ตัวท็อป ช่วงล่างเดิมๆจากโรงงานและรวามมั่นคงของพวงมาลัยจะด้อยกว่า แอคครอรดg9
ไฮบริด mc มากมั้ยครับ พอดีมีคนจะปล่อยมือ2ให้ครับ
1ใน2ตัวนี้

ออฟไลน์ armallstar

• **
ทำไมรถกลุ่มราคาใกล้กันอย่าง D-Segment กับ PPV และ SUV
คนถึงเลือกซื้อ PPV SUV มากกว่า D-Segment

ถนนเข้าบ้านผมเป็นประมาณแบบนี้ควรเลือกรถ PPV รึป่าวครับ ตอนนี้ใช้ Altis วิ่งได้ 4 ปีโช๊ครั่วเกี่ยวกับถนนแบบนี้ไหมครับ

ออฟไลน์ Harem

Triton mc  มีโอกาสได้เกียร์ 8 speed ไหมครับ

ออฟไลน์ hwack11

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ คุณจิมมี่ คุณเมธีและน้องเติ้ง

ระหว่าง civic turbo rs vs civic hatchback การเข้าโค้ง กับการเกาะถนน และนั่งเบาะหลังแล้วไม่ร้อน คันไหนทำให้ดีกว่ากันครับ
92' Crown 2.8 Royal Saloon
08' Civic FD
09' Pajero Sport 3.2 GT 4x4
18' CH-R 1.8 MID

ออฟไลน์ veronic

Mercedes AMG c43 รถเวลาขับท้ายปัดง่ายมั้ยครับ โดยเฉพาะช่วงเปลี่ยนเลนเร่งแซงกับเข้าโค้งแรงๆ
แล้วอัตตราเร่งแซงเปรียบเทียบกับ volvo s90 ตัวไหนเหยียบดีกว่ากันครับ เพราะเห็นเวลา 0-100 ใกล้ๆกัน แต่ volvo เป็น hybrid

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ธเนศวร.

• **
ช่วยเลือกโตโยต้า chr ระหว่างตัวเบนซินกับตัวไฮบริดหน่อยครับ ใช้งานในกรุงเทพเป็นหลัก ขับไปกลับปากเกร็ดกับจุฬาฯ ใช้ยาว10ปีครับ

ออฟไลน์ lorenzo

คิดว่าเครื่อง เกียร์ triton mc จะมี up date มั้ยครับ