ผู้เขียน หัวข้อ: คลัตช์ลื่นที่เกือบ 1 แสนกม. เปลี่ยนเลยดีมั้ยครับ  (อ่าน 4046 ครั้ง)

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
คลัตช์มีอาการลื่นๆ ในช่วงเกียร์ 4 หรือ เกียร์ 5 ครับ

เวลากดคันเร่งเกือบสุดที่ความเร็วไม่สูงมากแล้วรถมีอาการวืดๆ เหมือนรถ CVT ครับ

อาการวืดๆ มีตั้งแต่ 1 - 7 วิเลย

แต่ถ้าไม่กระแทก ไม่เค้น ขับไปนิ่มๆ ก็จะไม่มีอาการคลัตช์ลื่นหรือวืดครับ

ท่านๆ สมาชิกเห็นว่าควรเปลี่ยนคลัตช์เลยดีไหมครับ หรือลองให้ช่างเช็คดูก่อน

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
มีเวลาก็ควรทำไปเลยครับ

ออฟไลน์ ntricky

• Jr. Member
  • **
ขออนุญาตสอบถามรุ่นรถครับ

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
ชิ้นส่วนสำคัญต่อการขับเคลื่อน
ไม่ควรซ่อม
ควรรีบเปลี่ยนด่วนที่สุด
ชีวิตเรามีชีวิตเดียวครับ

ออฟไลน์ MUK

• Hero Member
เปลี่ยนใหม่ในส่วนที่เปลี่ยนได้ครับ และบ้างครั้งยิ่งใช้นิ่งลุกลามเสียหายเยอะครับ

ออฟไลน์ Devil13

+1 ครับ รถCityผม 1.8 แสน แล้วยังไม่มีอาการนี้เลยครับ

ออฟไลน์ ๐NoMoRE-LiKELY๐

• Full Member
จะดีหรอครับที่รอ ผมว่าเปลี่ยนดีกว่าครับ

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
ขอบคุณทุกท่านครับ

ตอนนี้เปลี่ยนไปใช้อีกคันเป็นการชั่วคราวระหว่างรอคันนี้ไปตรวจสอบอาการให้แน่ชัดครับ

คิดว่างานนี้อาจจะไม่เข้าศูนย์แต่จะไปให้ช่างนิสสันที่ทำอู่นอกดูอาการโดยเฉพาะเลย

เพราะงวดล่าสุดเห็นศูนย์ทำงานแล้วแอบสยอง  :-X

มาร์ช เกียร์ธรรมดาครับผม

jaesz

• บุคคลทั่วไป

ตอนนี้เปลี่ยนไปใช้อีกคันเป็นการชั่วคราวระหว่างรอคันนี้ไปตรวจสอบอาการให้แน่ชัดครับ

คิดว่างานนี้อาจจะไม่เข้าศูนย์แต่จะไปให้ช่างนิสสันที่ทำอู่นอกดูอาการโดยเฉพาะเลย

เพราะงวดล่าสุดเห็นศูนย์ทำงานแล้วแอบสยอง  :-X

march เกียร์ธรรมดาผมเคยมีใช้ถึง2แสนโลขายไปแล้ว ยังไม่ลื่นนะครับ แต่ได้เห็นบางคัน4หมื่นโลคชัทช์หมดก็มี เกียร์ธรรมดานี่ตอบยากว่าจะหมดเมื่อไหร่ลักษณะการขับขี่ไม่เหมือนกัน

ออฟไลน์ ntricky

• Jr. Member
  • **

march เกียร์ธรรมดาผมเคยมีใช้ถึง2แสนโลขายไปแล้ว ยังไม่ลื่นนะครับ แต่ได้เห็นบางคัน4หมื่นโลคชัทช์หมดก็มี เกียร์ธรรมดานี่ตอบยากว่าจะหมดเมื่อไหร่ลักษณะการขับขี่ไม่เหมือนกัน
รถเซลที่บริษัทผมก็ลื่นครับ ถ้าจำไม่ผิดอยู่ที่ประมาณ 2แสนกว่าๆ แต่เห็นว่าลื่นจากน้ำมันครัชรั่วไปที่ผ้าครัช ไม่ใช่ผ้าครัชหมดครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
เปลี่ยนดีกว่าครับ เดียวกินข้าวลิง ขึ้นห้างไม่ได้ 7000  เปลี่ยน 0 ครับ ข้างนอกแพงกว่า 0 อีกครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ SM.

เปลี่ยนไปเถอะครับ สำคัญอยู่นะ