ผู้เขียน หัวข้อ: พูดถึงสมาชิกคนไหนในบอร์ด แล้วทำให้คิดถึงรถรุ่นไหน ยี่ห้อไหนบ้างครับ  (อ่าน 7744 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
มีใครในบอร์ดบ้างที่พูดถึงแล้วต้องคิดถึงรถรุ่นหนึ่งๆขึ้นมาทันทีครับ

เช่น ถ้า พูดถึงพี่ P_wut แล้วก็ต้องคิดถึง innova (ใช่ป่าวเอ่ย)  ประมานนี้อะครับ อิอิ

alzeto

• บุคคลทั่วไป
หนูคิดถึงพี่จิมมี่ทีไร ไม่ได้คิดถึง city แต่คิดถึง Nissan  B14  เอียงซ้าย ทุกทีค่ะ

ริงโกะค่ะ

keanetona

พูดถึงท่านผู้เกิน ก็จะมีภาพของนิสสันทีด้าที่ซ้ายขวาสูงไม่เท่ากันลอยขึ้นมา

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ

GreenG

K.  ;)P_WAT นึงถึง INNOVA ดีเซล ครับ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
พูดถึงท่านผู้เกิน ก็จะมีภาพของนิสสันทีด้าที่ซ้ายขวาสูงไม่เท่ากันลอยขึ้นมา

ตามนี้ครับ 55555
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
เปลี่ยนจาก Tiida เป็น BC5 เอียงซ้ายได้แล้ว อิอิ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

พูดถึงท่านอื่นบ้าง
ผมรู้ว่าถ้ามาทาง Ford Focus และทางเครื่องดีเซล ต้องคุยกับคุณ UW9S
ถ้ามาทางคุณ Chariot ผมจะนึกถึงรถคลาสสิคยุโรป
ถ้าเป็นคุณ sirisak_ac118 ผมนึกถึง Ford Escape เพราัะนั่นคือรถที่เราได้นั่งตอนไปสุรินทร์
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ mann

• Sr. Member
  • นี่หรือรถโมเดล
รถใหม่ท่านผู้การ สวย+สดมากเลยครับ แต่แอบมาเงียบๆนะครับ
ยินดีด้วยนะครับ กับ รถในฝัน คันนี้ ที่หามาครอบครองได้
อยากทำแบบนี้บ้างจัง แต่กว่าจะถึงวันนั้นกลัวว่ามันจะกลายเป็น classic ไปแล้วอ่ะสิ

ว่าแต่ ถ้านึกถึงผม แล้วจะนึกถึงรถอะไรกันล่ะครับ
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
รถใหม่ท่านผู้การ สวย+สดมากเลยครับ แต่แอบมาเงียบๆนะครับ
ยินดีด้วยนะครับ กับ รถในฝัน คันนี้ ที่หามาครอบครองได้
อยากทำแบบนี้บ้างจัง แต่กว่าจะถึงวันนั้นกลัวว่ามันจะกลายเป็น classic ไปแล้วอ่ะสิ

ว่าแต่ ถ้านึกถึงผม แล้วจะนึกถึงรถอะไรกันล่ะครับ

มอเตอร์ไซค์คันที่อยู่ใน Avatar อ่ะครับ 555+

ส่วนท่านอื่น...

พี่จิม ... Honda City สีแดง มีรอยขนแมว
พี่แพน... Nissan Tiida/Nissan NX
พี่ SignifeR ... Sabb 900S/Nissan Tiida Minorchange (ก่อนใครในประเทศไทย 55+)
คุณ freedスプーン3300 (อายุเท่าพ่อผมเลยง่ะ) ... Honda Freed
พี่ PREM ... Nissan Teana
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

keanetona

คันในรูป อิอิอิอิ

แล้ว ถ้านึกถึงผมจะมีภาพของรถอะไรลอยขึ้นมา ?

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................

Caribbean คับ อิอิ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ยินดีกับรถคันใหม่ของท่านผู้การด้วยนะครับ
คงจะขับมันส์น่าดู
หุหุ

มอเตอร์ไซค์คันที่อยู่ใน Avatar อ่ะครับ 555+

ส่วนท่านอื่น...

พี่จิม ... Honda City สีแดง มีรอยขนแมว
พี่แพน... Nissan Tiida/Nissan NX
พี่ SignifeR ... Sabb 900S/Nissan Tiida Minorchange (ก่อนใครในประเทศไทย 55+)
คุณ freedスプーン3300 (อายุเท่าพ่อผมเลยง่ะ) ... Honda Freed
พี่ PREM ... Nissan Teana

แต่ถ้าเป็นน้อง W h i [ Z ] d o M™ จะเห็นภาพ pajero sport วิ่งเข้าใส่ทันที

หุหุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2010, 02:06:49 โดย BBOnLY »
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ขอนอกประเด็นนิดนึงเพราะกระทู้นี้จุดประกายไอเดียดีจริงๆ

ตรง signature ของพวกเรา..มาใส่กันดีไหมว่าพวกเราใช้รถอะไรกันบ้าง เผื่อว่าอนาคตจะได้เป็นประโยชน์
เวลามีคนมาถามอะไรเกี่ยวกับรถรุ่นนั้นๆจะได้รู้ว่าใครพอช่วยได้ไงครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

ผมว่าก็ดีนะครับ จะได้ถามกันตรงจุดกันไปเลย อิอิ

ถามนิดนึงครับ ผู้เกินหมายถึงใส่เป้นรูปหรือตัวหนังสืออะครับ

ถ้าใส่เป้นตัวหนังสือ ผมว่าน่าจะเพิ่มเรื่องที่เราเชี่ยวชาญด้วยนะครับ เพราะมีบางคนเชี่ยวชาญช่วงล่าง บางคนก็เรื่องเกียร์

ผมว่าไอเดียนี้เจ๋งดีเหมือนกันนะ

ก็ใส่เป็นตัวหนังสือดีกว่าครับ เพราะใส่ภาพ บางท่านอาจเผลอใส่ภาพใหญ่เกินไป ภาพที่ใส่สำหรับ signature ส่วนมากควรสูงไม่เกิน 90 pixel กว้างไม่เกิน 550-600pixel เพื่อให้ดูเป็นระเบียบ

สำหรับตัวหนังสือที่ใส่ อาจจะเขียนเหมือนที่พวกฟอรั่มฝรั่งชอบทำกันก็ดีครับ

ตัวอย่าง signature บ่งบอกว่าใช้รถอะไร

- '08 Nissan Tiida
- '92 Nissan NX
- '93 Subaru Legacy Turbo

ตัวอักษรใช้ default ที่เซ็ตค่าไว้ในระบบ ไม่ต้องใช้อักษรขนาดใหญ่ ส่วนในกรณีที่มีความถนัดในเรื่องอื่นๆ
หรือใช้รถเยอะ อาจต้องใช้วิธีรวบบรรทัด ความยาว signature ทั้งหมดไม่เกิน 3 บรรทัด เช่นอย่างนี้

- Nissan Tiida, NX Coupe, Subaru Legacy Turbo
- ถนัดใช้แรงงานเด็ก

หรืออะไรประมาณนี้ จัดกลุ่มเข้ากันให้ดี ไม่สั้นจนไม่ได้ใจความ และไม่ยาวเป็นเรียงความ และพยายามไม่ให้เข้าข่ายขายของหรือบริการอย่างเช่น
- ถนัดขายเสื้อผ้ามือสอง
- Tiida 1.6, NX Coupe, Subaru Legacy (กำลังขาย)

แบบนี้ บ่เอา..

ก็ต้องลองทำๆกันดูครับ ผมเห็นพวกเมืองนอกชอบทำ บางคนเขียนอย่างนี้
- B14 SR20DE 2''pipe, Greddy E-Manage, CAI.

ก็ทำให้รู้ว่าไอ้นี่มันโมอะไรไปบ้าง เวลาถามก็ถามถูกคนได้ครับ

ระวังอย่าลงเบอร์มือถือตัวเองนะครับ ไม่งั้นเดือดร้อนไม่รู้ด้วย

ออฟไลน์ IncarRus

บ้านไหน รถหลายคัน กลัว Sign จะยาวเป็น หางว่าว หรือปล่าวครับ
ท่านผู้การ  ;D

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ผมว่า ลงคันที่ใช้เองเป็นประจำ จนรู้จุดดีจุดด้อยของรถตัวเองน่าจะดีกว่า

เพราะเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ในเวปนี้รถเยอะแยะกันทั้งนั้น ;D ;D ;D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ผมก็กำลังจะมือใหม่หัดขับสี่อ่ะ....
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ IncarRus

^
^
^

บ้านไหน รถหลายคัน กลัว Sign จะยาวเป็น หางว่าว หรือปล่าวครับ

ความยาว signature ทั้งหมดไม่เกิน 3 บรรทัด อย่างที่บอกไว้ครับ นั่นคือเกณฑ์ที่ผมคิดว่ากำลังโอเค
บางคนอาจจะใช้รถมาเยอะ ก็เลือกเอาหน่อย สมมติใช้มา 10 คัน ล่อซะ 10 บรรทัด อย่างนี้ก็รกไป
ก็เลือกเฉพาะรถที่กำลังใช้อยู่ก็ได้

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK

ความยาว signature ทั้งหมดไม่เกิน 3 บรรทัด อย่างที่บอกไว้ครับ นั่นคือเกณฑ์ที่ผมคิดว่ากำลังโอเค
บางคนอาจจะใช้รถมาเยอะ ก็เลือกเอาหน่อย สมมติใช้มา 10 คัน ล่อซะ 10 บรรทัด อย่างนี้ก็รกไป
ก็เลือกเฉพาะรถที่กำลังใช้อยู่ก็ได้

เห็นด้วย หรือรถที่ใช้แล้วชอบที่สุด หรือเข้าใจมีความรู้กับมันมากที่สุด รักที่สุด ก็สุดแล้วแต่ก็ดี ชิลๆ นะ
แต่เป็นไอเดียที่ดีทีเดียว
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ DT.Arabica Coffee

• Jr. Member
  • **
  • ?????????? Pim Manager's Ride
Everyday '97 AL50 Soluna GLi 3Auto +LPG
and '05 VIGO D-Cab 3.0G.at.2WD

Routine Service/Claim/Annual Tax
'04 Camry 2.4Q
'97 Volvo V40 2.0

ออฟไลน์ birm@productive

เอาที่เคยมี และพอให้ความรู้ได้ด้วย ก็ไม่น่าเสียหายกระมังครับ

เป็นคนซ่อมรถให้ที่บ้านแทบทุกคัน มันก็พอออกความเห็นได้หล่ะน่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2010, 18:15:30 โดย birm@productive »
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

ออฟไลน์ Impress_za

• I Love HLM
ครั้งแรกที่ โมเดลเชนจ์สำหรับตัวเอง
555
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"