ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าขับCityอยู่เปลี่ยนเป็นcity mcหรือไปรุ่นไหนดีครับ  (อ่าน 4064 ครั้ง)

ออนไลน์ NoBiReacto

• Sr. Member
ตอนนี้ผมขับcity 1.5sv+อยู่ครับแต่มีเหตุผลที่จะต้องยกcityให้พี่สาวไปครับ
(ตอนนี้พี่สาวไปฝึกงานที่ต่างจังหวัด) ตอนนี้ที่คิดไว้เยอะมากครับ
Mazda2 diesel(แต่กลัวปัญหา)
Mazda 2 เบนซิน
Yaris hatchback
City sv+
Mg zs
มีงบไม่เกิน800,000บาทครับ90%ขับคนเดียว ไปกลับบ้านกับมหาวิทยาลัยวันละ30โลออกต่างจังหวัดอาทิตย์ละครั้งครับ

ออฟไลน์ CJ.

• Hero Member
ครั้นจะเอารุ่นเดิม mc เกรงว่าจะจำเจไปเปล่าๆ ลองดู Jazz RS มั้ยครับ การใช้งานทั่วๆไปสะดวกอย่าง City เดิม แถมขับคนเดียวได้สนุกขึ้นอีกหน่อย
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ถ้ายังชอบทุกอย่างแบบ City อยู่ แต่อเนกประสงค์มากขึ้น ช่วงล่างแข็งมากขึ้น ไปหา Jazz RS+ ก็ดีนะครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ kez

ลอง mg zs

ครั้นจะเอารุ่นเดิม mc เกรงว่าจะจำเจไปเปล่าๆ ลองดู Jazz RS มั้ยครับ การใช้งานทั่วๆไปสะดวกอย่าง City เดิม แถมขับคนเดียวได้สนุกขึ้นอีกหน่อย
ลืมjazz ไปได้ยังไงเนี่ย แล้วการขับขี่ช่วงล่างมันแข็งขั้นกว่าcityมากมั้ยครับ

ออฟไลน์ ichok

ขยับไป c เซกเมนท์ตัวล่างครับ ซีวิคก็ได้ครับถ้าชอบฮอนด้า ขยับงบอีกนิด

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าไม่ซีเรียสออฟชั่นกับประหยัด
Mazda3 2.0e MY17 รวมส่วนลดน่าจะได้ครับ แต่ไม่รู้มีรถมั้ย

ออฟไลน์ rotaryman

เพิ่มงบอีกหน่อยไป C-HR ตัวล่างสุดครับ :-*

ออฟไลน์ testmaster

อาจจะดูน่าเบื่อแต่ถ้าไม่มีอะไรที่ไม่ชอบใน city ก็ซื้อมันตัวเดิมอะครับ แต่เก็บตังเพิ่มได้อีกหน่อยนึง จะเชียร์ให้เก็บตังเพิ่มไปจัด civic ล่างสุดครับโดยรวมดีกว่า city แน่ๆครับ jazz ไม่ค่อยเชียร์ครับ

สรุปจบที่jazz rs+ครับผมเพราะผมชอบเอาจักรยานใส่รถไปปั่นตามที่ต่างๆ คิดว่าพับเบาะjazzน่าจะเอาจักรยานใส่สบายๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2018, 06:59:23 โดย NoBiReacto »

ออฟไลน์ Pegasus7700

Yaris แน่นอน
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Devil13

รอ HRV เปิดตัว MC
แล้วช้อนซื้อตัวเก่า ขอส่วนลดเยอะๆ  8)

ออฟไลน์ SM.

แล้วแต่ชอบนะครับ  แต่ส่วนมากไม่ค่อยมีใครทำ

แต่ผมก็เจอคนทำมาแล้ว หัวหน้าเก่าผมเอง Accord G7