ผู้เขียน หัวข้อ: // ภาพ Official ภายนอก - ภายใน Mazda CX-3 Minorchange ในไทยเจอกันปี 2018 นี้ //  (อ่าน 15529 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Mazda CX-3 Minorchange เปิดตัวแล้วที่สหรัฐฯ ปรับดีไซน์เล็กน้อย
ทั้งภายนอก - ภายใน สีแดงใหม่ Soul Red Crystal ส่วนในไทย
เจอกันภายในปี 2018 นี้ อาจมีการปรับช่วงล่าง - จูนเครื่องยนต์ใหม่ด้วย

อ่านรายละเอียดความเปลี่ยนแปลง ทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/official-photo-mazda-cx-3-minorchange/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2018, 10:08:47 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ ismael

• Sr. Member
ดีไซน์ปรับตรงไหนครับ
มองไม่ออก
ปล.ถ้าไม่ใช่สาวกมาสด้ามองไม่ออกจริงๆ5555

ออฟไลน์ Staples

ตระแกรงเส้นคู่ แค่นั้นใช่ไหม

ออฟไลน์ O_o"

ออฟไลน์ airwalkz

• Newbie
  • *
ใช่เลยย ภาพในแบบนี้ใช่เลยยยยยยยยยยยยยย ตอนแรกจะไปจองที่Motor Showพรุ่งนี้ รอออออออออออออออออออออออออออออออออออออ มาไวๆเถ๊อะ

ออฟไลน์ snif

• Full Member
ในที่สุด ที่วางแขนก็มา

:)  :)  :)

ออฟไลน์ pjs6306

ชอบมากครับ

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• The Ultimate Driving Machine...
ตัวรถมันสวยลงตัวอยู่แล้ว ไม่ต้องปรับอะไรมาก
ภายในนี่ใช่เลย ดูดีมีราคา
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ โบตั๋น

กว่าจะเลิกกั้ก brake hold ต้องรอไมเนอร์รอบ 3
มาสด้า!!!!!!

ออฟไลน์ mongolias

ดูลงตัวขึ้น ออปชั่นจัดมาได้ดี
คนที่อยากได้รถขับสนุก ยกสูงนิดหน่อย ไม่เน้นโดยสารนี่ เจ้านี่ตอบโจทย์ได้ดีเลยครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ใครที่ชอบ cx-3 อยู่เหมือนผม น่าจะตัดสินใจได้ง่ายขึ้นแล้ว ว่าจะเปลี่ยนไป CHR เอ้ยย ไม่ใช่

ตัดสินใจซื้อได้ง่ายขึ้นครับ ส่วนลดก็น่าจะมีเยอะนะ (เดา)

ใส่ของจำเป็นสำหรับชีวิตในเมืองมาให้แล้ว อย่าง Brake Hold และที่วางแขน

ส่วนที่น่าสนใจสำหรับผมคือ การปรับช่วงล่างใหม่ครับ ส่วนการจูนเครื่องนั่นผมไม่ตั้งความหวังอะไรเลยครับ

แต่ผมตะขิดตะขวงใจเรื่องช่วงล่างแบบคานแข็งอยู่ดีแหละครับ

ออฟไลน์ kontyz

• Newbie
  • *
  • Bimmer
ดูรูปผ่านๆ นึกว่าเปลี่ยนแค่กระจังหน้า กับไฟหน้า แล้วก้อไฟท้าย พอเข้าไปอ่าน เปลี่ยนพาร์ทเยอะมาก เหมือนกัน หลายจุดเลย. ภายในดูดีขึ้นมาก อยากได้ครับ แต่ไม่มีตัง 555
รักการซ่อมรถ รักการเรียนรู้เกี่ยวกับรถยนต์
My Car
Bmw e90 lci 320d  2010
Mazda 2 ดีเซล 2016

ออฟไลน์ vantipz

ภายในนี่จบเลย ถ้ามาแบบนี้ก่อนหน้าผมคงจัดไปแล้ว เอา 3 เพราะมันมีที่วางแขนนี่แหละ

ออฟไลน์ sweet04

• Newbie
  • *
อยากทราบว่า ใต้ที่วางแขนตรงกลางที่เพิ่มขึ้นมา เป็นกล่องใส่ของเปิดปิดได้ด้วยไหมครับ

ออฟไลน์ Kendow

โอ้ว ดีเลย เพิ่มในสิ่งควรจะเพิ่ม เช่น ที่รองแขนตรงกลาง หน้าหลัง เบรกมือไฟฟ้า มี auto brake hold จะมีไฟส่องกระจกบังแดดมาให้ไหมน้อ
ช่วงล่างน่าจะปรับมาในแนวนุ่มขึ้นนิดหน่อยแบบ mz 3 cx5 ตอน mc ได้ยินว่าเครื่องยนต์ปรับเพิ่มแรงบิด (จริงๆ อัตราเร่งโอแล้ว) กับปรับให้ประหยัดน้ำมันขึ้น
ผมนี่รอดู hrv เลย
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ Yeahyeahs

ส่วนตัวผม ตั้งแต่ cx-5 ใหม่ออกมา เหมือนมันถีบทั้ง Cx-5 เก่า ทั้ง Cx-3 ปัจจุบันตกรุ่นไปด้วยกันเลยอ่ะ

นี่ล่ะมั้ง ข้อเสียของยี่ห้อที่ทำรถเป็นไส้กรอกหลายขนาด

ออฟไลน์ Newhang

ต้องแต่งตัวลงแข่งกับ chr สินะ

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

ล้อไม่สวยเลย เอาล้อเก่ามายังสวยกว่านี้อีก ส่วนอื่นปรับมาดีงามมาก
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ yod artstu

airbag ตัวล่าง จะจัดเต็มไหม
: )

ออฟไลน์ bullyboy

สไตล์ mazda นี้คือปรับโฉมแค่นิดเดียวแต่ไหนแต่ไร เรียกว่าเปลี่ยนแบบแทบไม่เปลี่ยน 55 แต่รถมันก็สวยลงตัวอยู่แล้วนะผมว่า

ชอบช่องแอร์ที่ปรับใหม่จังครับ

ออฟไลน์ blitzpao

ภายในนี่จบเลย ถ้ามาแบบนี้ก่อนหน้าผมคงจัดไปแล้ว เอา 3 เพราะมันมีที่วางแขนนี่แหละ

ที่วางแขนเวอร์ชั่นเมกามีนะครับแต่มันเป็นเหมือน Add-on ที่เพิ่มเข้าโดยไม่ได้ออกแบบตอนแรกทำให้มันดูก๊องแก๊ง มากเลยไม่รู้ของไทยจะใส่เข้ามาให้รึป่าว

ออฟไลน์ pjs6306

คงเปิดตัวหลัง hrv แน่ๆถ้ามาตามนี้ตัวรถดูน่าสนใจขึ้นเยอะเลย

ออฟไลน์ rtong

Mazda 2 ที่ใช้พื้นฐานเดียวกันจะปรับไหม

ออฟไลน์ Jacob

ภายนอกชอบตัวเก่า แต่ภายในจัดเต็มมาก
ปล.ซันรูฟก็ยังไม่มีเหมือนเดิม

ออฟไลน์ TheZero

Re: // ภาพ Official ภายนอก - ภายใน Mazda CX-3
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 30, 2018, 15:28:07 »

ให้ใน club เตรียมเบิกไฟท้ายใหม่ มาเปลี่ยนกันแล้ว 555

ออฟไลน์ ps000000

ศึก SEGMENT นี้ในไทยใหญ่หลวงนัก

ออฟไลน์ winit2014

ปรับภายในน่าใช้ขื้นเยอะ :-* :-* :-*

ออฟไลน์ Elestra2

• Newbie
  • *
การเปลี่ยนแปลง   ไม่ใช่ ความเปลี่ียนแปลง

การ บวกด้วย กริยา เช่น การเดิน การนั่ง การเขียน การเปลี่ยน

ึความ บวกด้วยคำคุณศัพท์เช่น ความสวย ความรวย ความจน

ออฟไลน์ thdeann

น่าใช้มากๆเลยครับ
ทำรถได้น่าใช้จริงๆ

ออฟไลน์ Skyforce

มาไืทยไม่เอาเบาะสีเบจนะ ไม่เข้ากับ look รถอย่างแรง
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2