ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพ Raptor วิ่งถนนจริง เทียบตัวธรรมดา ทำไมดูต่างกันน้อยจัง  (อ่าน 14038 ครั้ง)

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member

ภาพนี้ เพื่อนผมส่งมาให้หลายวันแล้ว ไม่แน่ใจว่าวิ่งแถวไหน แต่ดูตัวรถแล้ว ทำให้รู้สึกว่า ตัวจริงบนถนนจริง ทำไมมันต่างกันน้อยมากเลย ไฟหน้าเหมือนกันจนทำให้รู้สึกว่ามันเป็นรุ่นเดียวกันด้วยซ้ำ ....

ทำให้ผมรู้สึกว่า มันแต่งได้ ... สั่งแค่กระจังสีดำมาใส่ แล้วใส่โป่งล้อ นี่จะเหมือนกันมากๆ ...

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
มันอยู่โดดเดี่ยวบางทีสายตาเรา กับความรู้สึกเทียบยากครับ

ต้องลองจอดคู่กันครับ 
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ Uzsa

• Full Member
น่าจะบูรพาวิถี เพราะก็เจอ เอเวอเรส มาวิ่งทดสอบเหมือนกัน ทะเบียน tc

ออฟไลน์ amiyama

• Jr. Member
  • **
ผมว่ามันล่ำต่างกันพอควรอยู่นะ

ออฟไลน์ pjs6306

สำหรับคนรักรถผมว่ามันต่างกันเยอะครับ..รายละเอียดเล็กๆน้อยแต่ละจุดที่ทำมาใหม่มันหรู ทรงพลังขึ้นเยอะครับ..ต่างจากรถแต่งที่วิ่งๆกันทั่วไป คหสต.

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ผมสงสัยจริงๆว่าทำไมฟอร์ดไม่ทำไฟท้ายให้มันสมราคาหน่อย ทำดีๆต่อให้แพงขึ้นอีก 3 หมื่น กลุ่มลูกค้าก็คงไม่มีปัญหาอยู่แล้ว
ดีแม็กซ์ราคา 7 แสน ไฟหน้าไฟท้ายเป็น LED นะ นี่แพงกว่าเค้าตั้งล้านนึง

ออฟไลน์ okashi

• Sr. Member
ต่างเยอะอยู่นาา ถ้าจะให้ดีต้องจอดเทียบกัน วัดกันชัดๆไปเลย
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ xman2029

ผมสงสัยจริงๆว่าทำไมฟอร์ดไม่ทำไฟท้ายให้มันสมราคาหน่อย ทำดีๆต่อให้แพงขึ้นอีก 3 หมื่น กลุ่มลูกค้าก็คงไม่มีปัญหาอยู่แล้ว
ดีแม็กซ์ราคา 7 แสน ไฟหน้าไฟท้ายเป็น LED นะ นี่แพงกว่าเค้าตั้งล้านนึง
d-max ตัวไฟท้าย LED นี่หายโคตรง่ายนะเลย จอดไว้แปปๆกลับมาหายกันเพียบ ถ้าเจอแบบนี้ผมว่าแบบหลอดใส้ยังดีกว่า

ออฟไลน์ WTF

ถ้าเจอตัวใส่ชุดแต่ง(บางที่แถมมาเลย) อันนั้นล่ะ เหมือนกว่านี้อีก

ออฟไลน์ Amnaj

ในรูปมองผ่านๆ ต่างแค่โป่งล้อพลาสติก

ออฟไลน์ shikimaru

ภาพจากกระจกมองหลังมันเล็กอยู่แล้วรึเปล่าครับ ถ้าจะชัวๆต้องแบบให้ผ่านข้างๆรถเราไป อันนี้ทางด่วนด้วยเลนซืมันกว้างด้วยครับ

ออฟไลน์ mr_jub

ขับในเมือง แค่ T6   ไปไหนมาไหนยังลำบาก
ขึ้นลงที่จอดตามห้าง บริ้อๆๆๆ วิ๊วๆๆ
ต้องหนีไปจอดที่สำหรับ จอดรถตู้ รถหลังคาสูง (สบายเลย)

Raptor วิ่งในเมืองไม่อยากจะคิดเลย
แต่ใหญ่สะใจจิงๆๆ 
ผมขี่แต่รถตัวเมีย

ออฟไลน์ SLuang

ต่อให้แต่งกันจนเหมือน ทุกๆ ด้าน 100%  ก็รู้อยู่แก่ใจว่ามันเป็นของปลอม  มันค้างคาใจอยู่ดี

ออฟไลน์ หมีขับสี่

ทำไม ผมรู้สึกว่าเหมือนตัวธรรมดา เอาไปใส่โป่ง
 :(

ออฟไลน์ O_o"

Raptor ไม่น่าห่วงเท่า รุ่นปกติวิ่งทดสอบกันมาข้ามปี เมื่อไหร่จะเปิดตัวสักที

ออฟไลน์ Fly to dream

ลองจอดคู่กันดูครับแล้วจะพบเลยว่า ฐานล้อต่างกันชัดมาก กับความสูง

แต่อย่าลืมนะว่ามันก็คือ Ranger + ของ ลองคิดในแนวนี้ดูครับ ว่า C250 AMG กับ C63 AMG มันต่างกันแค่ไหน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ทำไม ผมรู้สึกว่าเหมือนตัวธรรมดา เอาไปใส่โป่ง
 :(

55 ไม่ใช่แค่เหมือนแต่ใช่เลยล่ะ ภายนอกมันคือเอาเรนเจอร์ไปตีโป่งล้อ กับยืดระยะคู่ล้อ หลักๆที่เปลี่ยนคือข้างใน แต่เข้าใจภายนอกมันเห็นก่อนนี่นา

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
กำลังเหนื่อยๆช่วงนี้ เห็นเจ้านี่แล้วแบบเวอร์ชั่นคนอดนอนจากการตัดด้วยสีดำ :)

ตาลึก จากแก้มที่ป่อง ท้ายลีบ จากแก้มก้นที่พอง
แต่ดูแล้วโอเค สวยบึกบึนขึ้นเยอะ เทียบตัวธรรมดาดูเด็กๆไปเลย
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ bravo

ต่อให้แต่งกันจนเหมือน ทุกๆ ด้าน 100%  ก็รู้อยู่แก่ใจว่ามันเป็นของปลอม  มันค้างคาใจอยู่ดี

บางคนเขาไม่สนใจครับ ว่าแท้หรือเลียนแบบ

ดูอย่าง ล้อลาย TE37 ล้อก๊อปปี้ ใส่วิ่งกันเกลื่อน ทั้งที่ความแข็งแรงของล้อมีผลต่อความปลอดภัยของทุกชีวิตในรถ เขายังไม่แคร์เลยครับ

ออฟไลน์ alpha14

คนที่เป็นเจ้าของเรนเจอร์ก็พอจะมองออกว่ารถตัวเองต่างจากแร็พเตอร์ตรงไหน แต่คนทั่วไปที่ไม่ตามข่าวก็คงแยกไม่ค่อยออก นอกจากทำสีที่มันต่างจากตัวเก่าออกมาเลย เช่นเหลิอง แดงเข้ม ไรพวกนี้

ออฟไลน์ tnp_super

ที่ต่างชัดเจน ที่สายตามองคือมันดูคันใหญ่กว่าตัวธรรมดาพอควร

ออฟไลน์ Tan Int

ส่วนหนึ่งที่ทำให้ดูต่างน้อยผมว่ากระจังด้วย เหมือนของแต่งที่ผลิตขายกันมาไม่รู้กี่ปีแล้ว
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Nott1959

ผมว่ามันต่างกันชัดเจนนะครับ ลองดูสติ๊กเกอร์ข้างรถ มีคำว่าRaptorชัดเจนนะครับ ฮ่าๆๆๆ

ผมมีโอกาศได้ไปดูแซลซีของRaptorในงานมอเตอร์โชว์ อยากจะบอกว่าตัวแซสซีมีความหนาความใหญ่เพิ่มขึ้นชัดเจนเลยครับ
และระบบช่วงล่างของFOXตัวShockมีขนาดกระบอกที่ใหญ่มากๆเมื่อได้ลองมองของจริงดูระบบWattLinkก็สุดยอด ไหนจะดิสก์เบรคขนาดใหญ่4ล้ออีก แค่นี้ก็สร้างความแตกต่างได้ละครับ

ถัดมา เดินไปชมรถตัวจริงยังไงๆก็ดูออกครับว่าต่างกัน Raptorก็คือRaptorครับผม ;D ;D ;D
V8 V10 V12 ONLY!!!!

ออฟไลน์ Gopz

ตัว WT สวยกว่าอีกนะผมว่า  ;D ;D
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ Slow But Sure

ต้องเอา F-150 RAPTOR มาเทียบครับต่างแน่นอน

ออฟไลน์ apinui

ตัว WT สวยกว่าอีกนะผมว่า  ;D ;D

คิดเหมือนผมเลย ถ้าเอา WT ไปแต่ง จะดูโหดกว่าในราคาย่อมเยาว์กว่าหรือเปล่า ....

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
มันต้องขับเองครับถึงจะทราบว่าต่างกันเช่นไร
ส่วนภายนอกมันก็อย่างที่หลายท่านบอกแหละ
ภายนอกทำได้พอคล้ายแต่การขับขี่บอกเลยไม่มีทาง 555+
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ tense

• Jr. Member
  • **
แล้วตกลงคันที่ขายจริงมันมีสติกเกอร์ลายๆที่กระบะกับฝาท้ายเหมือนคันทดสอบหรือว่ามีแค่คำว่าRaptorเหมือนกับคันที่โชว์์ในงานกันแน่ครับ?

ออฟไลน์ plu

ก็พื้ฯฐานมากจากตัวธรรมดาภายนอก/ใน เปลี่ยนมากคงไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ tiger12r

เดี๋ยวก็มีชุดแปลงWT to RAPTOR ออกมาขาย ::) ::) ::)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4