ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพ Raptor วิ่งถนนจริง เทียบตัวธรรมดา ทำไมดูต่างกันน้อยจัง  (อ่าน 13972 ครั้ง)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
ถ้ามองทางการตลาด ผมว่า เขาเน้น raptor เป็น idol แล้วให้คนซื้อ ranger เพราะอยากให้เป็น raptor ด้วยครับ ปฏิเสธไม่ได้หรอก

ส่วนคนเน้นแท้ กับ เน้นแค่เหมือน มันมีเยอะครับ เขาไม่สนใจหรอกว่า เขาเป็น ranger แต่แต่งจนกลายเป็น raptor มันก็คือ raptor ในสายตาเขา

ขนาดรถแพงกว่าๆ กว่านี้ ยังแต่งเพิ่ม อยากเป็น amg หรือ m เต็มขึ้น ยังมีถมเถไป

ปล.ถ้าสมมุติว่า ผมคิดจะซื้อ raptor คงมองว่า ของที่ได้มากับราคาที่จ่ายไป มันคุ้มไหม ถ้าคิดว่าคุ้มก็ซื้อ ถ้าคิดว่าไม่คุ้ม ก็ไม่เอา เพราะหน้าตา มันทำกันได้ ให้เหมือนสุดๆ ก็ไม่ใช่เรื่องยาก

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
หน้าตาอาจจะต่างไม่มาก  แต่สมรรถนะต่างกันชัดเจน

มนุษย์ไม่มีความพอดีจริงๆ
    ก่อนหน้านี้รถกระบะหลายๆยี่ห้อ จะออกรุ่นตกแต่งพิเศษออกมา    ก็จะมีคนออกมาติว่า  แค่แปะสติ๊กเกอร์ แค่ติดสเกิร์ตเพิ่ม  ทำเพิ่มเองได้ เครื่องยนต์ช่วงล่างก็เหมือนๆเดิม
    รอบนี้ฟอร์ดออกรุ่นพิเศษออกมา  เน้นสมรรถนะสูง  และการตกแต่งก็ไม่ใช่แค่แปะสติ๊กเกอร์ ก็ไม่วายยังมีคนบอกไม่แตกต่าง  เพลียจริงๆ

ออฟไลน์ ps000000

ดูล่ำกว่าอยู่ แหม่ ทักกันซะเสียทรง 555

ออฟไลน์ rotaryman

ผมว่าแร๊ปเตอร์มันก็สวยแบบเรียบๆดีนะ เหมือนฐานล้อขยายมากขึ้นแต่ยังคงไว้ซึ่งรูปแบบเดิมที่มันลงตัวอยู่แล้ว มองเผินๆเลยดูไม่ต่างอะไรเลย แต่ถ้าจอดเทียบผมว่าจะเห็นชัดกว่านี้ว่ามันใหญ่กว่าครับ

ผมว่านะอย่าเอาไปเทียบกับของแต่งที่ทำขายทั่วไปซิครับ ผมว่าแต่งจากโรงงานมันต้องแบบนี้ละครับสวยแบบดูได้นาน  :-*

ส่วนใครไม่ชอบก็ไปหาชุดแต่งนอกเอาครับ เรนเจอร์แต่งยังไงใส้ในมันก็เรนเจอร์ ไม่ใช่แร๊ปเตอร์ครับ

และผมว่าคนที่ตั้งใจซื้อแร๊ปเตอร์เขาไม่แคร์หรอกว่าเอาเรนเจอร์มาแต่งมาแล้วก็เหมือนกัน เพราะความภูมิใจมันอยู่ตอนที่ได้ขับและหลอกตัวเองไม่ได้ครับ  :-*

ออฟไลน์ adisakponmuang

• Jr. Member
  • **
ในรูปมองผ่านๆ ต่างแค่โป่งล้อพลาสติก

ลองสังเกตุดีๆนะครับว่าแก้มหน้าแก้มหลังมันต่างกันมั้ย แถมมีโป่งมาติดอีก
อีกจุดนึง ตัวกระจกมองข้างรถเดิมจะกว้างกว่าตัวรถ แต่raptorแก้มกับโป่งล้อกว้างไปเกือบเท่าขอบกระจกมองข้าง

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ถ้าเอารถบ้านๆ ไปตีโป่งครอบล้อ เพื่อไม่ให้ล้นก็ถูกกฏหมายแล้วใช่ไหมครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Auto Messe

ตามรูป raptor กับ xlt ราคาต่างกัน 2 เท่า

ออฟไลน์ PeterC

• **
ผมมองการตลาดว่า แม้นว่า raptor จะขายได้ไม่มากเท่า ranger ก็ตามที การตั้งราคาไว้สูงมากขนาดนี้ กำไร/คัน น่าจะมีมากกว่า ranger พอสมควร นับว่ากล้าหาญจริง ๆ ตอนแรกผมคิดว่าทาง colorado ที่เอารุ่น Xtreame ออกมาโชว์ สวยมาก แต่ก็ไม่กล้าทำออกมาขาย แต่ ford นี่กล้าได้กล้าเสียและรวดเร็วมาก ทำออกมาขายก่อนเลย

ออฟไลน์ tiger12r

XLTใส่ชุดแต่ง ยกสองนิ้วยัดยางBF285/75/R16น่าจะสูงเท่าๆกันนะ  8) 8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ gobank01

• Full Member

เหมือน BMW ธรรมดา กับ รถ M อะครับ

80% บอกเหมือนๆกันแหละ

แต่ คนที่ดูออก เค้าก็รู้เลยว่า ไม่ธรรมดา

ออฟไลน์ Nott1959

เหมือน BMW ธรรมดา กับ รถ M อะครับ

80% บอกเหมือนๆกันแหละ

แต่ คนที่ดูออก เค้าก็รู้เลยว่า ไม่ธรรมดา

เห็นภาพเลยครับ 5555
V8 V10 V12 ONLY!!!!

ออฟไลน์ Jacob

เกรงว่าจะมีสลีปเปอร์สายกระบะ แอบไปแต่งให้เหมือนเรนเจอร์ซะมากกว่า  ;D

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ฟอร์ด มี ศักยภาพทำรถออกมาได้ดีและไว แน่นอนอยู่แล้ว แบรนด์เขามีกำลังทรัพย์ ตลาดกว้างด้วย
แต่อยากรู้ เขาตั้งเป้าไว้เท่าไหร่ พ่อแรพเจอร์คันนี้

ออฟไลน์ Pegasus7700

ผมเชื่อว่าการเลือกraptor มันเป็นความชอบส่วนตัว.  คงไม่ได้แคร์เรื่องงบสักเท่าไร เพราะเขามองความพอใจเป็นหลัก.  ซึ่งคิดง่ายๆว่า.  ก่อนนี้คนซื่อ WT ไปทำไม ในเมื่อตัวอื่นๆก็แต่งเหมือนได้.
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ SM.

ผมเชื่อว่าการเลือกraptor มันเป็นความชอบส่วนตัว.  คงไม่ได้แคร์เรื่องงบสักเท่าไร เพราะเขามองความพอใจเป็นหลัก.  ซึ่งคิดง่ายๆว่า.  ก่อนนี้คนซื่อ WT ไปทำไม ในเมื่อตัวอื่นๆก็แต่งเหมือนได้.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มันก็คล้ายๆกันแหละครับ แต่หนากว่าสง่ากว่าถ้าคนดูเป็น

ออฟไลน์ PabU

• **
ตัวถังภายนอก RAPTOR เหมือนเปลี่ยนแก้มข้างให้ป่องกว่าตัว MC เดิม + บันได+กันชนหน้า+ล้อ (ปัจจุบัน Ranger ก็แต่งแนวๆนี้)มันเลยเลยดูไม่ค่อยต่างมั้งครับ
1992 Toyota Corrola EE90( 4A-FE) -Passed
2004 Honda City Vtec -Passed
2005 Subaru Impreza WRX GDA -Present
2007 Toyota Fortuner 3.0 MT -Passed
2009 Nissan Teana 250XV -Present
2011 Toyota Altis 1.8G -Passed
2017 Ford Ranger Cab 2.2 MT -Passed

ออฟไลน์ tee_nmp

• Newbie
  • *
ดูดีๆยังพอแยกออกนะครับ ผมเคยเห็น series 7 ในกระจกหลังลิบๆ แล้วเลือกหนี แทนที่จะหลบ

ปรากฏเป็น active hybrid แทบร้อง

ตระกูลนี้มันรถบ้านกดสูตรชัดๆ