ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังค้นคว้าโปรเจคนึงครับ ต้องการยางรถใช้แล้วจำนวนมาก ใครรู้แหล่งบ้างครับ?  (อ่าน 4348 ครั้ง)

ออฟไลน์ punn

• Hero Member
  • may the force lead your way ...
กำลังค้นคว้าโปรเจคนึงครับแนวรักษ์โลก ต้องการยางรถใช้แล้วจำนวนมาก ใครรู้แหล่งบ้างครับ?

แบบยางที่ไม่มีราคาแล้ว พวกสุสานยางนะครับ
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ apinui

ทุกร้านยาง ไปขอเค้าฟรีได้เลยครับ เค้าอยากจะให้ใจจะขาด ...

ผมเคยมีความคิดจะทำประโยชน์กับยางรถยนต์เก่านี่เหมือนกันเพราะมัน เยอะมากร้านยางหลายๆร้านมองมันเป็นปัญหาเพราะไม่มีที่จะทิ้งครับ

ถ้าคิดทำประโยชน์กับมันได้ นี่ดีมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ bankiesdluffy

• Full Member
ทุกร้านยาง ไปขอเค้าฟรีได้เลยครับ เค้าอยากจะให้ใจจะขาด ...

ผมเคยมีความคิดจะทำประโยชน์กับยางรถยนต์เก่านี่เหมือนกันเพราะมัน เยอะมากร้านยางหลายๆร้านมองมันเป็นปัญหาเพราะไม่มีที่จะทิ้งครับ

ถ้าคิดทำประโยชน์กับมันได้ นี่ดีมากๆเลยครับ

ผมว่าร้านจะขายเป็นยาง % รึป่าวสิ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
วงเวียน22 เลยครับ ผมขับรถผ่านทุกวัน เห็นคนมาเปลี่ยงยางกันทุกวัน คิดว่าน่าจะมีอยู่เพียบ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ ๐NoMoRE-LiKELY๐

น่าจะแค่บางเส้นนะครับ ส่วนใหญ่เขาจะต้องรอพวกรับซื้อยางไปเคลม มาซื้อก่อน อันไหนเขาไม่เอา ร้านถึงจะให้ครับ
พ่อแฟนทำอาชีพนี้ ส่วนใหญ่ซื้อไปเคลมได้ทั้งร้าน

ออฟไลน์ mr_jub

เดี่ยวนี้ ยางเก่ามันเป็น
วัตถุดิบ ที่ให้พลังงานความร้อน
ที่เริ่มมีราคา แล้วนะคับ
ผมขี่แต่รถตัวเมีย

ออฟไลน์ localgame

ยางเก่าๆเสีย หมดอายุมีคนรับซื้่อตามร้านยางอยู่วงละ10-50บาทมั้ง ใช้เยอะแค่ไหนพอบอกปริมาณคร่าวๆได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ Jacob

ล่าสุดไปซื้อเส้นละ 10-15 บาทอยู่เลย

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ถ้าซื้อไม่เยอะ ร้านเขาจะมองว่า กันเอง ขายให้เส้นถูกๆ ไม่ถึงหลักร้อย

แต่ถ้าซื้อเยอะ เขามองว่าจะซื้อไปทำอะไรสักอย่าง อาจจะโดนบวกราคาไปอีกนะครับ

ปล.ร้านยาง เขาแยกอยู่แล้ว เส้นไหนเป็นยาง % เส้นไหนขายทิ้ง

ออนไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ถ้าเป็นโปรเจคนักศึกษา ลองอีเมลล์ไปขอ B Quick, ACT ดูครับ อาจจะฟรีเลย
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
ขอบคุณทุกๆท่านครับ  :)

โปรเจคแบบจริงจังเลยครับ แต่ยังอยู่ในช่วงรวบรวมข้อมูลอยู่
ต้องการเยอะมาก แล้วก็ต่อเนื่องด้วยครับ

เลยอยากรู้ราคาและแหล่งในเบื้องต้นก่อน
ว่ามันจะคุ้มค่าโปรเจคมั้ย หรือต้องพับโปรเจคนะครับ  :-[
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ shikimaru

เส้นละ10-20 ครับ วิ่งเอาตามร้านยางเลย ร้านเล็กใหญ่เขาขายหมด แต่สภาพบางดเส้นก็ดูไม่จืดนะ ยางพวกนี้คัดทิ้งแน่นอนแล้ว ไม่ใช่ยางเปอเซน

ออฟไลน์ DriveOnly

ผมว่าน่าลองตั้ง budget เล่นๆ สมมุติมีงบ 10,000 บาท ยางขายเส้นละ 10 บาท ได้ทั้งหมด 1,000 เส้น มันพอสำหรับงานวิจัยไหม หรือมีงบ 10,000 ต้องการใช่ 2,000 เส้น ก็รองไปต่อรองกับร้านยางดูว่าขอซื้อเส้นละ 5 บาทขายไหม

ออฟไลน์ bodin

• Sr. Member
ผมให้ฟรีก่อนเลย 8 เส้นมารับเองนะครับ อยู่ปากเกร็ด นนทบุรี ตอนแรกว่าจะไว้ล้อมปลูกผลไม้

ถ้าจะเอาส่งข้อความมาได้ 8)

ออฟไลน์ TheZero

• Sr. Member
ยางเก่า ไปขอตามร้านได้เลยครับ  เค้าให้ฟรี  ผมเคยไปขอเอามาไว้ปลูกต้นไม้อยู่

ออฟไลน์ flybigbear

ผมว่าร้านจะขายเป็นยาง % รึป่าวสิ
ยาง % มีน้อย ส่วนใหญ่จะเป็นยางหมดสภาพแล้วมากกว่า ใช้ทำอะไรไม่ได้

ออฟไลน์ chaithawat

เอาไปสกัดน้ำมันรึป่าว เคยเห็นคนรู้จักทำพับกิจการไปแล้ว