ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้รถเดินทางไกล Fortuner trd sportivo. กับ crv 2.4 ช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 9483 ครั้ง)

ออฟไลน์ Terng

• Hero Member
มีทั้งสองคันที่บ้านครับ FTN TRD ของพี่เขย ส่วน CRV ใหม่ของคุณพ่อเพิ่งถอยมาแต่เป็น Diesel รองท๊อปนะครับ เท่าที่ลองดูสั้นๆทั้งสองคัน

FTN TRD ช่วงล่างจะสะเทือนๆหน่อย ผมคิดว่ามันคล้าย Ranger 2.2 Open cab ก่อน MC ที่ผมขับอยู่ คือหนึบๆ สะเทือนๆหน่อย แต่พอรับได้ ก็ไม่ได้ถือว่านั่งไม่สบายแต่อย่างใด รู้สึกว่ากว้างกว่า CRV นิดๆ(ภายใน) เวลาขับดูรวยกว่า

CRV Diesel เครื่องไม่ดังมาก พวงมาลัยดูจะเบาๆ เบาะนั่งสบาย เวลาเดินทางจะผ่อนคลายกว่า แต่ตัวรถไม่ได้รู้สึกว่ามันดูแพงเหมือนขับ FTN ครับ แต่ก็ไม่ได้ดูว่ามันราคาถูกนะ พื้นที่เก็บของ CRV จะจัดเบาะได้อเนกประสงค์มากกว่า เลยดูโอเคกว่าถ้าต้องบรรทุกของ FTN ไปแพ้เรื่องพับเบาะเฉยๆ แต่เบาะแถว 3 ก็จะนั่งได้จริงจังกว่า CRV เล็กน้อยครับ

ลองไปขับเทียบๆกันดูครับ ตัวเบนซิน CRV กินโหดอยู่นะครับ ใช้งานจริงเห็นบ่นกัน 11-13 โลลิตรเอง (CRV Diesel คุณพ่อแจ้งว่าตกโลละ 1.5-1.7 บาท ณ ตอนนี้)
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
Fortuner trd sportivo มันไม่ได้ทำเเค่เปลี่ยนล้อ แปะสติ๊กเกอร์นะครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Fortuner ใหญ่นอก แคบใน
เบาะแถวสอง crv นั่งสบายมาก  8)