ผู้เขียน หัวข้อ: TOYOTA Chr นี่เงียบกว่า Subaru XVใหม่อีกเหรอครับ  (อ่าน 12925 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jake

• Jr. Member
  • **
ไปลองCHR มาวันนี้ พร้อมกับ XV ในวันเดียวกัน รู้สึกว่าเสียง ลมเข้าห้อง โดยสาร CHR ไฮบริด เงียบกว่า XV อัตราเร่งก็ดีกว่า เปลี่ยนเกียร์ ก็ไม่ค่อยกระตุก คือมันดีงามมาก..

ออฟไลน์ Magl

• Hero Member
Re: TOYOTA Chr นี่เงียบกว่า Subaru XVใหม่อีกเหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2018, 17:09:39 »
เงียบเพราะระบบไฮบริด เกียร์ไหลลื่นเพราะ ecvt ส่วนแรงดึงมันไม่มี แต่ออกแนวไหลลื่นไปเรื่อยๆ ปัญหามันอยู่ที่ตอนนี้ โตโยต้าผลิตรถรุ่น ไฮบริดมาไม่ทันเลย จะขายรุ่นไหนกันแน่ ผลิตมาแต่ 1.8 Mid ถ้าไฟหน้าไฟท้ายได้แบบไฮบริด คงเลือกไม่ยากนี่เจตนาให้เลือกไฮบริด ผมรอมาจะ 2 เดือนแล้ว จนไม่รอแล้วละ

ออฟไลน์ zixes

• **
Re: TOYOTA Chr นี่เงียบกว่า Subaru XVใหม่อีกเหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2018, 17:25:40 »
พักหลังๆ TOYOTA ทำรถเงียบต้นๆของ segment มาซักพักแล้วนะครับ

Ativ Altis Camry Revo Fortuner ถ้าได้ลอง เงียบTopๆ ใน segment ทั้งนั้น
2010 - TOYOTA YARIS
2010 - TOYOTA Fortuner
2015 - ALL new TOYOTA Fortuner
2016 - MAZDA 2 DIESEL HP L Sedan
2021 - TOYOTA CROSS Hybrid Premium

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2018, 17:47:39 »
ไปลองมา วิ่งที่ 110 km/hr ของ XV นี่ ทั้ง เสียงลมเสียงยาง แต่ CHR มันเงียบกว่า เห็นๆเลย

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 31, 2018, 20:20:34 »
ถึงจะไม่เคยลอง XV ใหม่ แต่ผมไม่แปลกใจนะ ระยะหลังๆโตโยต้าทำรถที่เก็บเสียงดีจริงๆครับ งานประกอบก็ดีครับ เท่าที่ไปเห็น CH-R คันที่โชว์ตามห้าง งานประกอบดีใช้ได้เลยครับ

ผมเองเมื่อปีก่อนไปทดลองขับ D-Seg แบบจริงจัง ก็ประทับใจเรื่องนี้ล่ะครับเมื่อเทียบกับคู่แข่ง

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 31, 2018, 23:21:18 »
เงียบเพราะระบบไฮบริด เกียร์ไหลลื่นเพราะ ecvt ส่วนแรงดึงมันไม่มี แต่ออกแนวไหลลื่นไปเรื่อยๆ ปัญหามันอยู่ที่ตอนนี้ โตโยต้าผลิตรถรุ่น ไฮบริดมาไม่ทันเลย จะขายรุ่นไหนกันแน่ ผลิตมาแต่ 1.8 Mid ถ้าไฟหน้าไฟท้ายได้แบบไฮบริด คงเลือกไม่ยากนี่เจตนาให้เลือกไฮบริด ผมรอมาจะ 2 เดือนแล้ว จนไม่รอแล้วละ

เห็นเค้าว่าตัวไฮบริดจะเริ่มผลิตจำนวนมากจริงจังและพร้อมส่งมอบหลังสงกรานต์นะครับ ชุดแรกที่ปล่อยมาก็เป็นพวกรถเทส กับสำหรับพวกที่ลงทะเบียนจองสิทธิ์ไว้ล่วงหน้าตั้งแต่งาน Motor Expo ล่ะครับ เหลือ 1.8Mid ที่ปล่อยออกมาเยอะหน่อย
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 31, 2018, 23:45:05 »
ต้องถามว่ารถยุคนี้คันไหนบ้างที่เสียงเข้าดังกว่า XV ครับ  ;D

ออฟไลน์ Barracuda

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2018, 09:03:07 »
ผมนี่นึกว่าเงียบเพราะขายไม่ออก

ออฟไลน์ Auto Messe

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 01, 2018, 10:22:12 »
Chr นี่เสียงจากพื้นถนนเข้ามาดังมาก น่าจะโดนตัดวัสดุกันเสียงออกไป

ออฟไลน์ Jacob

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 01, 2018, 10:56:02 »
ช่วงนี้จะเจอกระทู้อวย chr เยอะหน่อย ก็อย่าไปดักคอเค้ามากสิครับ  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 01, 2018, 13:44:42 »
ผมว่าปกติ โตโยต้าเก็บเสียงดีในหลายๆรุ่นครับ

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 01, 2018, 20:05:42 »
รุ่นนี้ คนนั่งหลังเงียบมา เพราะมันแต่อ้วกอยู่
ถ้ามี Panoramic roof คงช่วยลดอาการอึดอัดได้เยอะเลยนะครับ ผมว่า

ออฟไลน์ CK5

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 02, 2018, 08:56:49 »
CHR เทียบกับ Camry ตัวปัจจุบัน เงียบกว่ามั้ยครับ 

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 02, 2018, 09:08:30 »
ผมไม่เคยขับ Camry ตัวปัจจุบัน วันนั้นที่ไปลองขับ มี CHR,Mazda CX5 diesel,new subaru xv,MG zs ถ้าขับคนเดียว หรือคิดว่ามีสาวไปด้วย ไม่นั่งหลัง Chr คุ้มสุด MG ห่วยสุดเลยครับ ทั้งอัตราเร่ง ช่วงล่างที่โคลง การเก็บเสียงก็ไม่ได้เรื่อง..วันนั้น CX3 ที่โคราชไม่มีรถ test เลยได้ลอง CX5

ออฟไลน์ Puitam

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 02, 2018, 10:14:35 »
ต้องถามว่ารถยุคนี้คันไหนบ้างที่เสียงเข้าดังกว่า XV ครับ  ;D

mazda 3skyครับ  เชื่อผม ผมใช้อยู่

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 02, 2018, 10:45:24 »
โตโยต้าหลังปี 15 เว็บนี้เทสแล้วว่าทำรถเก็บเสียงในห้องโดยสารได้เงียบเป็นเบอร์ต้นๆของตลาดนะครับ ไล่มาตั้งแต่รถพื้นๆอย่างกระบะเลย

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 02, 2018, 10:56:28 »
เป็นปกติที่ Toyota ทำรถได้เงียบ ดูจากรุ่นใหญ่ของเค้าแต่ละคัน ทั้ง Lexus ทั้ง Crown เทคโนโลยีของบ.ตัวเอง

ออฟไลน์ diow_1991

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 02, 2018, 11:08:29 »

mazda 3skyครับ  เชื่อผม ผมใช้อยู่

555 ลั่น

ออฟไลน์ CK5

• Full Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 03, 2018, 10:00:58 »
ผมไม่เคยขับ Camry ตัวปัจจุบัน วันนั้นที่ไปลองขับ มี CHR,Mazda CX5 diesel,new subaru xv,MG zs ถ้าขับคนเดียว หรือคิดว่ามีสาวไปด้วย ไม่นั่งหลัง Chr คุ้มสุด MG ห่วยสุดเลยครับ ทั้งอัตราเร่ง ช่วงล่างที่โคลง การเก็บเสียงก็ไม่ได้เรื่อง..วันนั้น CX3 ที่โคราชไม่มีรถ test เลยได้ลอง CX5

ขอบคุณมากครับ อ่านดูเหมือน Toyota จะเงียบกว่ายี่ห้ออื่น พอดีใช้ camry ตัวปัจจุบันอยู่เสียงยางเข้าดังมาก เพิ่งปีเดียวเอง

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 03, 2018, 13:40:20 »

ถ้า XV เก่า ผมว่าสูสีกันเลยทีเดียวครับทั่น  ;D ;D ;D ;D ;D

555 ลั่น