ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องควบคุมไฟฟ้ามิตซู (ETACS) สามารถซ่อมได้มั้ยครับ  (อ่าน 5664 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• Sr. Member
รถ Lancer EX 2.0 MC

พอดีรถผมเอาไปเคลมสีรอบคัน และไฟตัดหมอกแตกด้วย ให้ทางศูนย์จัดการทำเรื่องเบิกอะไหล่เคลมกับประกัน

เสร็จสรรพก็ทำเรื่องเคลมตามปรกติ ใช้เวลาราวๆ 10-15 วัน ตอนที่เสร็จทางศูนย์ก็โทรมาแจ้งว่ารถทำเสร็จเรียบร้อยแล้ว เข้าไปรับรถได้เลย

ผมก็เลยแจ้งเขาไปอีก 2-3 วัน จะเข้าไปรับ พอถึงวันไปรับ ตอนเช้าทางศูนย์แจ้งมาว่าไฟเครื่องโชว์ ไฟหน้าดวงใหญ่ไม่ติด ซึ่งก็ไม่ได้รีบใช้รถอะไร ก็ให้ทางศูนย์เช็คอีกที

เช็คไปเช็คมา คาดว่าอาจเสียที่กล่องควบคุมไฟ ETACS พอสอบถามราคา หงายเหงิบเลยครับ 25K ยังไม่ได้บวกภาษี

ตอนนี้ทางศูนยก็ไล่เช็คละเอียดให้อีกที เพื่อหาทางแก้ไขกันต่อไป

สอบถามผู้รู้หรือผู้ที่มีประสบการณ์ พอจะมีทางซ่อมได้หรือไม่ครับ หรือเอากล่อง EVO มาใส่แทนได้หรือไม่ เท่าที่เช็คราคากล่องของ EVO ราคาหลักพันนิดๆเอง

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2018, 11:28:01 โดย Sagittarius Toshi »

ออฟไลน์ AboveGod

• Hero Member

กล่อง ETACS เหมือนจะเครมฟรีนะ

กล่อง ETACS เหมือนจะเครมฟรีนะ

ครับ เคลมได้ในรุ่นก่อน MC ครับ  :'(

ออฟไลน์ domutsu

• Jr. Member
  • **
ลองเช็คราคาเองโดยตรงจากสำนักงานใหญ่หรือร้านอะไหล่วรจักรดูคับ เพราะในปาเก่ามันไม่ถึงหมื่นซึ่งออฟชั่นไม่ต่างกันมาก หรือจะลองใช้ช่างรื้อออกมาเปิดฝาครอบดูลายแผ่นปริ้นดูอาจมีคราบสนิมให้ล้างทำความสะอาดดู เพราะส่วนใหญ่เจอจากน้ำหยดลงไปจากการติดฟิมล์หรือเอารถเครมมามักเจอความชื้น

ลองเช็คราคาเองโดยตรงจากสำนักงานใหญ่หรือร้านอะไหล่วรจักรดูคับ เพราะในปาเก่ามันไม่ถึงหมื่นซึ่งออฟชั่นไม่ต่างกันมาก หรือจะลองใช้ช่างรื้อออกมาเปิดฝาครอบดูลายแผ่นปริ้นดูอาจมีคราบสนิมให้ล้างทำความสะอาดดู เพราะส่วนใหญ่เจอจากน้ำหยดลงไปจากการติดฟิมล์หรือเอารถเครมมามักเจอความชื้น

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวผมลองเช็คหลายๆทางดูครับ