ผู้เขียน หัวข้อ: งบ1.4-2 ล้าน มือ 2 ตัวไหนดีครับ  (อ่าน 8003 ครั้ง)

ออฟไลน์ RachyNoom

• Newbie
  • *
งบ1.4-2 ล้าน มือ 2 ตัวไหนดีครับ
« เมื่อ: เมษายน 01, 2018, 12:14:51 »
สืบเนื่องจากเบื่อๆรถคันเก่า อยากหารถคันใหม่มาใช้
งบประมาณ 1.4-2 ล้าน คันไหนน่าสนใจครับ ได้ทั้งมือ 1 มือ 2 ปกติขับรถเร็วครับ ได้ทั้งเก๋งทั้ง suv ครับ
ที่ดูๆไว้c coupe, f30, f10, new cx5 diesel (แต่กลัวน้ำดัน) นอกเหนือจากตัวเลือกนี้มีตัวไหนน่าสนใจอีกมั้ยครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับ

ออฟไลน์ ลุง

• Jr. Member
  • **
Re: งบ1.4-2 ล้าน มือ 2 ตัวไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2018, 12:29:43 »
ปกติขับรถเร็วก็ไป f30เลยครับ C coupe ก็ดีแต่ราคาแพงกว่า F30 ส่วน F10 ตัวใหญ่ไป ซิ่งไม่มัน CX 5ก็เป็น SUV การเกาะถนนสู้ f30ไม่ได้

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
Re: งบ1.4-2 ล้าน มือ 2 ตัวไหนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2018, 12:51:54 »
CX5 Diesel เติมได้ทุกปั้ม ยกเว้นปั้มที่เน้นขายกาแฟครับ ได้ยินมาแบบนี้

ออฟไลน์ HappyCar

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 2018, 13:35:35 »
มีงบถึง 2 ล้าน แนะนำให้เล่นมือ 1 ไปเลยครับ สบายใจกว่าเยอะ

ถ้าไม่กลัวว่าใกล้จะตกรุ่น ผมเชียร์ BMW 320D iconic

ขอส่วนลดเยอะๆซัก 2xx,xxx + ของแถมเยอะๆ

อย่าลืมซื้อ Warranty + BSI เพิ่มเป็น 5 ปี ด้วยก็ดีนะครับ จะได้ใช้ยาวๆ สบายใจ

ออฟไลน์ bobsan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2018, 13:38:14 »
Cx 5 มือสองราคาแถวๆ 8 แสนเองครับ
ถ้าไม่กลัวก็เอาเลย ประหยัดไปเยอะ

ถ้าตามตัวเลือกไม่แคร์งบ c coupe เลยครับ
ถ้ามีเพื่อนร่วมทางเยอะ f10

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2018, 13:38:46 »
Golf GTI mk7 , R mk6
Scirocco Gti,R
TT TTS mk2

ออฟไลน์ bluelawn

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2018, 13:59:51 »
Audi TTS Mk2 ครับ แรงกว่า ขับดีกว่า เกาะกว่า ทุกคันที่กล่าวถึงมาครับ ใช้ในชิวิตประจำวันได้ แข็งกำลังพอรับได้. ถ้านั่งไม่เกินสองคน

ปล. ผมใช้ f30 lci ด้วยครับ ช่วงล่างความเร็วสูงไม่ได้เรื่องเลย ถ้าขับเร็วเปลื่ยนโช็คสถานเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2018, 14:02:26 โดย bluelawn »

ออฟไลน์ paeybu

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2018, 20:13:59 »
Golf GTI

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 01, 2018, 20:55:17 »
ต้องถามว่า เน้นใช้งาน หรือ เน้นชอบ หรือ เน้นสไตล์

ถ้าเป็นผม เน้นชอบ+สไตล์+เก็บ เอา E92, E93 ครับ

ถ้าเน้นชอบ เอา BRZ ป้ายแดง (86 ไม่น่ามีรถแล้ว)

ถ้าเน้นใช้งาน Camry/Accord ป้ายแดง แต่รอตัวใหม่ ขับสบาย นั่งสบาย

เน้นหลายหลาย ประโยชน์ใช้สอย ไป CR-V 1.6

ออฟไลน์ bahamu

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 01, 2018, 21:43:20 »
subaru forester xt 2.2ล้าน ตอนนี้รถหมด
สเปคยุ่นแท้280ม้า มาไทยตอนให้ผ่านภาษี

ถ้ามาล็อตใหม่จากยุ่นราคาต่ำกว่าสองล้านน่าใช้มาก
น้ำมันเกียร์เฉพาะไม่มีเทียบ ถังยี่สิบลิตรหมื่นสาม ลิตรละ660
ราคาน้ำมันเกียร์เท่ากับxv forester na จะเล่นสองรุ่นนี้ทำไมถ้างบถึง
แถมมีน้ำมันเกียร์เทียบ ถูกกว่าด้วย ศูนย์ถ่ายของเหลวเป็น อะไหล่สั่งได้รอหน่อย

camry avc60 d4s 2.5 8at ปีนี้ออกขาย ไม่เกินสองล้าน
สัมประสิทธิ์ความร้อนกว่า40% หรือ n52 กลายพันธุ์ ไฟฟ้าทั้งระบบเครื่อง

honda accord 2.0t 10at ถ้าตัวนี้มาและไม่เกินสองล้าน น่าเล่นที่สุด ถ้าไม่ลุยน้ำ
เครื่องtype r ตอนม้า สาวกมุเก็นไม่ควรพลาด ข่าวลือว่าจะมา ขอให้จริงเถอะ

mazda 3 skyactiv x ปีหน้ากลางหรือปลายปี ไม่น่าเลื่อนแล้ว
ที่สุดของโลก เครื่องใหม่แกะกล่องยิ่งว่าอีผุโม้ แรงเกินตัวแบบโรตี แต่ประหยัดน้ำมัน
ราคาเท่าๆเดิม ถ้าเติมe85ได้ ทนไม่จุกจิกแบบฉีดตรงที่ขายอยู่ ตีนต้นดีอย่างที่คุย
ใส่ในcx3ใหม่ด้วย คงมีกล่องเร่ง สำนักทำแรงตั้งตัวอีกเยอะ ถ้าเกียร์ทนไหว อะไหล่ไม่โหด

มือสองยุโรป ถ้าไม่มีอู่ดี อย่าแม้แต่คิด ป้ายแดงยุ่นยังเครมกันเหนื่อย

cx5 ดีเซล มีกระทู้ก่อนๆ อธิบายไว้แล้ว ต้องเติมดีเซลยูโร5 ขึ้นไป เครื่องถึงไม่รวน
ถ้าดูแลแบบกะบะ ไม่ดูแลแบบดีเซลยุโรป ก็จะโทษรถมากกว่าเจ้าของรถ

ยิ่ง2ดีเซล บรรดาเซลขับวิ่งงานทั่วประเทศ ขนของน้องๆกะบะ เกินแสนโลยังอยู่ดี
ตั้งแต่ล็อตแรกๆ แล้วจะโทษรถอย่างเดียวก็เกินไป เครื่องยูโร6 เติมน้ำมันยูโร4
ปกติใส่ในรถสามล้านขึ้น นี่หลักแสน ล้านต้นได้สัมผัส
คู่มือระบุรหัสไว้ เทียบค่าตาราง ยังมีศรีธนญชัยเลี่ยงบาลี

crvดีเซล ดูกันต่อไปกับนมค.ใสๆ ว่าเป็นไงต่อ น้ำมันเกียร์พอได้ถูกกว่าแรนจ์เยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2018, 21:46:47 โดย bahamu »

ออฟไลน์ ttcl

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 01, 2018, 23:31:49 »
เห็นในตัวเลือกไม่มีรถสองที่นั่งเลย ไม่แน่ใจว่าเพราะนั่งกันหลายคนรึเปล่า

ถ้าเอาสองที่นั่งด้วย คันพวกนี้ บางคันอาจไม่ได้นิ่ง มั่นคง เท่า c coupe, f30, f10 วิ่งแล้วอาจมีเสียงจากหลังคา แต่ได้ทรงแทน
slk r171 , slk r172 , bmw z4 e89 , audi tt tts mk2 , boxster 986 (เฉียดๆ สองล้าน ไปจน สองล้านกว่า ค่าซ่อมแพงกว่า benz bmw พอสมควร)
เหมาะขับเล่นๆ สนุกๆ เพราะถ้านั่งกันหลายคน + ของเยอะ ยังไงก็ไม่ practicle เท่าตัวเลือกแบบคูเป้หรือซีดานครับ

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 02, 2018, 08:30:34 »
เชียร์ 2 ตัวคือ C-Coupe กับ F30 ครับ

ถ้าไป F30  เชียร์ตัว 328i ไปเลยครับ  แรงจะล้อฟรีทิ้งไม่ยาก แล้วตอบสนองดีสุดๆ ยิ่งเหยียบยิ่งมัน  ส่วน C-Coupe ไม่เคยครับแต่ดูรีวิวต่างๆ แล้ว เป็นรถที่ขับสนุก เท่ห์เพราะเป็น 2 ประตู  และตราดาวในไทยมันเหนือกว่าใบพัดนิดๆ ครับ  อันนี้ผมใช้ใบพัดยังต้องทำใจเลย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 02, 2018, 09:29:38 »
ปกติขับรถเร็วก็ไป f30เลยครับ C coupe ก็ดีแต่ราคาแพงกว่า F30 ส่วน F10 ตัวใหญ่ไป ซิ่งไม่มัน CX 5ก็เป็น SUV การเกาะถนนสู้ f30ไม่ได้

ขอบคุณครับ

CX5 Diesel เติมได้ทุกปั้ม ยกเว้นปั้มที่เน้นขายกาแฟครับ ได้ยินมาแบบนี้

ขอบคุณครับผม ปกติน้ำมันอะไรผมก็ไม่เข้าปั๊มนั้นครับ  :-X

มีงบถึง 2 ล้าน แนะนำให้เล่นมือ 1 ไปเลยครับ สบายใจกว่าเยอะ

ถ้าไม่กลัวว่าใกล้จะตกรุ่น ผมเชียร์ BMW 320D iconic

ขอส่วนลดเยอะๆซัก 2xx,xxx + ของแถมเยอะๆ

อย่าลืมซื้อ Warranty + BSI เพิ่มเป็น 5 ปี ด้วยก็ดีนะครับ จะได้ใช้ยาวๆ สบายใจ

ขอบคุณครับ ดูๆอยู่เหมือนกันครับ อาจจะกลั้นใจอีกนิดเอาตัว 320D M  sport ครับ

Cx 5 มือสองราคาแถวๆ 8 แสนเองครับ
ถ้าไม่กลัวก็เอาเลย ประหยัดไปเยอะ

ถ้าตามตัวเลือกไม่แคร์งบ c coupe เลยครับ
ถ้ามีเพื่อนร่วมทางเยอะ f10

ขอบคุณครับ CX5 ดูตัว New CX5 ไว้ครับ ตอนแรกก็มองๆตัวเบนซิลเพราะกลัวเรื่องน้ำดัน พอไปลองเทสไดร์ฟจริงๆ ตัวดีเซลขับดีกว่าพอสมควรเลยครับ แต่ก็ยังหวั่นๆเรื่องน้ำดันอยู่ดีครับ

Golf GTI mk7 , R mk6
Scirocco Gti,R
TT TTS mk2

ขอบคุณครับผม เอียงๆคอมองเหมือนกันครับ ไม่ชอบรูปร่าง Golf ชอบรูปร่าง Scirocco ส่วน TT TTS นี่ ก็อยากได้นะครับ แต่ ยังอยากได้รถที่นั่งได้ 2 คน แล้วยังใส่ถุงกอล์ฟได้น่ะครับ แห่ะๆ

Audi TTS Mk2 ครับ แรงกว่า ขับดีกว่า เกาะกว่า ทุกคันที่กล่าวถึงมาครับ ใช้ในชิวิตประจำวันได้ แข็งกำลังพอรับได้. ถ้านั่งไม่เกินสองคน

ปล. ผมใช้ f30 lci ด้วยครับ ช่วงล่างความเร็วสูงไม่ได้เรื่องเลย ถ้าขับเร็วเปลื่ยนโช็คสถานเดียว

ขอบคุณครับผม อยากได้เหมือนกันครับ เอาไว้ขับเล่นๆ แต่ตอนนี้ขอรถที่นั่ง 2 คน แล้วยังใส่ถุงกอล์ฟได้ก่อนครับ  :D ;D

Golf GTI

ขอบคุณครับ แรงดี แต่ไม่ชอบหน้าตาเอาซะเลยครับ  ;D

ต้องถามว่า เน้นใช้งาน หรือ เน้นชอบ หรือ เน้นสไตล์

ถ้าเป็นผม เน้นชอบ+สไตล์+เก็บ เอา E92, E93 ครับ

ถ้าเน้นชอบ เอา BRZ ป้ายแดง (86 ไม่น่ามีรถแล้ว)

ถ้าเน้นใช้งาน Camry/Accord ป้ายแดง แต่รอตัวใหม่ ขับสบาย นั่งสบาย

เน้นหลายหลาย ประโยชน์ใช้สอย ไป CR-V 1.6

ขอบคุณครับผม
E92, E93 ก็น่าสนครับ ยังสวยอยู่เลย
ฺBRZ ไม่ชอบข้างในเอาซะเลยครับ แต่ยอมรับว่าบอดี้ภายนอกแต่งแล้วสวยครับ
Camry/Accord ไม่ชอบหน้าตาแคมรี่เลยครับ ส่วนแอคคอร์ด ก็ไม่เอา เพราะจะเปลี่ยนจากแอคคอร์ดนี่แหล่ะครับ 555
CR-V นี่ไม่ชอบตูดอย่างแรงเลยครับ งานออกแบบฮอนด้าหลังๆมานี่ ผมค่อนข้างเกลียดด้านท้ายหลายๆรุ่นเลย 555

subaru forester xt 2.2ล้าน ตอนนี้รถหมด
สเปคยุ่นแท้280ม้า มาไทยตอนให้ผ่านภาษี

ถ้ามาล็อตใหม่จากยุ่นราคาต่ำกว่าสองล้านน่าใช้มาก
น้ำมันเกียร์เฉพาะไม่มีเทียบ ถังยี่สิบลิตรหมื่นสาม ลิตรละ660
ราคาน้ำมันเกียร์เท่ากับxv forester na จะเล่นสองรุ่นนี้ทำไมถ้างบถึง
แถมมีน้ำมันเกียร์เทียบ ถูกกว่าด้วย ศูนย์ถ่ายของเหลวเป็น อะไหล่สั่งได้รอหน่อย

camry avc60 d4s 2.5 8at ปีนี้ออกขาย ไม่เกินสองล้าน
สัมประสิทธิ์ความร้อนกว่า40% หรือ n52 กลายพันธุ์ ไฟฟ้าทั้งระบบเครื่อง

honda accord 2.0t 10at ถ้าตัวนี้มาและไม่เกินสองล้าน น่าเล่นที่สุด ถ้าไม่ลุยน้ำ
เครื่องtype r ตอนม้า สาวกมุเก็นไม่ควรพลาด ข่าวลือว่าจะมา ขอให้จริงเถอะ

mazda 3 skyactiv x ปีหน้ากลางหรือปลายปี ไม่น่าเลื่อนแล้ว
ที่สุดของโลก เครื่องใหม่แกะกล่องยิ่งว่าอีผุโม้ แรงเกินตัวแบบโรตี แต่ประหยัดน้ำมัน
ราคาเท่าๆเดิม ถ้าเติมe85ได้ ทนไม่จุกจิกแบบฉีดตรงที่ขายอยู่ ตีนต้นดีอย่างที่คุย
ใส่ในcx3ใหม่ด้วย คงมีกล่องเร่ง สำนักทำแรงตั้งตัวอีกเยอะ ถ้าเกียร์ทนไหว อะไหล่ไม่โหด

มือสองยุโรป ถ้าไม่มีอู่ดี อย่าแม้แต่คิด ป้ายแดงยุ่นยังเครมกันเหนื่อย

cx5 ดีเซล มีกระทู้ก่อนๆ อธิบายไว้แล้ว ต้องเติมดีเซลยูโร5 ขึ้นไป เครื่องถึงไม่รวน
ถ้าดูแลแบบกะบะ ไม่ดูแลแบบดีเซลยุโรป ก็จะโทษรถมากกว่าเจ้าของรถ

ยิ่ง2ดีเซล บรรดาเซลขับวิ่งงานทั่วประเทศ ขนของน้องๆกะบะ เกินแสนโลยังอยู่ดี
ตั้งแต่ล็อตแรกๆ แล้วจะโทษรถอย่างเดียวก็เกินไป เครื่องยูโร6 เติมน้ำมันยูโร4
ปกติใส่ในรถสามล้านขึ้น นี่หลักแสน ล้านต้นได้สัมผัส
คู่มือระบุรหัสไว้ เทียบค่าตาราง ยังมีศรีธนญชัยเลี่ยงบาลี

crvดีเซล ดูกันต่อไปกับนมค.ใสๆ ว่าเป็นไงต่อ น้ำมันเกียร์พอได้ถูกกว่าแรนจ์เยอะ

ขอบคุณมากครับ
แคมรี่ใหม่ก็ยังไม่ค่อยโดนใจครับ แอคคอร์ดใหม่ตัวที่กำลังจะออกนี่ ผมยอมรับว่าไม่ชอบดีไซน์เอาซะเลย ส่วน new Mazda 3 skyactive X นี่ เห็นรูปแล้วชอบมากครับ แต่ไม่รู้ตัวจริงจะต่างจากตัวคอนเซ็ปมากมั้ย

เห็นในตัวเลือกไม่มีรถสองที่นั่งเลย ไม่แน่ใจว่าเพราะนั่งกันหลายคนรึเปล่า

ถ้าเอาสองที่นั่งด้วย คันพวกนี้ บางคันอาจไม่ได้นิ่ง มั่นคง เท่า c coupe, f30, f10 วิ่งแล้วอาจมีเสียงจากหลังคา แต่ได้ทรงแทน
slk r171 , slk r172 , bmw z4 e89 , audi tt tts mk2 , boxster 986 (เฉียดๆ สองล้าน ไปจน สองล้านกว่า ค่าซ่อมแพงกว่า benz bmw พอสมควร)
เหมาะขับเล่นๆ สนุกๆ เพราะถ้านั่งกันหลายคน + ของเยอะ ยังไงก็ไม่ practicle เท่าตัวเลือกแบบคูเป้หรือซีดานครับ

ขอบคุณครับ
ปกติส่วนใหญ่ ก็นั่งแค่ 2 คนครับ แต่ยังอยากได้รถขนาดที่มันนั่ง 2 คน แล้วยังใส่ถุงกอล์ฟได้น่ะครับ :-X

เชียร์ 2 ตัวคือ C-Coupe กับ F30 ครับ

ถ้าไป F30  เชียร์ตัว 328i ไปเลยครับ  แรงจะล้อฟรีทิ้งไม่ยาก แล้วตอบสนองดีสุดๆ ยิ่งเหยียบยิ่งมัน  ส่วน C-Coupe ไม่เคยครับแต่ดูรีวิวต่างๆ แล้ว เป็นรถที่ขับสนุก เท่ห์เพราะเป็น 2 ประตู  และตราดาวในไทยมันเหนือกว่าใบพัดนิดๆ ครับ  อันนี้ผมใช้ใบพัดยังต้องทำใจเลย

ขอบคุณครับ
ดูๆไว้อยู่ครับ 328 กับ Active Hybrid ไม่รุ้ว่าตัวนี้มีปัญหาประจำตัวอะไรบ้าง กำลังหาๆข้อมูลครับ น่าจะสะใจสุดๆ อยากได้จริงๆก็ C43 coupe ครับ แต่งบไม่ถึง กะหารถใช้พลางๆไปซัก 3 ปี แล้วค่อยรอสอยมือสอง C43 coupe อีกทีครับ

ออฟไลน์ jeeper

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 02, 2018, 10:11:23 »
Subaru Forester XT Turbo ครับ ป้ายแดงไปเลย แรง ช่วงล่างดี เกาะถนน นั่งสบาย ตัวถังแข็งแรง ใส่ถุงกอล์ฟได้แน่ๆ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 02, 2018, 10:45:48 »
Subaru Forester XT Turbo ครับ ป้ายแดงไปเลย แรง ช่วงล่างดี เกาะถนน นั่งสบาย ตัวถังแข็งแรง ใส่ถุงกอล์ฟได้แน่ๆ

ขอบคุณครับ ตัวนี้เคยลองขับยาวๆเหมือนกันครับ ขับดี แต่ไม่ชอบหน้าตาเอาซะเลยครับ ดูลุงๆไงไม่รู้ครับ แห่ะๆ

ออฟไลน์ Turin

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 02, 2018, 12:31:41 »
ค่ายดาวลูกไก่ ถ้าหน้าตา forestor ลุง .. ลองดู "แมวอ้วน" มือสองไหมครับ มีทั้งเกียร์ธรรมดาธรรมดาทั้งออโต้ ตัว 5 ประตูไว้ถุงกอล์ฟได้ หรือถ้าอยากใหญ่อีกหน่อยก็ legacy bm/br ... งบล้านกลาง-ล้านปลายครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 03, 2018, 11:01:11 »
ค่ายดาวลูกไก่ ถ้าหน้าตา forestor ลุง .. ลองดู "แมวอ้วน" มือสองไหมครับ มีทั้งเกียร์ธรรมดาธรรมดาทั้งออโต้ ตัว 5 ประตูไว้ถุงกอล์ฟได้ หรือถ้าอยากใหญ่อีกหน่อยก็ legacy bm/br ... งบล้านกลาง-ล้านปลายครับ

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองศึกษาข้อมูลตัวนี้ดูครับ

ออฟไลน์ Vipvipvip

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 03, 2018, 12:54:34 »
ลุคพ่อบ้านอยากแรงไป Subaru Forester XTมือ1
ลุคสปอตหน่อยก็ BMW ActiveHybrid3 F30 มือ2 1.9ล้าน รถปี2015
แรงมากเครื่อง6สูบ 3000cc เครื่องตระกูลเดียวกับ รถM+ไฟฟ้าประหยัดในเมือง

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 03, 2018, 14:46:43 »
ลุคพ่อบ้านอยากแรงไป Subaru Forester XTมือ1
ลุคสปอตหน่อยก็ BMW ActiveHybrid3 F30 มือ2 1.9ล้าน รถปี2015
แรงมากเครื่อง6สูบ 3000cc เครื่องตระกูลเดียวกับ รถM+ไฟฟ้าประหยัดในเมือง

ขอบคุณมากครับ Active Hybrid3 นี่แหล่ะครับ อยากโดนมาก กำลังหาข้อมูลอยู่ครับ  กลัวที่มันเป็นไฮบริดนี่แหล่ะครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 04, 2018, 07:11:53 »
CX-5 ดีเซล ถ้าไปอัดๆบ้าง หรือวิ่ง ตจว ก็น่าจะไม่ตันนะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 10:41:33 »
CX-5 ดีเซล ถ้าไปอัดๆบ้าง หรือวิ่ง ตจว ก็น่าจะไม่ตันนะครับ

เห็นในคลับ มีคนวิ่งต่างจังหวัด ดูแลดี ซื้อ OBD มาติด ก็ไม่รอดครับ ตัว MC แต่เจ้าตัวบอกประทับใจ ก็ยังเต็มใจที่จะใช้ต่อ ส่วนผมนี่ไม่อยากต้องพะวงขนาดนั้นน่ะครับ 555