ผู้เขียน หัวข้อ: มาแชร์ประสบการณ์ ความรู้สึกที่ได้เห็น เจ้าฟอร์ด เรนเจอร์ แรปเตอร์  (อ่าน 10633 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pegasus7700

• Hero Member
ผมเห็นว่า. ราคานี้ เอาWTไปทำเองให้ได้แบบนี้เป๊ะๆ ไม่น่าจะได้แน่นอน
และสิ่งสำคัญที่สุด. คนที่บอกว่าแพง อาจจะเข้าใจผิดคิดว่าตัวเองคือกลุ่มเป้าหมายรึป่าวครับ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ boogie2020

ผมรู้สึกว่ามันกลายเป็น boy toy ไปแล้ว ไม่ใช่รถใช้งาน  เอาไว้ขับเล่น ขับอวดกันมากกว่า

คนมีเงินก็ซื้อแน่นอนคับ ของแบบนี้  ....ก็เหมือน iphone x มันก็ทำได้ไม่ต่างจาก huawei p10 เท่าไหร่ แต่ราคาต่างกันสามเท่า
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Darkart

ถึงแพง ถ้าคนอยากได้ ต้องใจรักจริงๆ น่าจะเอามาขับเล่น ขับโชว์มากกว่าครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ผมก็ยังว่ามันไม่แพง แต่ก็ไม่ถูก
 ถือว่าสมเหตุสมผลอยู่ครับ

และถ้าผมมีตังค์ ผมซื้อครับ..
อนาคตผมว่ามันน่าจะเป็นของสะสมได้
น่าจะคุ้มค่าทางจิตใจครับ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Coat145

• Sr. Member
คนบ่นไม่ซื้อ แล้วจะบ่นทำไมหรอครับว่าแพง ส่วนตัวผมจองไปแล้ว ผมก็ว่ามันก็สมเหตุผลนิครับ ส่วนมากคนซื้อเค้าก็ซื้อของเค้า ด้วยตังของเค้าเอง การตัดสินใจด้วยตัวเอง  ท่านสมาชิกบางท่าน คิดว่าราคาต้องเท่านู้นเท่านี้ ยอดขายจะถล่มทลาย แบบนู้นแบบนี้ คือขนาดผมจองไปก่อนมอเตอร์โชว์ ก่อนเปิดราคา ถึงเปิดราคามา2ล้านผมก็ซื้อ เพราะผมว่า ความชอบของแต่ละท่านไม่เหมือนกัน ผมจึงขอว่า ถ้าท่านจะวิจารณ์ ให้ไปวิจารณ์เรื่องการขับขี่ การประกอบ เครื่องยนต์ ในส่วนนั้นๆดีกว่า มาวิจารณ์ว่าแพงไม่เเพงจะดูสมควรกว่านะครับ
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ Fly to dream

คนบ่นไม่ซื้อ แล้วจะบ่นทำไมหรอครับว่าแพง ส่วนตัวผมจองไปแล้ว ผมก็ว่ามันก็สมเหตุผลนิครับ ส่วนมากคนซื้อเค้าก็ซื้อของเค้า ด้วยตังของเค้าเอง การตัดสินใจด้วยตัวเอง  ท่านสมาชิกบางท่าน คิดว่าราคาต้องเท่านู้นเท่านี้ ยอดขายจะถล่มทลาย แบบนู้นแบบนี้ คือขนาดผมจองไปก่อนมอเตอร์โชว์ ก่อนเปิดราคา ถึงเปิดราคามา2ล้านผมก็ซื้อ เพราะผมว่า ความชอบของแต่ละท่านไม่เหมือนกัน ผมจึงขอว่า ถ้าท่านจะวิจารณ์ ให้ไปวิจารณ์เรื่องการขับขี่ การประกอบ เครื่องยนต์ ในส่วนนั้นๆดีกว่า มาวิจารณ์ว่าแพงไม่เเพงจะดูสมควรกว่านะครับ

บางทีอาจเพราะเป็น Ford ครับ บางคนเลยว่าแพง  ;D ;D ;D   ส่วนตัวถ้าทำราคาได้ประมาณ Everest 2.2+ นี่จะดีงามมาก  แต่ผมก็เข้าใจแหละ ภาษีคิดแบบรถ PPV/SUV แล้วทำมาขนาดนี้คำว่าแพงมันก็ไม่ใช่สำหรับคนที่ซื้อจริงๆนั่นแหละครับ เพราะมันคุ้มจริงๆ

ผมเห็นด้วยกับคุณครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ tnp_super

ดูไปดูมาเริ่มชิน เริ่มธรรมดาๆ

ออฟไลน์ bankiesdluffy

• Full Member
ไม่มีความเห็นครับ
เพราะไม่ได้ขับรถแนวนี้
แต่พอเห็นราคาก็แอบตกใจ

ถ้าของที่ได้มามันคุ้มค่าเงินที่จ่ายไป
ก็เรียกว่าราคาสูงครับ
แต่ไม่เรียกว่าแพง

ถ้าของที่ได้มามันไม่คุ้มค่าเงินที่จ่ายไป
ต่อให้จ่ายน้อย ก็ยังเรียกแพง

ออฟไลน์ unseen

โดยส่วนตัวผมชอบรถเเบบนี้อยู่แล้ว คิดว่าราคา ok กับของที่ได้มา

ผมเห็น ranger wt เเต่งกันก็ 2-3เเสนเเล้ว เอาเฉพาะล้อกับยางก็เกือบเเสนที่ผมเห็น

คนที่ชอบถ้ามีตังด้วยคงไม่คิดมาก

งวดหน้าขอสักใบเถอะจะจัดสักคัน ;D

ออฟไลน์ ichok

เริ่มต้นเป็นกระทู้ ไปดูรถ (Raptor) ไปๆ มาๆ กลายเป็นกระทู้บลัฟฟ์คนที่ว่าราคามันแพงซะงั้น :-\

คนเรามันมีปัจจัยหลายอย่างแตกต่างกันมั๊ย? ฐานะ วิธีคิด ถ้าเราว่ามันคุ้มก็ซื้อเถอะ บลัฟฟ์คนอื่น เพื่ออะไร? :-\
อย่าไปคิดมากเลยครับ แชร์ความคิดกันบลัฟกันพอได้นะครับ ต่างคนก็ต่างมีเหตุผลกันไป ขนาดคนซื้อมินิตอนนั้นบลัฟกันหนักหน่วงมากมายครับ ไม่ได้มีเงินอย่างเดียวต้องโง่ด้วย ก็อย่าถึงขนาดนั้นเลย55 ส่วนตัวผมคิดว่าตัวรถมันสมรรถนะสูงมากจนถ้าใครได้เอาไปใช้แบบจริงจัง บุกป่าฝ่าดง กระโดดแบบนั้นผมว่ายังไงก็คุ้มครับ และส่วนคนที่คิดจะซื้อมาประดับบารมีขับดูเท่ห์ๆเค้าอาจจะคิดว่าคุ้มของเค้าแต่สำหรับผมคิดว่าไม่คุ้มครับ แล้วแต่คนจะมอง

ออฟไลน์ thor

• Newbie
  • *
ผมชอบรถแนวนี้ คิดว่าราคาสมน้ำสมเนื้อ จองไปเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ KaIaK118

ไม่ใช่ราคาที่มันโดด เพราะ ช่างล่างหลังไม่ใช่แหนบ กับ อัตราภาษีบ้านเรา หรือเปล่า

ส่วนต่างราคา raptor ออฟชั่นที่ให้มาก็เยอะอยู่เมื่อเทียบกับ wt3.2

เรื่องรถนี่มันความพอใจส่วนบุคคล ไม่เดือดร้อนเงิน อยากใช้อะไรก็ใช้ๆไปเถอะ จะดราม่ากันไปทำไมมันก็แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคล

คหสต ถ้าฟอร์ด ปั้น raptor มาเป็นเรือธงในกลุ่มกระบะ ก็ถูกแล้ว จะไปลดแบรนด์ตัวเองทำไม
ตอน 3.2 ออกใหม่ นี่คนบ่นแพงตรึมแต่จองซื้อ มีรอครึ่งปี ขึ้นไป

ออฟไลน์ Nott1959

รู้สึกไม่ชอบครับ...แต่รักเลย

;D ;D ;D
V8 V10 V12 ONLY!!!!

ออฟไลน์ SM.

รถจริง ไม่เสร็จซะที แต่รีบขายเหลือเกิน งงกับ ford จริงๆ ทำไมชอบทำแบบนี้

ออฟไลน์ Seatar

ส่วนตัวไม่ซื้อครับ.....ไม่ใช่เพราะเรื่องราคาหรือยี่ห้อ แต่เพราะมองไม่เห็นความจำเป็นและเหตุผลที่จะต้องซื้อมาใช้งานครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
มีเงินจะก็จะซื้อถ้ามันคือกำไรชีวิต
ถ้าขับแล้วสนุกสุดเวี่ยง ที่สำคัญมันพาชีวิตกลับมาบ้านได้ ความปลอดภัยมันมีแน่ๆคนคันใหญ่ๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมยังไม่เห็นนะ แต่ราคาผมว่าไม่แพง

ออฟไลน์ Auto

ลองคิดกลับไปนะครับ    ราคานี้   

1. รถไม่ได้เสียภาษีแบบปิคอัพแล้ว  เพราะช่วงล่างเป็นสปริง แล้วน้ำหนักรถ คงไม่ใช่ 1.5 ตันแน่  ๆ   ภาษีคงเสียระดับเีดยวกับรถ PPV  ซึ่งไม่มีทางทำราคาได้เท่ากับปิคอัพทั่วไป 
  2.มิติรถ ขนาดรถไม่ใช่ Ranger  แต่มันคือ Raptor   ต้องพยายามแยกกันให้ออกก่อน      เพราะว่ารถแบบนี้ปกติแล้วบ้านเราไม่มีจำหน่าย   ส่วนใหญ่ถ้านำเข้าราคากระโดดเกิน 2 ล้าน     นี่ผลิตในบ้านเราราคาเลยถูกกว่านำเข้าแต่คงไม่ถูกเท่าปิคอัพทั่วไป  แน่นอน 

3.ช่วงล่าง ของแต่ง  + เครื่องยนต์    อย่าลืมว่าโช็ค Fox  4 ตัว ราคาน่าประมาณ 1 แสนไปแล้ว  ไม่นับยางเส้นนึงประมาณ 1x,xxx กว่าบาท รายละเอียดอื่น ๆ  อีก   

เพราะฉะนั้นราคานี้  คงไม่แพงอย่างที่คิด      แต่ถ้าเอามาเปรียบกับปิคอัพทั่วไป  คงแพง   
ขึ้นกับลูกค้าแล้วละจะซื้อหรือไม่ซื้อ   อย่าองุ่นเปรี้ยวกันเลย      รถมันคนละแบบจริง ๆ

ออฟไลน์ mothsan

ดูไปดูมาเริ่มชิน เริ่มธรรมดาๆ
จริงครับ
ดูในรูปเท่ห์จังเลย ว้าวมาก

ดูตัวจริง วันแรก อื้ม ก็ประมาณนึง
ดูตัวจริงรอบ 2  มันก็ ranger เนี่ยแหละ
ประมาณนี้ครับ ดูตัวจริงห่างกันเกือบอาทิตย์นึง