ผู้เขียน หัวข้อ: === Mitsubishi G-Wagon ยังน่าเล่นอยู่ไหมครับ? ===  (อ่าน 20014 ครั้ง)

ออฟไลน์ POPROCK

• Sr. Member
=== Mitsubishi G-Wagon ยังน่าเล่นอยู่ไหมครับ? ===
« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 15:19:32 »
อยากได้รถเอนกประสงค์
เครื่องดีเซล
ไว้ใช้ขนของ+หนีน้ำท่วม

จริงๆอยากได้ Pajero Sport มือ1
แต่กำลังทรัพย์ ไม่เอื้ออำนวย

รบกวนขอคำชี้แนะ
จากทุกท่านด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ Ohmmypp

• Hero Member
Re: === Mitsubishi G-Wagon ยังน่าเล่นอยู่ไหมครับ? ===
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 18:14:14 »
ต้องเป็นตัวมีเทอร์โบแล้วเท่านั้นนะครับ ช่วงล่างให้ฟีลลิ่งดีกว่าสปอร์ตไรเดอร์ แต่ก็นุ่มนิ่มประมาณนึง
JC TU #54

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
Re: === Mitsubishi G-Wagon ยังน่าเล่นอยู่ไหมครับ? ===
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 19:03:39 »
ตามนั้นเลยครับ จะเป็น 2800 Turbo หรือ 2500 VG Turbo ก็ได้

เพราะตัว N/A อืดมาก แถมกินจุอีกต่างหากครับ
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 19:34:56 »
ทำไมคำถามมันเหมือนที่ pantip แต่คนถามคนละคนล่ะ ?

มีข้อมูลของรถรุ่นนี้ อยู่บ้าง

รถรุ่นนี้ ออกเครื่องมาทั้งหมด 3 ตัว
- ตัวแรก 2.8 ดีเซล Swirl Chamber (คล้ายๆ Hilux Mighty-X ไม่ใช่ Direct injection แบบ Isuzu) ไม่โบ
- ตัวที่สอง 2.5 VG Turbo
- ตัวที่สาม 2.8 Turbo Rally Master

ให้หาแต่เครื่องตัวที่ 2 และ 3 ครับ ตัวแรก ไม่ควรเรียกเป็นรถ ควรเรียกว่าเรือ มากกว่า
** ระวังด้วยว่า มีบางคัน เดิมๆ จากโรงงานเป็นเครื่องตัวแรก แต่เอาไปใส่เทอร์โบให้เหมือนตัวที่สามเอง **

ออฟไลน์ nuttapatJazz

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 20:35:01 »
ทำไมคำถามมันเหมือนที่ pantip แต่คนถามคนละคนล่ะ ?

ยักษ์ไม่มีเพชรชัวร์เลย

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ ?????

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 08:28:47 »
เป็นอีก 1 คันที่ผมอยากได้ เป็นรถสำรอง และต้องซื้อให้ได้ด้วย

ผมว่าเป็นรถเอนกประสงค์ที่ใช้ได้ดีทีเดียว มีข้อดีอยู่เกือบทุกด้าน

ในตัวปีใหม่ๆ เหมือนข้อมูลที่เพื่อนๆ กล่าวมา แต่ตอนนี้รู้สึกราคา

จะสูงมากถ้าเทียบกับรถปีเดียวกัน กลุ่มเดียวกัน ( เดี๋ยวเจอกัน rally master )

ออฟไลน์ plus

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 12:13:49 »
2800 Turbo   ตัวหลังๆ รุ้สึกจะมีเเอร์ออโต้ครับ
ดีว่าครับ วิ่งกว่า  ไม่โบ

ออฟไลน์ POPROCK

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 13:07:51 »

ยักษ์ไม่มีเพชรชัวร์เลย

;D ;D

แหะๆ ขอสารภาพว่า
ผม Copy ข้อความของพี่ยักษ์มาอ่ะครับ

พอดี เพื่อนผมอยากได้รถแนว SUV นี้
ไอ้ผมก็ไม่มีความรู้มากนัก
ก็เลยมาหาข้อมูลหลายๆเวบ

ขอบคุณ พี่ยักษ์ไม่มีเพชร นะครับ
ที่ให้ผม Copy ข้อความ อิอิ
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง