ผู้เขียน หัวข้อ: // Full Review Toyota C-HR (1.8 & 1.8 Hybrid) ขับโคตรดี จากฝีมือ นักแข่งรถ ! //  (อ่าน 24806 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Full Review รีวิวทดลองขับ Toyota C-HR ทั้งรุ่นเบนซิน 1.8 CVT และ
1.8 Hybrid e-CVT ตัวเลขอัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลือง การขับขี่บังคับควบคุม
เป็นอย่างไร เชิญรับชมได้เลยครับ !

เชิญแสดงความคิดเห็นกันได้ตามอัธยาศัย

ทดลองขับ Toyota C-HR (1.8 Hybrid & 1.8 Gasoline) : Crossover ขับโคตรดี จากฝีมือ นักแข่งรถ !
http://www.headlightmag.com/full-reivew-2018-toyota-c-hr/

ออฟไลน์ Magl

เป็นไปตามนั้นครับ ดีงามเรื่องขับขี่จริงๆ แต่ความอเนกประสงค์ไม่เท่า hrv อ็อปชั่นยังขาดๆเกินๆ จองไฮบริดไว้ 2 เดือนยังไม่ผลิตรถให้ เลยหนีไป hrv แล้ว ในกลุ่มที่ออกตัว 1.8 ไป เปลี่ยนล้อแทบทุกคัน จับใส่ 18-20 กดโหลดใส่ สตัท กันหมด ของแต่งเยอะมากๆๆๆ

ออฟไลน์ HLRx

จากไม่ค่อยสนใจ รีวิวซะ พรุ่งนี้อยากไปจองตอนศูนย์เปิดทำการเลยนะเนี่ย

ออฟไลน์ lexus

สงสัยระบบเกียร์ของhvนิดนึงครับ ecvtไม่มีสายพานใช้motorแทนเกียร์แล้วมันปรับอัตราทดของเครื่องยนต์ยังไงอ่าครับ

ขอถามของรุ่นอื่นได้ววเลยละกันว่าพวกc350eที่มีเกียร์เฟือง เอาไฟฟ้ากับเครื่องยนต์มารวมกันยังไง
(ผมไม่ใช่สายวิศวะ)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
หลายเสียงยืนยันจริงๆ ผมยังไม่ได้ลองขับแต่เห็นด้วยเรื่องสีไม่รู้จะกั๊กทำไม
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ...

ออฟไลน์ SM.

ขอบคุณครับ

น่าจะเป็น toyota  คันแรกที่คุณจิมมี่ ชม มากกว่า ติ

ออฟไลน์ YZA

• Sr. Member
อ่านแล้วอยากไปลอง test drive เลยครับ
ติดแค่ว่าที่จอดรถที่บ้านสูงไปหน่อย
ใต้ท้อง CHR 155 ซม.อาจจะไม่พ้น
น่าจะเป็น crossover ที่เตี้ยสุดละ

ออฟไลน์ golf8023

ออฟชั่นมันยังไม่โดน ในรุ่น1.8MID

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

น่าคิดนะ

ถ้า C-HR ขับดีขนาดนี้

Corolla ตัวถัดไปที่มีข่าวว่า จะไม่ต้องแคร์ Taxi แล้วเพราะจะใส่เครื่อง 2.0 มันจะดีขึ้นไปอีกขนาดไหนหนอ

ออฟไลน์ Symphonic

Re:/Full Review Toyota C-HR (1.8 & 1.8 Hybrid) ขับโคตรดี จากฝีมือ นักแข่งรถ ! //
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 04, 2018, 21:54:04 »
สงสัยระบบเกียร์ของhvนิดนึงครับ ecvtไม่มีสายพานใช้motorแทนเกียร์แล้วมันปรับอัตราทดของเครื่องยนต์ยังไงอ่าครับ

ขอถามของรุ่นอื่นได้ววเลยละกันว่าพวกc350eที่มีเกียร์เฟือง เอาไฟฟ้ากับเครื่องยนต์มารวมกันยังไง

มันเป็นชุดเกียร์เฟืองแบบชุดเกียร์สุริยะอ่ะครับ (planetary gear)
โดยหลัก ๆ แล้ว มันเป็นวิธีการที่จะให้เครื่องยนต์ 1 ตัว มอเตอร์ 2 ตัว ทั้งหมด 3 แหล่งกำลัง
แต่รวมพลังกันส่งแรงไปที่เพลาล้ออันเดียวกัน 
บางทีเครื่องหมุนเร็ว-ช้า มอเตอร์หมุนช้า-เร็ว ไม่เท่ากัน หรือ มอเตอร์หมุนกลับหลัง (ชาร์จไฟ)
ด้วยชุดเกียร์แบบนี้มันทำได้หมดครับ

ออฟไลน์ saaak

• Jr. Member
  • **
โตโยต้าตีโจทย์แตกแล้ว ผมคือหนึ่งในนั้นที่ไม่คิดซื้อโตโยต้า และนี่จะเป็นโตโยต้าคันแรกในบ้าน 8)

ออฟไลน์ tsubasa

อ่านแล้วอยากได้ตัว hybrid มาใช้สักคันจริงๆ ติดตรงภายใน look cheap มากกกกก และเบาะคู่หน้าไม่มีไฟฟ้า คนแก่เซ็ง ฮ่าๆ

ออฟไลน์ bodin

CHRมีคานนิรภัยหลังครับHRVไม่มี ตั้งแต่มีเรื่องเจนภพ2ศพ รถไม่มีคานหลังถุงลมไม่ครบ6 ผมจะไม่ซื้อและบอกไม่ให้ญาติพี่น้องซื้อ >:(

ออฟไลน์ Kendow

เห็นรีิวิวพี่จิมมี่แล้ว ไม่ขอพูดอะไร "อยากด้ายยยยยยยยยยยยย" ปีหน้าคอยดูอัลติสเลย จะขับดีขนาดไหน
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ Pegasus7700

อ่านฤดูแล้วพอสรุปได้ว่า. Xv. > Chr > cx3
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ siwakorn

ขับดีกว่ารุ่นพี่ (camry ตัวปัจจุบันที่ยังขายในไทย) ด้วยใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ rotaryman

อ่านแล้วเกิดกิเลสเลยครับ :-*

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

• Full Member
ดีนะ ที่ไม่มีตังค์ซื้อ  ::) ::) ::)
~~

ออฟไลน์ nutvas

• Full Member
“Pay as you Drive : ประกันภัยแบบ “ขับเท่าที่จ่าย” (ต้องทำประกันภัยกับบริษัทที่กำหนดไว้เท่านั้น)“

เจอแบบนี้ อาจจะไม่ได้ขับครับ เพราะไม่ได้จ่าย  ;D ;D ;D ;D ;D

น่าจะเป็น “จ่ายเท่าที่ขับ” นะครับ 5555

ออฟไลน์ Fly to dream

เป็นโตโยต้าที่ผมชอบมากรุ่นนึงเลย ขออย่างนึงได้มั้ย

ประตูท้ายทึบไม่ว่า แต่บุนุ่มมาให้เถอะแล้วมันจบ นอกนั้น สีแดง + TRD ผมซื้ออ่ะ นานๆทีที่จะชอบพี่โตได้ขนาดนี้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ MCZ

• Jr. Member
  • **
  • I'M C-HR

อธิบายโดย อ.มนัส จาก TMT ครับ
W205TH
Mercedes AMG Petronas Formula One Team

ออฟไลน์ Krongbun

เห็นตัวจริงแล้วสวยโคตรๆ

ออฟไลน์ SUN-PS

อ่านแล้วน่าใช้ครับ เดี๋ยวถามลูกชายว่าสนใจไหม

ออฟไลน์ HHHsung

Full Review Toyota C-HR (1.8 & 1.8 Hybrid) ขับโคตรดี จากฝีมือ นักแข่งรถ ! //
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 09:46:33 »
เห็นตัวจริงแล้วเล็กกว่าที่คิดแอบคล้ายเก๋งมากกว่า กังวลเรื่องการมองด้านข้างที่คุณจิมมี่บอก เพราะกรุงเทพรู้ๆ กันว่า เราต้องระวังมอเตอไซค์ ส่วนมอเตอร์ไซค์ไม่จำเป้นต้องระวังเรา

ให้ซื้อมั้ย ก็ลังเล เพราะข้อดีมีมาก เหมือนมันจะดีงามแทบทั้งหมด ยกเว้นแค่การทำหน้าที่เป็นรถครอบครัวที่ไม่ตอบโจทย์เท่าไหร่ ถ้าใช้งานคนเดียวเป็นหลักคงหาทางซื้อมันแน่นอน

ปล. สรุป กุญแจซีวิคยังแค่ขยับเบาๆ ไม่แรงจนหลุดมือ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ไม่ชอบทรง CH-R แต่อ่านแล้วรู้สึกอยากได้ Altis ตัวต่อไป

ออฟไลน์ NoName__???

ถ้าไม่ได้ใช้ Lexus อยู่ก็น่าลองนะ เคยอยากได้ mini suv ไว้ใช้ในเมืองคันเล็กๆ เหมือนกัน

ออฟไลน์ Xyclop

ยาวมากๆๆๆๆ.

ออฟไลน์ peterW

อ่านแล้ว อยากไปซื้อเลย

แต่เจอตำแหน่งเบาะหลัง  ที่แผงประตูเสา C สูง +  ทั้งที่ท้าวแขน (เตี้ยมากท้าวไม่ได้เลย)  +  ที่เก็บของหลังรถ
แล้วที่บ้าน มีคนนั่งหลังบ่อยด้วย 

ดูไปดูมา  อาจจะต้องไปลงที่ XV  ติดที่เป็น Subaru

ออฟไลน์ mongolias

ผมอาจจะแปลกไม่เหมือนคนอื่น ตรงเห็นคันจริงแล้วเฉยๆแฮะ
มันคันเล็กกว่าที่ผมคิดไว้พอสมควร ลองนั่งด้านหน้าทัศนวิสัยบีบๆหน่อย ส่วนด้านหลังรู้สึกว่าเหมือนอยู่ในถ้ำ 555
เรื่องวัสดุภายใน เช่น แผงประตู ด้วยความที่อยู่กับ B-Segment มานาน ผมเลยเฉยๆ แต่ถ้าเทียบกับราคาแล้ว มันก็น่าจะดีกว่านี้หน่อยครับ

ปล. ไปดูรถเซลส์มาให้ใบราคาเสร็จ ถามได้ 2-3 คำถาม แล้วก็กลับไปนั่งจับกลุ่มคุยกันต่อ สงสัยผมไม่ใช่กลุ่มเป้าหมายเค้า 555

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ผมอาจจะแปลกไม่เหมือนคนอื่น ตรงเห็นคันจริงแล้วเฉยๆแฮะ
มันคันเล็กกว่าที่ผมคิดไว้พอสมควร ลองนั่งด้านหน้าทัศนวิสัยบีบๆหน่อย ส่วนด้านหลังรู้สึกว่าเหมือนอยู่ในถ้ำ 555
เรื่องวัสดุภายใน เช่น แผงประตู ด้วยความที่อยู่กับ B-Segment มานาน ผมเลยเฉยๆ แต่ถ้าเทียบกับราคาแล้ว มันก็น่าจะดีกว่านี้หน่อยครับ

ปล. ไปดูรถเซลส์มาให้ใบราคาเสร็จ ถามได้ 2-3 คำถาม แล้วก็กลับไปนั่งจับกลุ่มคุยกันต่อ สงสัยผมไม่ใช่กลุ่มเป้าหมายเค้า 555

ผมว่าไม่คุ้มสำหรับผมเลย