ผู้เขียน หัวข้อ: ปีนี้ Motor Show ไม่มีแสดงผลยอดจองเหรอครับ  (อ่าน 4420 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
เข้าไปหาในเว็บแล้วไม่มีเลย

ออฟไลน์ rtong

Re: ปีนี้ Motor Show ไม่มีแสดงผลยอดจองเหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 10:08:26 »
ดูกร่อยๆไม่น่าไปเดิน  เหมือนโชว์รถตามห้าง  บูธก็ไม่เต็มมีที่ว่าง
คิดว่าตอนนนี้ Moterexpro แซงไปล่ะ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

Re: ปีนี้ Motor Show ไม่มีแสดงผลยอดจองเหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 10:54:17 »
เดี๋ยวคงมีออกมาละครับ

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 11:14:05 »
รอต่อไปครับ

ออฟไลน์ TNP

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 21:42:19 »
มันเป็นงานโชว์รถ ช่วงต้นปี ปกติ ยอดขายจะไม่ค่อยสูง เหมือนงานตอนปลายปี

แต่เดี๋ยวตอนจบงาน ก็คงมีรายงานออกมาแหละครับ ว่า กวาดยอดจอง/ขาย ไปได้กี่คัน

เพราะปีนี้ มีรายงานยอดขายรถออกมาแล้ว 2 เดือน  โดยรวมๆ ยอดสูงกว่า 2 เดือนแรกของปี 2017 อยู่ราวๆ 15% ได้ ...

ข่าวดีๆ แบบนี้ น่าจะถูกใช้มากระตุ้นยอดขายรถ ตลอดปีนี้ ... สู้กับภาวะเศรษฐกิจที่ยังค่อนข้างฝืดเคือง / ดีเฉพาะบางสาขา บางธุรกิจ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 07, 2018, 21:30:03 »
รอตอนจบงานทีเดียวก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Paul sa

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 14:38:08 »
ถึงวันนี้วันสุดท้าย ยังเงียบจริงเงียบจัง อย่าว่าแต่รถ แม้แต่พริทตี้ยังไม่เห็นเลย รึว่าผมตกข่าวใดๆ ไป

ออฟไลน์ TNP

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 17:30:25 »
มีแล้วนะครับ

http://www.headlightmag.com/motor-show-2018-booking-total/

แต่ผมยังสงสัยอยู่ว่า ... มันเป็นยอดจองที่รับจองในงานนี้เท่านั้น ...

หรือ ... เอายอดจองตามศูนย์/โชว์รูม/สาขาของแต่ละยี่ห้อ ที่อื่นๆ ในไทย ในช่วงสัปดาห์นี้ ทั่วประเทศ มารวมด้วย ?? ??

ออฟไลน์ TheZero

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 09:39:35 »
มีแล้วนะครับ

http://www.headlightmag.com/motor-show-2018-booking-total/

แต่ผมยังสงสัยอยู่ว่า ... มันเป็นยอดจองที่รับจองในงานนี้เท่านั้น ...

หรือ ... เอายอดจองตามศูนย์/โชว์รูม/สาขาของแต่ละยี่ห้อ ที่อื่นๆ ในไทย ในช่วงสัปดาห์นี้ ทั่วประเทศ มารวมด้วย ?? ??

คิดเฉพาะยอดจอง ภายในงานครับ แต่.......
ก็มีบางเจ้า แอบแต่งตัวเลข รวมยอดจองจาก Showroom มาด้วย