ผู้เขียน หัวข้อ: // Sales Report เจาะลึกยอดขายรถยนต์ กุมภาพันธ์ 61 แบ่งตาม Segment //  (อ่าน 12282 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Sales Report ยอดขายรถยนต์ เดือน กุมภาพันธ์ 61 : อันดับ 1 ของแต่ละกลุ่ม
ได้แก่ Yaris, Mazda2, Civic, Accord, Sienta, ZS, CR-V, D-max,
Fortuner, H-1 และ Commuter

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/sales-report-february-2018/

ออฟไลน์ @PPs

• Jr. Member
  • **
Altis 1,885 คัน รวม Taxi หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ wittaya8

• Jr. Member
  • **
Ford Fiesta 8) 8) 8)

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
มาสด้า2  ยอดพุ่งจัง
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ TNP

• Sr. Member
Altis 1,885 คัน รวม Taxi หรือเปล่าครับ
รถส่วนตัว
รถบริษัท / หน่วยงานราชการ
รถเช่า
แท๊กซี่
ฯลฯ

น่าจะรวมหมด
ขนาด Toyota ออก Altis ให้เป็นรถประจำตำแหน่งพนักงานระดับผู้จัดการเค้า ก็รวม

ออฟไลน์ ps000000

พี่น้องยาริสขุนเข่าไร้น้ำใจมากๆ 555 แต่ 3-4-5-6 เอาตัวรอดได้ระดับ 1000 คัน +

ออฟไลน์ Staples

พี่น้องยาริสขุนเข่าไร้น้ำใจมากๆ 555 แต่ 3-4-5-6 เอาตัวรอดได้ระดับ 1000 คัน +

ตอบในฐานะ ญาติเป็นพนักงานบริษัทรถเช่านะครับ ขายดีกับบริษัทรถเช่ามาก ส่งมอบไม่ทัน ยอดขายคนธรรมดาก็เยอะ

ออฟไลน์ AkE

Mazda 2 ขายดีครับ ตลาดเก๋งช่วงนี้ C-HR น่าจะทำสั่นกันเยอะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ซีวิคอัลติสยอดไม่เกรงใจเพื่อนๆเลย

ออฟไลน์ MUK

ขอบคุณครับ
ฟอร์ดมีโอกาสแซงมิตซูไหมครับ

ออฟไลน์ Barracuda

สมแล้ว hrv ต้องกลับไปปรับตัว ดีกว่าเพื่อนแค่ความจุ

ออฟไลน์ HLRx

ขอบคุณครับ
ฟอร์ดมีโอกาสแซงมิตซูไหมครับ
ผมว่าจะโดน mazda แซงเอามากกว่านะครับ 555

ออฟไลน์ alpha14

ฮอนด้านี่ไม่คิดจะเข็นบริโอเลยรึ ยอดนี่น่าใจหายมาก อีโคคาร์ค่ายอื่นเขาโกยไปนิ่มๆสบายๆ

ออฟไลน์ TNP

ฮอนด้านี่ไม่คิดจะเข็นบริโอเลยรึ ยอดนี่น่าใจหายมาก อีโคคาร์ค่ายอื่นเขาโกยไปนิ่มๆสบายๆ

เลยมาเอาป่านนี้ ไม่ต้องคิดเข็นอะไรอีกแล้วววว 

ไปเน้นส่งออกในอาเซี่ยน ยังมีโอกาสมากกว่าอีกเยอะ

ออฟไลน์ apinui

มิน่า 1-2 เดือนมานี้ เห็น MG ZS วิ่งเยอะมาก ....

มันมีอะไรดีน้าาาา ....

ออฟไลน์ BimmerX

• Newbie
  • *
กำลังสนใจ Audi ไม่มียอดเลยเหรอครับ

ออฟไลน์ rtong

Mazda ถ้าไม่แก้ปัญหาให้ลูกค้า  และไม่ปรับปรุงดีลเลอที่เอาเปรียบลูกค้ามีหวังจะเสียทั้งชื่อเสียทั้งลูกค้าแน่ๆ
Cx-5 ไม่ปังเหมือนเดิม   น่าจะคิดทบทวนได้แล้วนะ

อย่าหลงกับยอดขายของ 2 เพราะถ้าแบ่งแยกตามตัวถัง  ตามเครื่องยนต์ออกมาจริงๆยอดขายจะไม่ได้มากกว่าคู่แข่งขนาดนั้น 

MG ก็ดูตัวอย่างไว้ 
รถดีรถสวยแต่ดูแลลูกค้าไม่ดี  พอเจ้าตลาดเขาปรับทัพ  ลูกค้าก็กลับไปหาเขาเหมือนเดิม

ออฟไลน์ Darkart

MG GS มาแบบเงียบ แซงขึ้นดับ1เลย ตามท้องถนน เห็นบ่อยมากครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
รอดู CH-R เดือน มีนาคร้บ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ rvsmart

สงสัยใน C-D segment ทำไมไม่มียอดรถยุโรปเช่น benz,bmw เลย ซึ่งน่าจะผิดความเป็นจริงไปพอสมควรครับ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

คู่แข่งของ C-HR ไม่ใช่ HR-V ซะแล้ว แต่กลายเป็น MG ZS   ฮ่าๆๆๆๆๆ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ SM.

MG6 ขายดีกว่า ซิลฟี่  :-X :-X :-X :-X :-X :-X

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

FTN มันมีดีตรงไหน ทำไมไม่มีใครโค่นได้ ? หรือว่าหาดีกว่านี้ไม่ได้แล้ว เคยนั่งของเพื่อนหลังคาเกือบติดหัว อึดอัดบอกไม่ถูก

ออฟไลน์ SLuang

เลยมาเอาป่านนี้ ไม่ต้องคิดเข็นอะไรอีกแล้วววว 

ไปเน้นส่งออกในอาเซี่ยน ยังมีโอกาสมากกว่าอีกเยอะ
นอกจากประเทศอินเดียแล้ว ที่อื่นๆ เข็นไม่ขึ้นครับ ชะตาเดียวกันกับ thailand

ออฟไลน์ bravo

FTN มันมีดีตรงไหน ทำไมไม่มีใครโค่นได้ ? หรือว่าหาดีกว่านี้ไม่ได้แล้ว เคยนั่งของเพื่อนหลังคาเกือบติดหัว อึดอัดบอกไม่ถูก

ดี ของคนอื่น
ดี ของคุณ
มันคงต่างกันอ่ะครับ
อย่างเรื่องเกาะถนน บางคนบอกว่าห่วยมากกกกกกกก
ผมเคยใช้ฟอร์จูนเนอร์รุ่นแรก 7 ปี เดินทางไกลครบทุกภาคของประเทศ ไม่เคยหลุดโค้ง ไม่เคยชนแม้แต่ครั้งเดียวครับ