ผู้เขียน หัวข้อ: ฝาท่อระบายน้ำแถวๆถนนพหลโยธินหน้าสวนจตุจักร  (อ่าน 4854 ครั้ง)

ออฟไลน์ ichok

• Sr. Member
มีใครเคยผ่านถนนพหลโยธินหน้าสวนจตุจักร เลนขวาสุดที่มีฝาท่อระบายน้ำยุบตัวลงไป ผมใช้ถนนเส้นนี้มานานพอควรแต่ก็ไม่ได้ผ่านทุกวัน ลักษณะถนนแบบนี้เค้าไม่สามารถซ่อมให้เรียบได้ใช่มั๊ยครับ เพราะกลายเป็นว่าถนนเลนนี้ไม่มีใครวิ่งเพราะเป็นหลุมในระยะทางที่ยาวพอควร มีแต่พวกกระบะที่ยอมขับรูดไปยาวๆเพราะถนนโล่งดี มีถนนแต่รถไม่เข้าไปวิ่งทำให้การจราจรติดขัดเหมือนกัน

ออฟไลน์ bingoman

• Hero Member
น่าจะซ่อมได้อยู่แล้วนะครับ ถ้าจะทำจริง

เมืองนอก ประเทศที่พัฒนาแล้ว ไม่มีชาติไหนที่ปล่อยให้ถนนเมืองหลวงตะปุตะปะแบบเมืองไทยนะ 

Thai Style ของแท้

ออฟไลน์ SitdownstrikE

ถ้าหมายถึงฝั่งตรงข้าม TMB (ขาเข้าห้าแยกลาดพร้าว) เลนขวาสุด
มันเป็นมานานแล้ว และที่เห็นคือมีแต่รถตู้ กับ แท็กซี่ วิ่งกันเป็นส่วนใหญ่

ผมว่ามันน่าจะอยู่แบบนั้นจนกว่ารถไฟฟ้าส่วนต่อขยาย และสกายวอล์ค จะสร้างเสร็จมั้งครับ นี่แหละคือความชุ่ยของงานก่อสร้างบ้านเรา

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ตอนนี้ใช้กระบะ รูดขวาสบายครับ ถ้าใช้คันเล็ก ต้องวิ่งชิดเส้นฝั่งซ้ายหน่อย ก็พอรูดได้ครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เมื่อก่อนผมวิ่งเส้นนั้นกลับบ้านทุกวัน ถ้ารถติดผมเข้าเลนที่ว่าทุกวันครับ รถเก๋งนี่ล่ะ ไหลเรื่อยๆไปเรื่อยๆไม่มีปัญหาครับ แต่ถ้ารถโล่งๆยังไงก็ไม่วิ่งเลนนั้นอยู่แล้ว

ผมว่าแก้ไขได้ แต่คนมีอำนาจไม่คิดจะแก้ไขมากกว่า

ออฟไลน์ apinui

ปัญหาฝาท่อระบายน้ำบนถนนเนี่ย เป็นมานานมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก แล้วครับ ..

ตั้งแต่สมัยผมเรียนมหาลัย จนอายุจะถึงเลข 4 แล้ว

ที่ไม่เคยเปลี่ยนแปลงเลย คือวิภาวดีฯช่วงข้ามสะพานข้ามแยกสุทธิสาร จนถึงหน้า ม.หอการค้า
และอีกหลายๆถนนครับ ไม่ใช่มีแค่เขตกรุงเทพนะ รังสิตช่วงหน้าทางเข้าหมู่บ้านเมืองเอก จนถึง หน้าแม็คโคร เลนซ้ายสุดนี่ฝาท่อระบายน้ำใหญ่ๆเลย ตรงนี้เป็นแบบนี้ตั้งแต่ห้างฟิวเจอร์พาร์คพึ่งจะสร้าง จนถึงวันนี้ก็เหมือนเดิม .....

ไม่เข้าใจว่า ทำไม ถนนเมืองไทยต้องทำฝาท่อระบายน้ำไว้บนถนน ...แถมต้องเป็นตะแกรงใหญ่ๆ และวางถี่ซะเหลือเกิน .....

รถกระบะรูดได้ ไม่ต้องกลัวพัง แต่ไม่ได้อยากรูดหรอกครับโคตรกระเทือน คนนั้งด้วยนี่กระเด้งแทบตกเบาะ ...

ออฟไลน์ mr_jub

• Full Member
หนึ่งในกระบวนงานจ้าง​ภาครั​ฐ​ คือ

การตรวจรับงานจ้าง
คณะกรรมการ​คงหลับหูหลับตา
ตรวจรับให้ผ่าน​ ไม่ทักท้วงใดๆ

นี่แหละ​ ประเทศไทยจงเจริญ
ผมขี่แต่รถตัวเมีย

ออฟไลน์ ichok

ถ้าหมายถึงฝั่งตรงข้าม TMB (ขาเข้าห้าแยกลาดพร้าว) เลนขวาสุด
มันเป็นมานานแล้ว และที่เห็นคือมีแต่รถตู้ กับ แท็กซี่ วิ่งกันเป็นส่วนใหญ่

ผมว่ามันน่าจะอยู่แบบนั้นจนกว่ารถไฟฟ้าส่วนต่อขยาย และสกายวอล์ค จะสร้างเสร็จมั้งครับ นี่แหละคือความชุ่ยของงานก่อสร้างบ้านเรา
ใช่ครับ เท่าที่ผมดูมันก็น่าจะซ่อมได้ไม่ยากนะครับ หรือมันยากไม่แน่ใจ ไม่รู้เอางบไปทำอะไรนะครับ

ออฟไลน์ SM.

มีหลายเส้นเลยนะครับ ขับเก็บฝาท่อกันไป รถพัง ไม่พัง ไม่รู้

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
อย่าทำเลยครับ เดียวจะไม่มีเลนเหลือให้วิ่ง
รูดขวามาจะ 10 ปี ละ เหมือนจ่ายค่าทางด่วนมาลงช่วงล่างแทน
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้