ผู้เขียน หัวข้อ: *-* Clip ข่าวเตรียมเสนอแก้กฏหมายควบคุมความเร็ว เป็น 110 กม. *-*  (อ่าน 7647 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
90  หยวนๆให้ 110
110 หยวนๆให้ 130

อิอิ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

เยี่ยม ;D

ออฟไลน์ BigCat

Wow ระบบตัดแต้ม คงต้องมีในรายละเอียด อย่างอื่นนอกจากความเร็ว จะสร้างถนนสีขาวได้อีกเยอะครับ
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
ดีมาก รถไม่มี cruise
ทุกวันนี้วิ่งต่างจังหวัดต้องคอยผ่อนตลอด น่ารำคาญ โดยเฉพาะแถวลำปางที่ชอบเก็บส่วยตลอด
ถ้า 110 นี่เป็นความเร็วปกติของการเดินทางไกลเลย

ออฟไลน์ Newhang

ท่านพูดจาได้น่ารักมากครับ มีเหตุมีผล มีที่มาที่ไป

ออฟไลน์ DriveOnly

เห็นเรื่องความเร็ว ขอนอกเรื่องหน่อยครับ  เรื่อง speed limit อยากให้บังคับใช้เป็นโซนๆ ไป เช่น ทางโค้ง ทางลงเขา เขตชุมชน พวกนี้เอาเข้มๆ เลย มีกล้องถ่าย แต่ต้องมีป้ายชัดเจน เหมือนประเทศพัฒนาแล้วเขาทำกัน จะได้ไม่ต้องมียืนเถียงกันให้เสียอารมณ์ ส่วนทาง highway ก็เพิ่มสัก 100-140 เร็วเกินโดนถ่ายรูป ช้าเกินก็โดนถ่ายรูป ถ้าไม่มีกล้องก็ขับกันสะเปะสะปะ สังเกตจากเส้นบูรพาวิถีเดียวนี้ ตั้งแต่มีกล้องเยอะๆ ขับรถกันเป็นระเบียบมากขึ้น

ออฟไลน์ lay

ดีครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

เห็นเรื่องความเร็ว ขอนอกเรื่องหน่อยครับ  เรื่อง speed limit อยากให้บังคับใช้เป็นโซนๆ ไป เช่น ทางโค้ง ทางลงเขา เขตชุมชน พวกนี้เอาเข้มๆ เลย มีกล้องถ่าย แต่ต้องมีป้ายชัดเจน เหมือนประเทศพัฒนาแล้วเขาทำกัน จะได้ไม่ต้องมียืนเถียงกันให้เสียอารมณ์ ส่วนทาง highway ก็เพิ่มสัก 100-140 เร็วเกินโดนถ่ายรูป ช้าเกินก็โดนถ่ายรูป ถ้าไม่มีกล้องก็ขับกันสะเปะสะปะ สังเกตจากเส้นบูรพาวิถีเดียวนี้ ตั้งแต่มีกล้องเยอะๆ ขับรถกันเป็นระเบียบมากขึ้น

ตามนี้ครับ เห็นด้วย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ V221

ควรแก้นานแล้ว แต่ก็ควรติดกล้องเยอะๆจะได้ปรับหนักๆไปด้วยครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
รอชมตอนจบ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Auto

90  หยวนๆให้ 110
110 หยวนๆให้ 130

อิอิ
  นั่นสิ  ผมมองว่าทุกวันนี้ ตำรวจก็หยวนให้กันเต็มบ้านเต็มเมืองอยู่แล้ว            ปกติกล้องจับความเร็วตำรวจก็อนุโลมให้ไม่เกิน 120 ในหลายเส้นทางอยู่แล้ว 
       ผมมองว่าไม่มีความจำเป็นต้องไปแก้กฎหมายแต่อย่างใด     สร้างปัญหาเปล่า  ๆ        เพราะว่าถ้าไม่บังคับใช้กฎหมายที่มีอยู่เดิมให้เข้มแข็ง   ออกกฎหมายใหม่มาพวกแหกกฎก็เยอะอยู่ดี    แล้วมาด่าตำรวจวิจารณ์การทำงานเจ้าหน้าที่                    คนในชาติเราต้องสร้างวินัยให้เข้มแข็งก่อนที่จะออกกฎหมายใหม่ ๆ ออกมาครับ    วินัยแบบไทยแท้ออกกฎอะไรมาก็แหกหมดละครับ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ถูกใจตรงคนไม่มีใบขับขี่โดนปรับ 5 หมื่น จำคุกไม่เกิน 3 เดือนครับ เพราะผมอยู่กลุ่มรถ Bseg กลุ่มหนึ่งคนไม่มีใบขับขี่เยอะมาก เห็นแล้วหงุดหงิด ไปพูดมากก็โดนด่ากลับมาเสียผู้เสียคนอีก อ้างได้หมด ไม่สะดวกอย่างงู้นอย่างงี้

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
อยากให้จัดหนักพวกรถเถื่อน ทะเบียนปลอมด้วยครับ ชัดเจนว่าเจตนาผิดกฎหมาย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ the kit

คุยกับคนรู้จักส่วนใหญ่ เดินทางไกล 120 เป็นมาตรฐาน
ทำไมไม่ 110 ก็ 120 มันมีตัวเลขบอกมันดูง่ายกว่าเป็นขีด

ถ้าจะแก้ กม. จริง ทำประชาวิจารณ์เลย  ถ้าเป็นผมอยากให้ highway ไม่เกิน 140
ถ้าเกินจับปรับหนัก และเผื่อค่า error ของเครื่องมือตรวจจับความเร็วด้วย +- 10%

อาจจะมองว่า 140 มันเร็วไปไหม  ต้องมองว่า ไม่ได้บังคับให้วิ่ง 140 วิ่งต่ำกว่านั้นได้
สมมุติวิ่งยืนพื้น 120 เวลาลงเนินอาจจะไหลไป 130 ได้ (แปลกแต่จริง มีกล้องจับความเร็วตรงทางลงเนิน!!)

และ กม.มันต้องบังคับใช้ทั้ง ปท. และคนทุกระดับชั้น ไม่เว้นแม้ รมต. นายกฯ
เพราะ เท่าที่สังเกตุ รถพวกนี้ วิ่งขวาตลอดและไม่ต่ำกว่า 140!!

ถ้ารีบมาก ฮ. ซิครับ คุณมีสิทธิ์ใช้อยู่แล้ว
"Make It Count"

ออฟไลน์ onbit40

• Full Member
มีกำหนด ความเร็ว พื้นฐานเลนขวาไปเลยดีกว่าไหม  เพราะไม่งั่นก็เจอ ขวา 60 อยุ่ดี 555+

เยอมันนี รถบรรทุก แซงกันเกินกว่าเวลาที่กำหนดโดนจับ
อเมริกา ถ้าคันหน้าทำให้รถติดเกิน 4 คัน ต้องหลบซ้าย ไม่งั่นโดนจับ

ขับรถที่อเมริกา ตำรวจขับตรวจวินัยอยุ่ 24 ชม.  เมืองไทยเห็นเฉพาะไปส่งนายกับตั้งด่าน...ชีวิตหน่อ

แต่ ตร ไม่สนใจทำอยุ่แล้ว ตั้งป่าน จับเมา ได้เยอะกว่า ง่ายกว่า เรื่องอื่นไม่ทำแล้วตอนนี้ 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2018, 12:29:15 โดย onbit40 »

ออฟไลน์ alpha14

มันน่าจะเป็นอย่างนั้นนะครับ บางทีทางตรง4-6เลนเป็นสิบกิโลจะวิ่ง90ก็ช้าไป

ออฟไลน์ Stp

ศูนย์โซเชียลมีเดีย ศปก.ตร. เปิดให้โหวตทาง Facebook ด้วยครับ ไปแสดงความคิดเห็นกันเลย

https://www.facebook.com/SocialMediaRoyalThaiPolice/posts/2100340726921898
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Tien.W

แต่จริงๆ นะ

ทุกวันนี้ ขับทางไกล ผมก็แช่ 110 - 120 กม./ช.ม.ตลอดนะ ผ่านทุกด่าน ไม่เคยโดนกล้องเลยนะครับ

สำหรับผม ผมพอใจ ความเร็วเท่านี้แหละ

กำลังดี ไม่ช้าไป จนง่วง ไม่เร็วไป จนต้องใช้สมาธิมาก ที่สำคัญคือ ยังเอารถอยู่ เวลามีเหตุฉุกเฉิน ครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ผมว่า 110 กำลังดีแล้ว มีเร่งขึ้นเป็น 120 บางครั้ง หนีจังหวะอันตรายได้ครับ

และที่สำคัญ รถอาจจะสมรรถนะดี คนขับก็เก่ง แต่ถนนมันห่วยนะครับ อย่าลืมตรงจุดนี้

ใจจริงผมอยากได้ High way ตัดถนนเส้นใหม่ไปทุกภาคของประเทศ มีรั้วรอบ ไม่มีไฟแดง ไม่มีที่กลับรถ แต่มีสะพานกลับรถให้

และเก็บค่าผ่านทาง แบบนี้ผมว่าดีครับ แบบมาเลเซียไงครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไอทางที่ไม่มีแยกตัดผ่านอ่ะควรแก้ได้แล้วเช่นทางด่วน ถ้ากรณีเขตชุมชนอะไรก็ตามเดิม

ออฟไลน์ SM.

ในชีวิตจริง ผมว่าไม่น่ามีผลอะไรเลย

ออฟไลน์ JeansZ

ถูกใจตรงคนไม่มีใบขับขี่โดนปรับ 5 หมื่น จำคุกไม่เกิน 3 เดือนครับ เพราะผมอยู่กลุ่มรถ Bseg กลุ่มหนึ่งคนไม่มีใบขับขี่เยอะมาก เห็นแล้วหงุดหงิด ไปพูดมากก็โดนด่ากลับมาเสียผู้เสียคนอีก อ้างได้หมด ไม่สะดวกอย่างงู้นอย่างงี้

กลุ่มกระบะแต่งซิ่งก็เช่นกันครับ โดยเฉพาะกลุ่มวัยรุ่น กว่าครึ่งนึงเลย ไม่มีใบขับขี่ หลายคน อายุไม่ถึงด้วย

พอเกิดเหตุ ชนกันมา ก็เรียก คนนู้นคนนี้ เรียกพวกในคลับ ใช้กำลัง หรือถ้าไม่อยากมีเรื่องก็ชนแล้วหนีไปเลย
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ final

แก้ทำไม กฎหมายแบบนี้ใช้ได้จริงด้วยหรอ ทุกวันนี้ก็วิ่งกันแบบไม่มีลิมิตอยู่แล้ว เอาใบสั่งมาโชว์ในคลับกันเยอะแยะ ไม่จ่ายซะด้วยก็ไม่เห็นเป็นไร แถมพวกทะเบียนปลอมหรือไม่มีทะเบียนอีก

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
ดีครับ เผื่อ Error 10% ก็จับกล้องที่ 120 พอดี

เป็นความเร็วเดินทางที่กำลังดี ไม่ง่วง เดินทางไกลได้จริง และก็ไม่ใช่ข้ออ้างว่าช้าเกินไป

แต่ไหนๆ ก็ไหนๆ ถ้าจะจับกล้องให้ทั่ว กวดขันรถใหญ่ให้ใช้เลนให้ถูกต้องด้วยเน้ออ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ bravo

+ 1 ครับ

ออฟไลน์ sudlor_gang

140 เยอะไปจ้า
พวก b segment ช่วงล่างไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่ กลัวจะมีอุบัติเหตุเยอะ
มนุษย์ไม่สนใจสภาพแวดล้อมอะไรหรอก 140 เค้าไม่สนใจรถตัวเองหรอก เค้าสนใจว่ากรูจะขับ 140