ผู้เขียน หัวข้อ: เบาะไฟฟ้าCivic fcสามารถนำมาแปลงใส่City2012ได้ไหมครับ  (อ่าน 6783 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peter Wen

• Sr. Member
ถ้าได้ต้องทำยังไงบ้าง งบประมาณต้องใช้เท่าไหร่ครับ?

ขอบคุณล่วงหน้าทุกคำแนะนำครับ
長樂.文

ออฟไลน์ motakung

• Jr. Member
  • **
Re: เบาะไฟฟ้าCivic fcสามารถนำมาแปลงใส่City2012ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 23:52:07 »
ทำไมถึงอยากได้เบาะไฟฟ้าอ่ะครับ เบาะไฟฟ้าเนี่ยก็งั้นๆแหละของเดิมๆ ดีสุดแล้ว เพราะถ้าไม่มี memory เบาะไฟฟ้าปรับไม่เคยได้จุดเดิมเลย เข้าศูนย์โดนช่างปรับตลอด โคตรเซง
In my garage
- 2017 Honda Civic Hatchback 1.5 (FK)

ออฟไลน์ w_th

• Full Member
Re: เบาะไฟฟ้าCivic fcสามารถนำมาแปลงใส่City2012ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 23:55:57 »
ทำไมถึงอยากได้เบาะไฟฟ้าอ่ะครับ เบาะไฟฟ้าเนี่ยก็งั้นๆแหละของเดิมๆ ดีสุดแล้ว เพราะถ้าไม่มี memory เบาะไฟฟ้าปรับไม่เคยได้จุดเดิมเลย เข้าศูนย์โดนช่างปรับตลอด โคตรเซง
+1 ครับ
เบาะไฟฟ้า ควรมาคู่กับเมโมรี่

ออฟไลน์ Peter Wen

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 07, 2018, 00:16:15 »

ผมชอบเบาะซีวิคตัวนี้เพราะนั่งสบาย เบาะรองนั่งกระดกได้ รองรับต้นขาผมได้ดี กระชับ ไม่ปวดเมื่อยง่ายครับ เลยอยากได้มาใส่รถครับ เบาะเดิมไม่ค่อยสบายครับ ขาผมยาวอ่าครับ
長樂.文

ออฟไลน์ tsubasa

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 07, 2018, 00:21:25 »
ผมก็เป็นคนชอบเบาะไฟฟ้า และชอบให้คู่หน้าไฟฟ้าทั้งสองด้านจะดีมาก
เบาะด้านฝั่งผู้โดยสาร ควรมีปุ่มกดปรับเบาะได้ด้านขวามือด้วย ให้คนขับกดปรับได้เหมือนพวก accord camry

ตอบไม่ตรงคำถาม ขอโทษนะครับ ฮ่าๆ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 07, 2018, 06:37:59 »
ของ Jazz ถังน้ำมันอยู่ใต้ที่นั่งคนขับ ไม่แน่ใจว่า City เหมือนกันไหม

ถ้าเหมือนกัน พื้นใต้เบาะจะสูงกว่าปกติครับ เกรงว่าจะแปลงลงไม่ได้ครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 07, 2018, 09:36:52 »
อยากทราบว่า มันแปลงเฉพาะให้ปรับเอนไฟฟ้าอย่างเดียวได้ไหมครับ?

ปรับเอนไฟฟ้าใช้สะดวก มีประโยชน์มาก

แต่ปรับเลื่อนไฟฟ้ามันชักช้าน่ารำคาญครับ สู้ปรับมือไม่ได้

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 07, 2018, 16:01:14 »
City 2012 คือ โฉม ที่แล้ว ใช่ไหม ?

ถ้าใช่ พื้นที่ใต้เบาะ เป็นถังน้ำมันครับ ไม่น่าจะลงเบาะไฟฟ้าได้ เพราะมันใช้เนื้อที่ใต้เบาะเยอะ มีมอเตอร์ด้วย

ออฟไลน์ zorara

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 13:25:05 »
ผมว่าในราคาที่เท่าๆกัน (เบิกมือ 1 เบาะ Civic ก็จะมี 25000+)
ส่วนตัวผมว่าหา Recaro ใส่ดีกว่าครับ ได้ทั้งความสวย และ Option
ปรับชักน่องได้ ตามระยะขา
ยกขึ้นลง ปรับเอนยกขาได้ น่าจะตอบโจทย์คุณ
บางรุ่นมีถุงลมดันหลังด้วย ขับสบายสุดๆ