ผู้เขียน หัวข้อ: น้องอิน"ณัฐนิชา"นักแสดงวัยรุ่นควบบีเอ็มฝ่าสายฝนเสียหลักชนต้นไม้ข้างทางเสียชีวิต  (อ่าน 9398 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2018, 10:15:30 โดย F&O »

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
น่าเสียดาย น้องยังมีอนาคตอีกใกล อายุแค่20เอง

ดูสภาพรถน่าจะหมุนหรือกลิ้งมาด้วย ขนาดฝาท้ายหลุดออกมาได้ เสียหายรอบคัน

ถนนก็ลื่นเพราะแถวนั้นฝนตกหนักตั้งแต่ตีสามตีสี่ บ้านผมก็ตก น่าจะตกทั้งกรุงเทพปริมณฑล

ออฟไลน์ Fly to dream

ข้างฟาดต้นไม้ด้านคนขับเลย

เสียใจด้วยครับ น้องยังเด็กอยู่เลย เห็นมาตั้งแต่ยังเล็กๆ  :'( :'(
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Teera

ยังเด็กอยู่เลย สงสารพ่อแม่ เลยครับ
ฝนตก ถนนลื่น ใช้ความระมัดระวัง อย่าประมาท ครับ

ออฟไลน์ BigCat

Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ achila6642

• Newbie
  • *
X1 ระบบความปลอดภัยเป็นอย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

น่าจะกลิ้งแล้วหลังคาเข้ากับต้นไม้พอดี รถอะไรก็ไม่น่ารอดครับ ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ปล. ฝนตกผมขี่มอเตอร์ไซค์แค่ 30 kph เองครับ หลังจากคว่ำมารอบนึงเลยกลัวขี่มอเตอร์ไซค์เร็วๆ เลยครับ รถยนต์ก็เช่นกันครับ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ Harem

ออฟไลน์ lorenzo

• Sr. Member
เสียใจกับครอบครัวน้องด้วยครับ ดาราหนูน้อยน่าเอ็นดู ไม่รู้น้องชินทางรึป่าว

ออฟไลน์ Number_One

• Jr. Member
  • **
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของน้องด้วยครับ

ออฟไลน์ Carrera

RIP ครับ

รถยุโรป  ผมว่าขับช้าๆกันหน่อยก็ดีครับ  เอาจริงๆ ผมว่าสมัยนี้  รถมันแข็งแรงไม่ต่างกันมาก  ยังไง ขับช้าๆ ปลอดภัยกับทั้งคนอื่นที่ร่วมถนน และกับตัวเองและครอบครัวที่นั่งมาในรถด้วย

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
อุบัติเหตุเป็นขากลับจากไปเที่ยว

ขาไปได้มีการถ่ายคลิปด้วยครับ

มือนึงถือพวงมาลัยมือนึงถือมือถือ

ก็เป็นอุทาหรณ์

ของให้พวกเราช่วยเตือนน้อง ๆ หลาน ๆ ด้วยครับ

ว่าขับรถ อย่าเล่นมือถือ ตอบแชท มันอันตรายมากครับ

ขับรถขอให้มีสติ

ขอให้ทุกท่านและตัวผมปลอดภัยในช่วงสงกรานต์นี้ครับ

ออฟไลน์ faora

• **
รถรุ่นนี้มี airbag ไหมครับ
ด้านหน้า ด้านข้าง

ออฟไลน์ Gamnoom

• **
  • Life is fighting.
2001 Mitsubishi Lancer Gen7 ท้ายเบนซ์ 1.6 M/T(sold)
2007 Honda CRV G3 2.0S(sold)
2014 BMW Series3 F30 320i base(pre LCI) (sold)
2020 MB W205 C220d Avangarde(Facelift)

ออฟไลน์ Peter Parking

• **
อุบัติเหตุเป็นขากลับจากไปเที่ยว

ขาไปได้มีการถ่ายคลิปด้วยครับ

มือนึงถือพวงมาลัยมือนึงถือมือถือ

ก็เป็นอุทาหรณ์

ของให้พวกเราช่วยเตือนน้อง ๆ หลาน ๆ ด้วยครับ

ว่าขับรถ อย่าเล่นมือถือ ตอบแชท มันอันตรายมากครับ

ขับรถขอให้มีสติ

ขอให้ทุกท่านและตัวผมปลอดภัยในช่วงสงกรานต์นี้ครับ

เห็นด้วยครับ ไฟตามถนนก็มีผลตอความปลอดภัยในการขับขี่ด้วยครับ ไม่รู้ไฟจะน้อยไปไหนกัน อันตรายมากครับ

ออฟไลน์ GaB

• Full Member
  • #StickShiftLife
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ติดตามผลงานน้องเค้าตั้งแต่น้องยังเด็กๆ

ออฟไลน์ HLRx

เสียใจกับน้องเค้าด้วยครับ
เห็นสภาพรถไกลๆ ผมคิดว่าเป็น Eco car ตัวล่างสุดนะ

ออฟไลน์ ichok

ถ้าฝนตกอยู่หรือฝนเพิ่งหยุด ผมไม่ค่อยได้ใข้ความเร็วเกิน80เลย กลัวมากๆคือน้ำขังเหินแถมาหลายครั้งขนาดขับไม่เร็วนะ ยิ่งเลนซ้ายสุดน้ำขังหรือแถวๆคอสะพานนี่ต้องระวังจับพวงมาลัยให้มั่นเลย

ออฟไลน์ Tien.W

รถรุ่นนี้มี airbag ไหมครับ
ด้านหน้า ด้านข้าง

คู่หน้า กับ ม่านถุงลม

ม่านถุงลม ทำงาน
ด้านหน้า ไม่ทำงาน (ซึ่งก็ไม่ควรจะทำ เพราะ กระแทก ด้านข้าง)

ส่วน side airbag ไม่แน่ใจว่า รุ่นนี้มีไหม ?

ออฟไลน์ ps000000

ข่าวบางสำนักบอกว่า

ไม่มีรอยเบรค

แม่ตามหามือถือหายไป

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ Draft_only

• **
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ 😭

ออฟไลน์ pongsak_877

ต้นไม้ก็มีอยู่ต้นเดียวตรงนั้น ออกซ้ายขวาสัก 3-4 เมตรก็น่าจะรอด

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ Arm

มีสัมภาษณ์คุณ บิณฑ์ บรรลือฤทธิ์ รู้จักน้องมานาน วันเกิดเหตุเหมือนจะไม่ชินทางเพราะไปคอนเสิร์ทที่พัทยากับเพื่อนๆ แล้วขับรถไปทำธุระที่ต่อที่อยุธยา แม้ว่าเพื่อนๆน้องอินจะห้ามแล้วก็ตาม แต่น้องอินก็บอกเพื่อนๆน้องว่าขับไหว แต่มาเกิดเหตุการณ์ซ่ะก่อน คุณบิณฑ์ก็บอกว่าน้องเค้าขับรถค่อนข้้างเร็วมาก เกิดเหตุช่วงตี 5 เส้นนั้นไฟถนนก็น่าจะไม่ค่อยสว่าง + ฝนลง ก็เลยเกิดอุบัติเหตุ กว่าจะมีคนเห็นก็ 7 โมงเช้าแล้ว ถ้ามีใครมาเห็นในช่วงที่เกิดอุบัติเหตุพอดี น้องเค้าอาจจะมีโอกาสรอดอีกได้มั้งครับ

ขอให้น้องไปสู่สุขติครับ เคยเห็นในละครตั้งแต่เด็ก ใจหายจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2018, 22:12:07 โดย Arm »
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ Fly to dream

มีสัมภาษณ์คุณ บิณฑ์ บรรลือฤทธิ์ รู้จักน้องมานาน วันเกิดเหตุเหมือนจะไม่ชินทางเพราะไปคอนเสิร์ทที่พัทยากับเพื่อนๆ แล้วขับรถไปทำธุระที่ต่อที่อยุธยา แม้ว่าเพื่อนๆน้องอินจะห้ามแล้วก็ตาม แต่น้องอินก็บอกเพื่อนๆน้องว่าขับไหว แต่มาเกิดเหตุการณ์ซ่ะก่อน คุณบิณฑ์ก็บอกว่าน้องเค้าขับรถค่อนข้้างเร็วมาก เกิดเหตุช่วงตี 5 เส้นนั้นไฟถนนก็น่าจะไม่ค่อยสว่าง + ฝนลง ก็เลยเกิดอุบัติเหตุ กว่าจะมีคนเห็นก็ 7 โมงเช้าแล้ว ถ้ามีใครมาเห็นในช่วงที่เกิดอุบัติเหตุพอดี น้องเค้าอาจจะมีโอกาสรอดอีกได้มั้งครับ

ขอให้น้องไปสู่สุขติครับ เคยเห็นในละครตั้งแต่เด็ก ใจหายจริงๆ

โห แบบนี้ถ้าน้องยังไม่เสียช่วงเกิดเหตุ ผมนี่สงสารน้องเข้าไปอีก น้องต้องเจ็บอยู่นานแค่ไหน  :'( :'( :'(

หนูไม่เจ็บแล้วนะ ไปสู่สุคติครับน้องอิน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ rtong

ออฟไลน์ SLuang

ผมเองมีโอกาสอุ้มลูกสาวขอถ่ายรูปกับน้องเมื่อ 12 ปีที่แล้ว ตอนนั้นน้องอินฮอตมากๆ กำลังโด่งดังสุดๆ

เมื่อวานพาลูกสาวผมมอบตัวเข้าเรียน ม.1 ได้ฟังข่าวอยู่ในรถ ช็อคและอึ้งไปชั่วขณะ ถามเมียว่าใช่น้องอินที่เราไปขอถ่ายรูปด้วยไหม?  จริงๆ รู้ว่าคนเดียวกัน แต่คนเราไม่อยากเชื่อไงครับ

ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวของน้องอิน โดยเฉพาะคุณแม่ เห็นมาตั้งแต่น้องอินแจ้งเกิดใหม่ๆ ไปด้วยทุกที่ ที่น้องอินไป
ขอให้น้องไปสู่สุคติ  เกิดใหม่ฉันใด ขอให้อายุยืน ได้มีโอกาสทำบุญทำความดีไปนานๆ เท่านาน

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
อนาคตก็กำลังสดใสแบบนี้แต่ต้องมาจากไปก่อนวัยอันควร

คนเป็นพ่อแม่คงร้องไม่ออกไงดี

ขับรถขับราก็ระวังตัวกันไว้ครับ