ผู้เขียน หัวข้อ: เหยียบเบรคแล้วมีเสียงแอ้ดๆ เหมือนกลอนประตูฝืด?!  (อ่าน 4391 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
ใครเคยเจออาการนี้มั้ยครับ สดๆ ร้อนๆ เมื่อกี๊เลย

พอสตาร์ตรถออกตัวมาเหยียบเบรคดังแอ้ดๆ ที่แป้นเบรค ลองเหยียบดังอยู่ประมาณ 10-20 ครั้งหลังจากนั้นเงียบ แต่เบรคได้ปกติ พอขับไปเรื่อยๆ ถึงที่จอดลองเหยียบดู ปรากฏว่าไม่ดังแล้ว

มีใครเคยเจออาการแบบนี้มั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2018, 20:41:59 โดย ซิ่งเข้าส้วม »

ออฟไลน์ a601970

• Sr. Member
  • ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
เคยได้ยินตอนนั่งรถบัส
ถามคนขับ เขาบอกว่าเอาจาระบีทาตรงบานพับก็หาย
เท็จจริงอย่างไรไม่ทราบ เพราะไม่เคยเห็นบานพับที่ว่ากับตาครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
สปริงก้านเบรคดังไหมครับ คุ้นๆว่าเสียงคล้ายที่ว่ามา

ออฟไลน์ scotch_fillet

เป็นเหมือนกันครับ
หาสาเหตุไม่เจอ
เพราะไปถึง 0 เสียงก็หายไปแล้ว