ผู้เขียน หัวข้อ: ที่จุดกลับรถ มอเตอร์ไซค์ควรอยู่ซ้ายหรือขวามือของรถเก๋งครับ  (อ่าน 12225 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jacob

• Hero Member
ใช่ครับ ต้องมองทั้งซ้ายและขวา (เหมือนข้ามถนนก็คงไม่มองแค่ด้านเดียวแล้วข้ามเลย) ยิ่งไปบอกตำรวจว่ากลับรถเลยมองแต่ซ้ายนี่เข้าข่ายประมาท
ปล.ข้อดีของมอไซคือเล็ก แทรกได้ ทำเวลาได้ ต่อให้รถยนต์เป็น EV หมดไม่มีควันเค้าก็แทรกไปอยู่ด้านหน้าอยู่ดีถ้ามีช่องให้แทรก อันนี้ผมพูดในแง่โลกของความเป็นจริงนะ (อย่างรถยนต์เอง เวลามีรถพ่วงกลับรถ บางคนก็ไม่รอแต่ชิดขวากลับรถแซงไปก่อน )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2018, 08:37:45 โดย Jacob »

ออฟไลน์ Nott1959

• Sr. Member
อันที่จริง ควรจะอยู่ด้านหลังของรถเก๋งจะดีที่สุดครับ
V8 V10 V12 ONLY!!!!