ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงเหมือนเหล็กไถกันหรือเสียดสีกันเวลารถวิ่ง ?  (อ่าน 13295 ครั้ง)

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
เสียงเหมือนเหล็กไถกันหรือเสียดสีกันเวลารถวิ่งดังฟี้ดดดดดดดดดดดดดดดดด

ความเป็นไปได้นอกจากลูกปืนล้อกับเพราะผ้าเบรกหมด มีอย่างอื่นที่พอเป็นไปได้อีกไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Akara

• Full Member
ถ้าเป็นที่ลูกปืน เสียงดังจะสัมพันธ์กับความเร็ว เร็วมากขึ้นก็ดังมากขึ้น

ถ้าเป็นที่ผ้าเบรก ขับไปสักพักลองลงมาจับแม็คเทียบกับข้างอื่นๆดู ถ้าร้อนมากแทบจับไม่ได้ ก็ตามนั้น

เท่าที่เจอมากับตัวนะครับ

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
ถ้าไม่มีลักษณะที่เม้นบนว่ามา ... มีอีกผู้ต้องหา คือ แผ่นกันฝุ่นเบียดจานครับ

ออฟไลน์ SLuang

• Hero Member
ลูกปืนล้อมักไม่ดัง จับล้อแล้วโยกจะจับอาการหลวมได้
ส่วนเสียง เป็นไปได้ว่าเบรคไม่คลาย อาจขับลุยน้ำมา หรืออาจจะกลไกสกปรกมากจากจับกันแน่น

ออฟไลน์ dnu

• Jr. Member
  • **
ถ้าไม่มีลักษณะที่เม้นบนว่ามา ... มีอีกผู้ต้องหา คือ แผ่นกันฝุ่นเบียดจานครับ

ผมเจอกับตัวแบบนี้เป๊ะๆ

ออฟไลน์ paeybu

ผมเจอกับตัวแบบนี้เป๊ะๆ

เจอมากับตัวอีกคนครับ แผ่นเหล็กมันถูกับจานเบรค ดัดให้มันไม่โดนก็หาย

น่าสงสัยครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

อัปเดตอาการครับ

ไปแก้ไขมาแล้ว เสียงเหล็กไถกันดังฟี้ดดดดดด ตอนนี้หายไปแล้วครับ

เขาแจ้งว่าเป็นแผ่นกันฝุ่นเบียดจาน และได้ปรับแก้ให้แล้วครับ

เพื่อให้แน่ใจอาจต้องสังเกตพรุ่งนี้อีกทีเพราะวิ่งทางไกล

ขอบคุณทุกท่านครับ