ผู้เขียน หัวข้อ: E34 525i น่าเอามาแต่งเล่นเป็น sleeper car ไหม [เป็นรถคันที่ 10 ของบ้าน ไว้ขับเล่น]  (อ่าน 11909 ครั้ง)

ออฟไลน์ supersports

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ พอดีคนรู้จักอยากขาย E34 525i สภาพดี ภายในยังวิ้งอยู่
ชอบหน้าตารุ่นนี้มานาน ถ้าซื้อจะเป็นรถคันที่ 10 ขึ้นไปของบ้าน คงเอาแค่มาขับเล่นบ้างเป็นครั้งคราว
ทนรถจุกจิกได้ มี jaguar และ benz เก่าๆ ที่ต้องดูแลอยู่เรื่อยๆ อิอิ

อยากรู้ว่า น่าเล่นไหม กลัวซื้อแล้วมาจอดทิ้ง เหมือน w124 ที่ทำเสร็จ แต่สรุปไม่ได้ขับเลย 555
ปรกติชอบ restore ให้ original แต่คันนี้ถ้ารักษาไว้เดิมๆ คงไม่ได้ราคาอยู่ดี เลยกำลังคิด จะเอามาแต่งซิ่ง ฉีกแนวตัวเอง
ไม่เคยแต่งรถกับเขาสักที e30 ก็เล็กเกิน ผมไม่ชอบ ตอนแรกหา e38 อยู่แต่คันนี้มาพอดีครับ

ถ้าวางเครื่อง ระหว่าง J กับ UZ แนะนำตัวไหนมากกว่าครับ อยากได้แบบจบง่ายๆ ไม่เกิน 500แรงม้า กดแช่ได้
จะมาทำเป็น sleeper car วิ่งเล่นบนทางด่วน อิอิ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
หาเครื่อง mpower ลงตรงรุ่นเลยดีกว่า

หัวตัด m น่าจะพอหาได้

ไม่เสียรถด้วย

พวก bmw ลงเครื่องข้ามค่ายแล้ว ราคาไม่ดีเลย

• Newbie
  • *
หาเครื่อง mpower ลงตรงรุ่นเลยดีกว่า

หัวตัด m น่าจะพอหาได้

ไม่เสียรถด้วย

พวก bmw ลงเครื่องข้ามค่ายแล้ว ราคาไม่ดีเลย

นั่นคือความคิดแว๊บแรกเลยครับ เพราะปรกติจะไม่ทำอะไร ข้ามค่าย ข้ามรุ่น แต่คันนี้ อยากมาอีก concept 555
ถ้าจะทำ M5 หรือ Alpina จริงๆ ผมว่าส่วนตัวจะรอหา touring มาทำดีกว่าครับ

ออฟไลน์ neung23

ผมเห็นตัว 520iS เกียร์ธรรมดาขายอยู่ในตลาดรถ สภาพเดิมมากกกกกกกกกกกกก

เครื่องเขาควาย m20 ที่ อาจารยท่านหนึ่งในไทย โมไว้ ขับสนุกมากนะคับ ขอบอก ตัวนี้แหละน่าเก็บ
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ wolfpack

• Full Member
E34 หา S50B38 ไม่ก็ M60B40 มาเล่นเลยครับ ไม่อยากให้ผสมข้ามพันธุ์เลย ในใจยังอยากทำ E34 540i เกียร์ธรรมดามาไว้ใช้แทน E30 เลย 555

ออฟไลน์ Sit: )

พร้อมจะลงทุน และให้เวลาไหมครับ
ถ้าพร้อมก็ลุย แต่ส่วนตัวไม่เชียร์
ปล่อยให้เป็นความชอบ อาจประทับใจกว่า

ออฟไลน์ CJ.

น่าสนใจไม่น้อยครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Turin

E34 หา S50B38 ไม่ก็ M60B40 มาเล่นเลยครับ ไม่อยากให้ผสมข้ามพันธุ์เลย ในใจยังอยากทำ E34 540i เกียร์ธรรมดามาไว้ใช้แทน E30 เลย 555
แฮ่มๆ จะทิ้งลูกผมแล้วหรอ

ปล. จัด 34 touring M50B28 ก็พอสนุกนะครับ

ออฟไลน์ AboveGod

e30 ขับเล่นๆ ก็ดีนะ

ออฟไลน์ localgame

ถ้าใส่ของตรงรุ่นไม่ข้ามค่าย ทำไปเยอะเท่าไหร่ราคาก็ขึ้นตามของที่ใส่ลงไป วันนึงเบื่อเลิกเล่นถอดขายก็ยังมีราคา แต่ถ้ารักจะไปสายญี่ปุ่นแล้วใส่ไปเท่าไหร่ราคาไม่เพิ่มตาม ยกเว้นทำเอามันล้วนๆก็พอไหวอยู่วางUZขับแบบตะบี้ตะบันก็ได้อยู่

ออฟไลน์ yod artstu

ถ้ามีรถเยอะแล้วจริงๆไม่ค่อยเชียร์นะครับ
ราคานี่ต้องทำใจเลยครับ
ยกเว้นว่ามีแหล่งลงเครื่อง M5 จบๆ

พอดีผมทำแนวเดิมๆยาวๆ 5-6 ปี จบที่ไปเกินครึ่งล้านยังไม่จบสักเท่าไหร่ครับ
มีกวนใจเป็นระยะๆจนปล่อยไปเมื่อต้นปี
ทั้งที่อะไหล่พยายามหาของใหม่ตลอด

แต่ก็ขึ้นอยู่กับว่าได้รถมายังไงตอนแรกด้วยครับ
ของผมทำจากรถพ่อตาที่บ้านดูแลมาไม่ดีเท่าไหร่
ต้องยก M50 ไม่โนส ลงตัวที่ โนสแล้วแทน
ตัวถังก็ผุต้องทำหลายอยู่

จริงๆผมว่าตัวมันหนักครับผมว่าขับแล้วไม่พริ้วเท่าไหร่
ขับอัดๆก็เกรงใจเครื่อง ในเมืองวิ่งๆติดๆมี 3 โลลิตร
ปล เครื่องเดิมๆ เติมเบนซิน 95 เพียว เช็คกำลังอัดแล้วปกติ
หัวเทียนใหม่ คอยล์จุดระเบิดใหม่ แอร์แมสใหม่
กินดุมาก

ส่วนตัวชอบ E30 กับ E34 touring มากกว่าครับ :)
แต่ถ้าเวลามี งบได้ ก็จะลองก็ได้ครับ
: )

ออฟไลน์ Buffy

พูดก็พูด สองสามวันก่อน ผมพึ่งเจอ E34 touring สีม่วงอยู่เลย ขับตามไป ชื่นชมความงามไป

ออฟไลน์ Trafalgar

• Sr. Member
- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
จอดอยู่ครับ แต่งรอบนอก AC ล้อAC2 18"ช้อคอัพ บิล เหลือง สปริงโหลด H&R เตี้ยน้อย เป็น525 M50 TU big nose vanos  ส่วนใหญ่จอด ขับเดือนล่ะ 2-3วันๆละ10-20กม. ขับเล่นๆครับ ขายแล้วได้ไม่เท่าไร สงสาร

แนะนำซื้อแล้ววางเครื่อง เดิมดีกว่าครับ ถ้ามีงบก็สลับหัวเอา แต่ผมว่า เอามาขับ เล่นๆ สวยๆ สีเงาๆ ก็ดีครับ  ของผมก็เครื่องเดิม 2 แสนโลแล้ว  เอามาวางเครื่องเดิมครับเชียร์

• Newbie
  • *
เริ่มอยากหา wagon แทนแล้วหล่ะสิ อิอิ

ผมชอบ E34 M5 Touring Elekta มากๆๆ
เป็น spec ที่ลงตัวทุกอย่าง

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
Alpina Touring เหอะนะจ๊ะ  :-*
ตอนนีิเห็นมีขายอยู่คัน เห็นว่าทำมาเยอะละ เจ้าของร้านยางขายเอง
ราคาก็ตามนั้น

Eventually i've made my home country,Thailand.

ตอนนีิเห็นมีขายอยู่คัน เห็นว่าทำมาเยอะละ เจ้าของร้านยางขายเอง
มีคันนี้อีกคัน รถแท้ เครื่อง 2.8 ราคาก้อ ... เช่นกัน

• Newbie
  • *
ไม่ทราบว่า touring ทั้งสองคันที่ขายอยู่ ราคาประมาณไหนครับ

ออฟไลน์ wolfpack

• Full Member
แฮ่มๆ จะทิ้งลูกผมแล้วหรอ

ปล. จัด 34 touring M50B28 ก็พอสนุกนะครับ

อุ๊ย พ่อตามาซะแล้ว E30ไม่ปล่อยไม่เปลี่ยนครับ ลูกชายชอบมาก บอกเป็น Sport car ของป่าป๊าเพราะมันเร็วมาก (สงสัยได้ยินแต่เสียงท่อ) วันก่อนฝนตก ก็เรียกร้องจะนั่งคันนั้นให้ได้ท่าเดียวเลย ก็ต้องขับฝ่าฝนไปซิ่งกัน กลับมาล้างกันยกใหญ่

ออฟไลน์ tom46

รถแบบนี้ ส่วนตัวผมเชียร์เป็นเครื่องของ BMW เขาเองละครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
มีคันนี้อีกคัน รถแท้ เครื่อง 2.8 ราคาก้อ ... เช่นกัน
คันนี้รอคุณ Turin เอาไปจอดคู่กับ Legacy น่ะครับ 8)
ไม่ทราบว่า touring ทั้งสองคันที่ขายอยู่ ราคาประมาณไหนครับ
คันบนนี่ผมเอารูปมาจากต่างประเทศครับ คันนี้ Alpina ครบและแท้เลย
ส่วนคันที่คุณ Turin บอกนี่รถอยู่แถวลาดพร้าว รู้สึกว่าต้องกำเศษตังค์ไป 9 แสนมีทอนนะครับ  ::)
Eventually i've made my home country,Thailand.

คันนี้รอคุณ Turin เอาไปจอดคู่กับ Legacy น่ะครับ 8)
คันบนนี่ผมเอารูปมาจากต่างประเทศครับ คันนี้ Alpina ครบและแท้เลย
ส่วนคันที่คุณ Turin บอกนี่รถอยู่แถวลาดพร้าว รู้สึกว่าต้องกำเศษตังค์ไป 9 แสนมีทอนนะครับ  ::)
คันตะหงิดๆ เหมือนกันครับ ... ยิ่งเป็นรถเช็คประวัติได้ (รถน้องเพื่อน) ยิ่งคัน ... แต่ถ้าเอามาคงต้องเอา legacy ออกครับ เลยยังนิ่งๆอยู่

ส่วนราคา ก็ตามนั้นครับ 9 แสนมีทอน

ออฟไลน์ archnine

• Newbie
  • *
ถ้าอยากลองเล่นข้ามสายพันธ์ ส่วนตัวเชียร์ UZ vvti ครับ เครื่อง V8 น้ำหนักเบา ราคาก็เบาๆ แสนนึงอาจมีทอนครับ
เหมือนเคยได้ยินว่า UZ เป็นเครื่อง V8 ของโตโยต้าตัวแรก พัฒนามาจากเครื่อง M60 ของบีเอ็มนี่แหละ มันเลยมีส่วนที่ทำให้ลงกับบีเอ็มได้ดี  (ส่วนลองเช็คข้อมูลอีกทีนะครับ ผมอาจได้ยินมาผิด)

ออฟไลน์ Ruksadindan

เชียร์ให้หาเครื่องของ BM ที่แรงที่สุดและใหม่ที่สุด