ผู้เขียน หัวข้อ: ถามอาการวีโก้มีเสียงดังครืดคราดตอนลดความเร็ว  (อ่าน 4210 ครั้ง)

ออฟไลน์ tyo00

• Full Member
รถวีโก้2.5เกียร์ธรรมดาครับ

ถ้าขับอยู่เกียร์สี่แล้วเบรคจนลดความเร็วมาเหลือประมาณ30-35กม/ชม แล้วรถจะมีเสียงดังครืดคราดคล้ายเสียงเฟืองขบกันดังออกมาครับ ซึ่งกับเกียร์อื่นไม่ดัง

อาการแบบนี้ปกติไหมครับ ถ้าทำบ่อยๆเกียร์จะพังเร็วรึเปล่า

ออฟไลน์ numtik2005

• Sr. Member
คลัชเดิมหรือคลัชแต่งครับ น่าจะเป็นเสียงสปริงกดคลัช
ของผม beral ผ้าผสม ก็ดังตอนปล่อยไหลที่ความเร็วประมาณ 60
เสียงครืดๆ 2 ครั้ง ดังไม่บ่อย พอรับได้
หาข้อมูลเพิ่มได้ที่ เว็บ vt  ครับ

ออฟไลน์ tyo00

• Full Member
เคยเปลี่ยนครัชมาแล้วครับ
แต่ไม่ใช่ครัชแต่ง