ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูหน่อยครับ civic fd ไฟอะไร กระพริบที่ความเร็ว 200กว่า  (อ่าน 7172 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member

ออฟไลน์ Xyclop

ตั้งแต่ขับมาจนขายทิ้งไปแล้ว ไม่เคยเห็นไฟนี้กระพริบเลย

ออฟไลน์ HLRx

• Hero Member
ถ้าหมายถึงไฟแดงๆ กระพริบ ผมว่ามันเริ่มกระพริบตั้งแต่ 130 นี่ครับ
รุ่นนี้สภาพเดิมๆ ขับ 120 ก็พร้อมจะบินแล้ว เหยียบไปได้งัย 200 ใจถึงมาก

ออฟไลน์ baeyongcai

ไฟเตือนเมื่อขับที่ความเร็วเกิน 120 Km/hr

ออฟไลน์ pforu

• Full Member
  • Reflection of the Future...
ไฟเตือนความเร็วขึ้น ตั้งแต่ 120 แล้ว 200 กม.ต่อชม. อันตรายนะครับ เบา เบา หน่อยก็ดี รถแรงเอาไว้แซงแบบไม่เหนื่อยแต่ขับความเร็วสูง เกิดอะไรจะคุมรถไม่อยู่
Reflection of the Future...

ออฟไลน์ Torshi

อยากรู้ด้วยคน แล้วมันขึ้นคำว่าอะไร

เคยใช้รุ่นนี้เหมือนกัน ไม่เคยเห็นสักครั้ง

2010 Honda Civic FD 1.8 AT Unichip+Idriver
2013 Honda Civic FB 1.8 AT
2013 Ford Focus 2.0 Gdi Remap
2014 Mazda 3 Skyactiv Remap
2014 Volvo V40 Cross Country T5
2015 BMW 116i M Sport Remap+H.Drive EURO(Corner Weight Balance)
2016 Toyota Revo Double Cab Prerunner 2.4G AT
2017 Honda Accord Hybrid TECH

ออฟไลน์ bodin

เสียงลมยังกับรถจะหลุดเป็นชี้นๆตั้งแต่ 140 ละยังกล้าไปต่ออีก :-X

ออฟไลน์ Panerai II

ไฟเตือนขับเร็วเกิน 120 Km/h
มันเขียนประมาณว่า “120 km/h“ ครับ
เป็นพวกรถ spec ประเทศโซนตะวันออกกลางครับ มีแบบนี้ทุกคัน ทุกยี่ห้อครับ

คลิปนี้ไม่ใช่คลิปในประเทศไทยหรอกครับ

ออฟไลน์ ken_p

มันเป็นไฟเตือนขับเกิน 120 อย่างกระทู้อื่นว่าครับ เจ้าของกระทู้ขับรถคันนี้ที่ไหนหรอครับ มันพวงมาลัยซ้ายนี่ครับ ออพชั่นคงไม่เหมือนกับของไทยมั้งครั้ง

ออฟไลน์ chaithawat

เห็นแล้วสงสารรถจัง 190 ก็ไม่อยากจะไปแล้วขึ้นทีละ 1-2 เหมือนโดนข่มขืนเลย  :o

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ใช่ๆ คลิปนี้ผมดูแล้วไม่ใช่คลิปในประเทศไทยหรอก ดูจากถนน น่าจะเป็นประเทศในแถบตะวันออกกลางแถวดูไบ ฯลฯ ประมาณนั้น และดูแล้วรถที่โน่นวิ่งเร็วจัง ขนาดกลางวันแสกๆ ยังขับเร็วขนาดนี้ รถบรรทุก้วิ่งเร็ว ขนาดไอ้หวิกคันใสคบิปตั้ง 200 กว่า ยังตามรถบรรทุกอยู่เลย 5555 อะไรมันจะเว่อขนาดนี้ประเทศนั้น ::)

ออฟไลน์ boyyyy

ผมว่าคนสมัยนี้ชอบรถที่ขับแล้วอายุยืนมากกว่าครับ