ผู้เขียน หัวข้อ: *เครื่องHR12DEในnissan marchกับรหัส XH5ในฝั่ง Renaultเป็นตัวเดียวกันหรือไม่ครับ*  (อ่าน 4793 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เครื่องยนต์ ที่ติดตั้งใน March รุ่นใหม่ เวอร์ชันไทย นั้น จะมีเพียงแบบเดียว รหัสรุ่นที่ คน Nissan
จะเรียกนั้น คือ HR12DE แต่อีกรหัสรุ่นหนึ่ง ที่พวกเขาจะคุ้นเคยไม่แพ้กันคือ รหัส XH5 ซึ่งเป็นรหัส
เครื่องยนต์ของ ฝั่ง Renault

ยกมาจากของคุณ JIMMY ครับ

ผมสงสัยว่าเป็นเครื่องตัวเดียวกันหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
It will be based on a revamped B-platform with a new 1.2?1.3 litre (XH5) engine while also retaining the HR15DE.