ผู้เขียน หัวข้อ: หาแม็ก M เก่า ขอบ 19" ที่ถอดออกมีแหล่งไหนบ้างครับ  (อ่าน 6387 ครั้ง)

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
คือจะเอามาใส่ F30 อยากได้ขอบ19" หาตามร้าน
ขายแม็กส่วนใหญ่เป็นล้อเดิมติดรถ มีแหล่งแนะนำไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ caton

ของแท้หรือก๊อปครับ??
ถ้าของแท้ ฝาก SA ที่ 0 ช่วยหาให้เลยครับ จะมีพวกที่ออก ซีรีย์ 4 ที่เปลี่ยนแม๊กตั้งแต่ออกรถล่ะต้องการปล่อยเลย
ผมก็ได้มาจาก มิลเลเนียม
นอกจากนี้ก็ตามเพจ BMW กับ BMS ครับ
แต่พอใส่แล้วต้องทำช่วงล่างต่อนะครับไม่งั้นจะดูโย่งมากๆ ไม่สวยเลย
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ :P

• Full Member
ผมเห็นในกลุ่ม F30 มีคนปล่อยล้อ 19” M Sport ของ Series 4 ใหม่อยู่นะครับ
ไม่ทราบว่าสนใจล้อลายนี้มั้ยและได้อยู่ในกลุ่มนี้แล้วหรือยังครับ ถ้ายังไม่ได้อยู่และสนใจ pm มาหาผมได้ครับ :-X
FORD EVEREST 2.5 LTD NAVI
TOYOTA HILUX VIGO CHAMP PRERUNNER 3.0G
TOYOTA ALL NEW YARIS 1.2G
BMW F30 LCI 330e M SPORT

คุณcaton ของแท้ครับ แต่หายากมากสำหรับบางลายที่ชอบ ผมฝากขายล้อเดิม และให้หาล้อที่ถอดออกจากรถใหม่ กับ SA  เป็นปีล่ะเพิ่งขายล้อเดิมได้ ส่วนล้อใหม่ไม่มีใครถอดออก อาจจะเป็นเพราะ ศูนย์นี้ มีรถออกน้อยก็เป็นได้  ......ส่วนของ ก็อปผมเห็นมีหลายร้าน ราคาพอได้ไม่แรง ลายก็ตรงใจที่ชอบ ถ้าหาของแท้ไม่ได้จริงๆ คงต้องใช้บ้าง  แต่ยังลังเลอยู่อะครับ ขอบคุณครับ

คุณohmp ลายซี่รี่ย์ 4 ลายไหนครับ ผมไม่ได้อยู่ในกลุ่มนี้ครับ ถามว่าสนใจไหม สนใจครับ ผมจะPM  ไปน่ะครับ ราคาคงแรงน่ะครับของใหม่ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tom46

• Hero Member
ลองเข้าไปดูหนเ้าซื้อขายใน bmwsociety ดูสิครับ จะมีเซียงกงที่เน้นของ bmw อยู่หลานร้านครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ TONYP

• Jr. Member
  • **
ลองเข้ากรุ๊ป F30 หรือ BMW Owner Group ใน FB
แล้วตั้งรับดูครับ

คุณtom46 ลองเข้าไปดูแล้วครับ ส่วนใหญ่ขายไปแล้วต้องตามติดตลอด ที่สำคัญบางร้าน(ใหญ่) บางร้าน(ยาง)แค่ซักถาม ด้วยความสนใจรายล่ะเอียดและซักถามก็เจอวางสายด้วยความหงุดกงิดเหมือนผมไปขอเขาฟรีๆ

คุณTONTP  ขอบคุณครับ

กำ งั้นลองเปลี่ยนเป้าหมายดูไหมครับ F30 น่าจะหาล้อใส่ง่ายเล็งไปพวก BBS LM LMR เลยก็สวยดีนะครับ

เพิ่มเติมนะครับ พอดีไปเปิดเจอพอดี น่าลองสอบถามดูครับ

http://www.bmwsociety.com/classifieds/showboard.asp?id=255128
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2018, 08:48:31 โดย tom46 »
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made

คุณtom46   ขอบคุณครับที่แนะนำ ส่วนตัวชอบลาย ก้านอ่ะครับ เพราะ ล้าง(รถเอง)ง่าย ส่วน ALPINA หรือ ลายBBS  LM  LMR  ล้างยากอ่ะ เพราะผมล้างรถเอง ประเภทสัปดาห์หนึ่งล้าง 3  วัน  ผมเห็นในCLUB 330e   และF30 ขายล้อ M 85,000 และ แสนอัพ เห็นว่าราคาแรงไปอ่ะครับ เลยคิดจะเปลี่ยนมาหาของ ข้างนอกดีไหม ได้ความกว้าง กว่าล้อ M ด้วย ขอบคุณน่ะครับที่แนะนำ

ออฟไลน์ caton

ล้อ M แท้ขอบ 19 รวมถึง 20 สเปคบีเอ็มมา ค่อนข้างหุบ คนหนีไปเล่นอันอื่นใส่ล่ะดูมีมัดกล้ามสวยกว่า ไม่งั้นก็รอง Spacer กัน 
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

Re: หาแม็ก M เก่า ขอบ 19" ที่ถอดออกมีแหล่งไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 20:43:44 »
ครับลองดูครับ ค่อยๆดูไปเรื่อยๆอดี๋ยวก็ได้ครับ ขอให้ได้ล้อถูกใจเร็วๆนะครับ

Re: หาแม็ก M เก่า ขอบ 19" ที่ถอดออกมีแหล่งไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 22:32:08 »
คุณcaton ผมก็คิดเหมือนกันครับล้อ M ขอบ 19 20 ส่วนใหญ่ มันจะหุบเข้าในเพราะ ออฟเซตจะมาก และความกว้างของล้อจะน้อยแค่ 8 หรือ 9 หามากกว่านี้ไม่ค่อยเจอ  ถ้าได้มาคงต้องรองสเปเซอร์ เพื่อให้ดูเต็มซุ้มล้อ แต่ ล้อมีราคาแพง ขนาดเก่าใช้แล้วยังไม่ลงเลย คิด คิด อยู่เหมือนกันว่า จะไปหาล้อข้างนอกใส่ดีไหมหากว่า หาได้ยาก และราคาสูง ได้ทั้งความกว้าง และออฟลึก

คุณtom46 ขอบคุณครับ คิดว่าจะหาดูเรื่อยๆ อ่ะครับ  จริงๆ อยากได้ล้อขอบ 19 M  แต่ไม่ทราบรุ่น เห็นแล้วชอบเลย ของ S4 คงต้องหาเรื่อยๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2018, 22:42:02 โดย O-ver-Late-Driver »