ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอร์ดนิวอีร่าเซลส์ในสมัยก่อน  (อ่าน 4987 ครั้ง)

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
ฟอร์ดนิวอีร่าเซลส์ในสมัยก่อน
« เมื่อ: เมษายน 12, 2018, 21:32:08 »
จากกรณีปัญหาบริการหลังการขายที่แย่และมีปัญหามาหลาย10ปีของเชฟโรเล็ตและฟอร์ดบ้านเรายุคปัจจุบันจนทำเอาหลายคนไม่เผาผี

ทำให้ผมฉุดคิดว่าในสมัยที่พี่หลายคนในนี้ยังเด็กหรือหนุ่มสาวซัก20กว่า-30ปีก่อน ฟอร์ดบ้านเราก็เคยมีตัวแทนจำหน่ายชื่อนิวอีร่าเซลส์และยนตรกิจฟอร์ด

ซึ่พอผมไปค้นในหนังสือรถเก่าทางหอสมุดแห่งชาติวันก่อนก็เพิ่งไปเห็นเต็มๆครั้งแรก

เลยขอแลกเปลี่ยนว่าสมัยก่อนฟอร์ดนิวอีร่าและยนตรกิจมีปัญหาบริการที่แย่ยิ่งกว่าหรือดีกว่าบริษัทแม่ยุคนี้ไงบ้างครับ  :-\ :-\

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
Re: ฟอร์ดนิวอีร่าเซลส์ในสมัยก่อน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2018, 21:54:56 »
ยนตรกิจฟอร์ดยังอยู่ครับ เปลี่ยนเป็นไทยยานยนต์แทน ยนตรกิจก็ขึ้นชื่อสมัยนั้นทุกยี่ห้อที่ขาย ทั้งอะไหล่แพง ศูนย์ชอบยัดเยียดเปลี่ยนอะไหล่เพื่อทำยอด แบตเตอร์ติดรถยี่ห้อมอเตอร์คราฟขายลูกละ 5,000 บาทถ้าผมจำไม่ผิด

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

Re: ฟอร์ดนิวอีร่าเซลส์ในสมัยก่อน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2018, 22:01:09 »
สงสัยครับ แล้วตอนนี้ ยนตรกิจ ที่แปลงมาเป็นไทยยานยนต์ ทำรถอะไรขายบ้างครับ นอกจาก คาราเวล

หรือเป็นดีลเลอร์ของยี่ห้อไหนบ้างอีกไหมครับ

ตอนนี้แยกออกจาก Kia เลยไหมครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 12, 2018, 22:53:19 »
สงสัยครับ แล้วตอนนี้ ยนตรกิจ ที่แปลงมาเป็นไทยยานยนต์ ทำรถอะไรขายบ้างครับ นอกจาก คาราเวล

หรือเป็นดีลเลอร์ของยี่ห้อไหนบ้างอีกไหมครับ

ตอนนี้แยกออกจาก Kia เลยไหมครับ
มีฟอร์ดกับมาสด้าครับเท่าที่จำได้

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 13, 2018, 17:19:50 »
แต่กลายเป็นว่า ยนฯ ของฟอร์ด โอเคนะครับ

เห็นฟอร์ดรังสิตคนเคลมง่ายด้วย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 13, 2018, 21:17:36 »
เมื่อก่อนแบ่งเป็นford เอเซียกับยุโรป นิวเอร่าไม่แน่ใจขาย กระบะ มาราธอนกับเลเซอร์ เฟสติว่า แล้วยนตกจจะขาย แอสปาย กับ มอนเดโอ กรานานด้า ถ้าจำไม่ผิดนะครับ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 13, 2018, 21:50:31 »

มีฟอร์ดกับมาสด้าครับเท่าที่จำได้

อัปเดตตอนนี้เหลือแค่มาสด้าครับ ฟอร์ดยุบไปประมาณ 2 ปีได้แล้วครับ ฟอร์ดตรงหัวหมาก เป็นฮอนด้าไปแล้ว
ส่วนมาสด้า ก็เหลือแค่ ร่มเกล้า สาขาเดียวครับ   
นิวอีร่า มีสถานะแค่ดีลเลอร์ครับ อยู่ ศรีนรินทร์กับรามอินทรา
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 16, 2018, 14:14:27 »
เพราะสิ่งที่ทำไว้ไม่ดีสมัยก่อน ตอนนี้ลำบากทุกที่ คนกลัว ภาพเก่าๆ คงใช้เวลาอีกนานกว่าจะลบออกได้