ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น The Coup Channel : บรรยากาศงาน Swift Standout Event //  (อ่าน 4447 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Coup Channel

• Hero Member
ระหว่างการรับสมัครกิจกรรม Swift Standout @ Chiang Mai กำลังเกิดขึ้นอยู่นี้ ลองมาดูภาพบรรยากาศงานที่เพิ่งผ่านไปจาก The Coup Channel กันก่อนนะครับ เชิญรับชมและแสดงความคิดเห็นตามอัธยาศัยครับ

http://www.headlightmag.com/the-coup-channel-swift-standout-event/

ออฟไลน์ redsun

ความรู้สึกที่ผมได้ขับ NEW SWIFT คันนี้จำนวน 3 รอบ
ในสนาม MOTOR SPORT PARK สุวรรณภูมิ

เครื่อง 1.2 แต่อัตราเร่งดีครับ กระฉับกระเฉงทีเดียว
ระบบหัวฉีดใหม่ จูนเซตเกียร์ใหม่ โครงสร้างใหม่ และลดน้ำหนักตัวรถเบาลงอีก (60 k.g.)
ระบบ TRC VSC ที่ไม่ทำงานพร่ำเพร่อ ทุกอย่างเป็นส่วนผสมที่ลงตัวมากระหว่างความสนุกและความปลอดภัย
เครื่องยนต์เงียบใช้ได้  แอร์เย็นทีเดียวครับ

ผมเองโชคดีมากๆที่ได้นั่งรอบ LUCKY LAPS ที่ขับโดยคุณ J!MMY อีก 3 รอบ
(ผมได้รับ LUCKY LAPS จากการจับฉลากจากผู้เข้าร่วมกิจกรรมในรอบนั้นทั้งหมด เฮงสุดๆๆ)

คุณ J!MMY ขับดีมากกกกกกกกก ขับสไตล์ AGGRESIVE นิดๆให้ผมนั่ง
เรียกได้ว่าดึงทุกสิ่งอย่าง ทุกความสามารถของเจ้า SWIFT ออกมาได้อย่างสุดจริงๆ

ตอนที่ผมได้ขับทดสอบ 3 รอบนั้น  ส่วนตัวผมว่า  ------------------> มันคือรถ ECO CAR ที่ขับดีใช้ได้ทีเดียว
พอผมได้นั่ง NEW SWIFT ที่ขับโดยคุณ J!MMY -----------------> ผมอยากเรียกมันว่า " SUPER ECO CAR " ซะมากกว่า

ถ้าคุณเป็นคนขับขี่รถในลักษณะทั่วๆไป เจ้า NEW SWIFT มันก็คงจะเหมือนรถทั่วๆไปที่ขับดีใช้ได้ครับ
โดยแท้ที่จริงแล้วมันได้บรรจุสิ่งดีๆ สมรรถนะที่พร้อมจะให้คุณใช้ทั้งเพื่อความสนุก และเพื่อช่วงเวลาที่คุณต้องการใช้มันอย่างยิ่งยวด ไว้แล้ว
คหสต.มันมาแบบเกินคำว่า ECO CAR รูปแบบเดิมๆไปเยอะพอสมควรเลย
(ถ้าได้ยางดีหน้ากว้าง เปลี่ยนโช้คหนึบ จะยิ่งเพิ่มสมรรถนะและความสนุกได้อีกมากมาย)

ผมเข้าใจลึกๆได้ว่า " คนที่สร้างรถคันนี้ขึ้นมา ต้องเป็นคนชอบขับรถเอามากๆ "
สนามประเภท MOTOR SPORT PARK แต่ตัวรถ(เดิมๆ) มันยังอนุญาตให้คุณใช้ความเร็วได้แบบเกินๆได้
โดยคุณยังสามารถสนุกไปกับมัน ชนิดสุดไลน์สุดท้าย และผ่านโค้งไปได้อย่างน่าประหลาดใจ
(ถ้าเป็นรถที่ไม่เด็ดจริง คงได้ไปคุยกับข้าง TRACK กันบ้างแหล่ะครับ)

ปล.
" ถ้าคุณคิดว่ามันไปได้ มันก็ไปให้คุณได้ครับ "

ปล.ปล.
ขอบคุณคุณ J!MMY คุณแพน(วันนั้นได้แนะนำไลน์สนามเจ๋งๆให้ผมด้วย)
ผู้บริหาร SUZUKI และทีมงานทุกๆท่าน ที่ได้มอบโอกาสที่ดีๆ ความสุขสนุกสนานให้ผมและเพื่อนๆ

ขอบคุณมากมากเลยครับ

ออฟไลน์ SM.

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Estefania

• Newbie
  • *
จะมีจัดขึ้นอีกมั้ยครับ อยากไปร่วมงานด้วย

ออฟไลน์ khunpan33

• Sr. Member
  • ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
เมื่อคืนขับตามหลัง นึกว่ารถยุโรป ตอนนี้ตบะมันถึงแล้วจริงๆ อยากจะจัดมาให้แม่บ้านซิ่งสักคัน  8)