ผู้เขียน หัวข้อ: (บ่น)Hyundai TH มีเเผนจะขายรุ่นอี่นบ้างไหมครับ?  (อ่าน 4966 ครั้ง)

ออฟไลน์ ..

• Sr. Member
H1 ขายดีก็จะขายเเต่ H1 อยากให้เอารุ่นอี่นเข้ามาบ้าง Elantra เปิดมาดีๆอยู่ดีๆก็หายไป ใจผมอยากให้เอา Kona มาด้วย เห็นในซีรีส์เเล้วชอบมากกกกก
มีข่าวว่าจะมาประกอบ Malaysia ด้วย

https://paultan.org/2018/01/12/hyundai-kona-arrives-in-singapore-1-0-1-6-litre-turbo/

สเป็ค Malay เป็นเครี่อง Nu MPi 2.0L Atkinson Cycle 149เเรงม้า/179นิวตัน ซึ่งผมโอเค ไม่ได้ต้องการเครี่องเทอร์โบ เเค่นี้เหลือๆ

โดยเฉพาะสีนี้

:-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-*

ออฟไลน์ cadherin

Re: (บ่น)Hyundai TH มีเเผนจะขายรุ่นอี่นบ้างไหมครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 10:23:03 »
ไม่ตั้งใจทำตลาด​มากกว่า​ครับ

อ่านผ่านๆ​ ว่า​ Hyundai Kia จะเน้นทำตลาดอาเซียน​ให้มากขึ้น​ เพราะยอดขายในจีน​หดตัว

จะเปิดโรงงาน​ที่เวียดนาม​ กำลังการผลิต​ 30000 คัน/ปี
http://m.theinvestor.co.kr/view.php?ud=20171025000764

หวังว่าจะทำตลาดที่ไทยด้วย

ออนไลน์ DriveOnly

Re: (บ่น)Hyundai TH มีเเผนจะขายรุ่นอี่นบ้างไหมครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 11:45:08 »
ชอบแต่ไม่มีคนซื้อก็เท่านั้นนะครับ เพราะเมืองไทยเน้นราคาถูก option เยอะ sonata ตัวก่อน เครื่อง 2.0 ราคา 1.8 ล้าน คนไทยไม่ซื้อเลย Elantra ก็ทำตลาดหนักประกัน 7 ปี ราคาไม่หนีรถประกอบมนประเทศเท่าไหร่ คนก็ไม่ซื้อกัน ยิ่งเจอ Civic top form ขนาดนี้เกิดยากมาก ปัจจุบันเปิดตลาด Ioniq EV ดูระแสตอบรับก็ไม่ดี เพราะราคา 1.749 ล้าน คนไทยบอกไปซื้อ camry accord หรือ civic altis แล้วเอาส่วนต่างไว้เติมน้ำมันดีกว่า

ออฟไลน์ BeeZilla

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 18:43:18 »
สวยอ่ะ ผมชอบตั้งแต่ Sonata ละ แต่ทำใจกับราคาไม่ได้จริงๆ แค่เรื่องเดียวเลยเนี่ย

ออฟไลน์ lambkin

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 23:42:07 »
หน้าตาตัว Kona ไฟฟ้าสวยเลยครับ

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 15, 2018, 00:42:45 »
Kona ที่ข่าวเคยบอกว่าจะมาท้าชิง CHR ผมว่าความสวยต่างกันหลายขุมอยู่

ออฟไลน์ coolcarrera

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 15, 2018, 15:36:10 »
นอกเรื่องหน่อย
ไม่ทราบชื่อ login มาจากที่ Clarkson แซว hammond หรือเปล่าครับ

"well done hammond you blithering idiot"

ออฟไลน์ ..

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 15, 2018, 17:23:15 »
ไม่ทราบชื่อ login มาจากที่ Clarkson แซว hammond หรือเปล่าครับ

"well done hammond you blithering idiot"

เอามาจากอันนี้อะครับ Ambulance Challenge

ออฟไลน์ coolcarrera

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 15, 2018, 18:30:43 »

มีอันใหม่ละครับ ฮาดี

https://www.facebook.com/thegrandtour/videos/746653142199896/?hc_ref=ARRQBV3M8fzz5JEioSWQqUqRVSXxKhcAaV8ZEBHo3LBCAqiYrAYBZEFEPK9wlAAKA9I

เอามาจากอันนี้อะครับ Ambulance Challenge

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 15, 2018, 22:23:37 »
เอาเข้ามาแล้วซื้อมั้ยครับ ตอน elantra มาได้อุดหนุนรึเปล่า

ดูการตั้งราคาก็ชัดเจนว่าเค้าไม่ได้ตั้งใจทำตลาดขนาดอัดฉีดเงินมาบิ้วแบรนด์จริงจังถ้าเทียบกับ audi ของคุณแป้ง รุ่นที่ขายดีเค้าก็ทำตลาดต่อ

เหมือน kia sportage กับ cetaro เข้ามาซื้อกันรึเปล่า ของมันขายไม่ดีเค้าก็ไม่เอาเข้ามาให้ขาดทุนสิครับ ไปอุดหนุน stinger เพิ่มยอดให้เค้าสิครับอนาคตอาจจะเอา kia สวยๆเข้ามาอีกนะ

demand มันน้อยราคามันก็เลยสูงกว่าเพื่อนๆในระดับเท่ากัน ถ้าเอาเข้ามาละแพงกว่านิดนึงแต่ได้ของน้อยกว่าจะยังยืนยันจะซื้อหรือว่าจะบอกไม่คุ้มไปเอาฮอนด้าดีกว่า

ออฟไลน์ mellifluous

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 16, 2018, 12:41:16 »
เคยใช้ Hyundai Sonata ตอนอยู่ที่เมกา (รถเช่า) รถค่อนข้างดีมากอยู่นะครับ นั่งสบาย ช่วงล่างดี ขับครึ่งปี ไม่เจอปัญหาอะไร

เห็นที่เมกาใช้ฮุนไดกันเยอะมาก สิงคโปร์ก็เช่นกัน แต่ในไทยดันไม่นิยมกัน อยากให้ลองเข้ามาทำตลาดจริงจังดู

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 21, 2018, 07:39:54 »
บ้านเราตลาดเล็ก จนเกากลีไม่เหลียวมอง รอต่อไป