ผู้เขียน หัวข้อ: Ford Ranger ในไทย มีโอกาสได้ใช้เครื่องเบนซิน 2.3 Ecoboost ไหมครับ  (อ่าน 5401 ครั้ง)

ออฟไลน์ JeansZ

• Hero Member
เห็นเวอร์ชั่นอเมริกาได้เครื่องตัวนี้ แล้วเวอร์ชั่นไทยมีโอกาสได้ใช้เครื่องตัวนี้เป็นพลังงานทางเลือกไหมครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ tnp_super

คิดว่าคงไม่ คงจะเป็น 2.0 Ecoblue

ออฟไลน์ xman2029

2.0 ecoblue ดีเซล แน่นอน ส่วนจะได้หอยคู่ไหมต้องลุ้นกัน

ออฟไลน์ Pegasus7700

หากได้2.3จิง ด้วยราคาไม่ต่างจากเดิมละก้อ...แซ่ปมาก
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
HONDA ACCORD G8 '12
FORD EVEREST 3.2+ '16
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA CITY S '15

ออนไลน์ Auto Messe

• Full Member
ขนาด raptor, everest รถไฮโซแท้ๆยังไม่ใส่มาเลยครับ
เท่าที่จำได้ลางๆ ranger t6 ตัวแรกๆก็เคยใส่เครื่องเบนซินมาให้แล้วแต่ไม่เป็นที่นิยม

ออฟไลน์ Mark Wahlberg

2.3 ecoboost  ใส่มาระดับมัสแตง
กำลัง300กว่าแรงม้า  ยากมากจะนำมาใส่กระบะ ใส่แรพเตอร์ อัพราคา2ล้าน กล้าซื้อไหม

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่มีทางครับ 2.0Ecoboost ในจีนของEVยังไม่มาเลย

ออฟไลน์ masuoka

• Sr. Member
ปัจจุบันมันไม่ใช่ one ford เท่าไหร่ครับ ตัวรถโดยเฉพาะเครื่องเกียร์ไม่เหมือนบ้านเราในหลายประเทศ

ออฟไลน์ Fly to dream

ปัจจุบันมันไม่ใช่ one ford เท่าไหร่ครับ ตัวรถโดยเฉพาะเครื่องเกียร์ไม่เหมือนบ้านเราในหลายประเทศ

ไม่หรอกครับ ที่ต่างกับชาวโลกมีแค่จีนกับ US นอกนั้นทั้งโลกเหมือนๆกัน

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
กลุ่มลูกค้ากระบะเบนซินเป็นใครอ่ะครับ พวกซื้อไปซิ่ง? พวกเชิงพานิช? ไม่รู้ยังนิยมซื้อไปดมแก๊สกันอยู่รึเปล่า

ออฟไลน์ tsubasa

• Sr. Member
อยากได้เครื่องเบนซินเหมือนกันครับ เพราะตอนนี้ใช้ everest อยู่ ไม่ชอบเสียงเครื่องดีเซลที่ดังและกลิ่นไอเสียมันเหม็นมากกว่าพวกเบนซินครับ

ออฟไลน์ golf8023

ฝันเลยครับ ไม่เหมาะกับตลาดบ้านเราเลย
เอาRaptorเข้ามาแล้ว ราคาล้านกลางๆ
ถ้า2.3มา ต่อให้เป็นตัวWildtrack น่ากลัวราคาทะลุ1.5ล้าน จะขายไม่ออกเอา

ออฟไลน์ SM.

คิดว่าคงไม่ คงจะเป็น 2.0 Ecoblue