ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับช็อคอัพ Ozy Westcoat ครับ  (อ่าน 3760 ครั้ง)

ออฟไลน์ wanartit

• Newbie
  • *
สอบถามเกี่ยวกับช็อคอัพ Ozy Westcoat ครับ
« เมื่อ: เมษายน 17, 2018, 22:56:26 »
คือผมรับรถต่อมาตอนนี้ได้รถล่ะ โช็คกับสปริงติดรถมาเป็น Ozy West coat หนัา/หลัง (ตอบขับมารู้สึกดีมากไม่เวียนหัวเลยไม่สะเทือนแบบหัวสั่นหัวคลอนด้วยครับเป็นบุคคลิกของ BT-50 Pro ด้วยมั้ง?)
อยากสอบถามว่าท่านใดใช้โช๊คแบบนี้บ้างคัรบ มันต้องดูแลรักษาอะไรเป็นพิเศษไหมหรือว่าใช้งานได้เรื่อยๆไม่ต้องเช็คอะไรเหมือนโช็คติดรถจากโรงงานครับเพราะดูในประวัติที่มากับรถ มีใบเสร็จที่เจ้าของ
เดิมเค้าเอาไปเข้าศูนย์(ของโช๊ค)มาหมดไปตั้ง 2,000กว่า

ออฟไลน์ mr_jub

• Full Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับช็อคอัพ Ozy Westcoat ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2018, 08:26:05 »
ใช้อยู่เหมือนกันคับใน T6
ผ่านไปสามหมื่นโลทางดำตลอด ไม่มีปัญหาเลย

หมดไป สองพัน สงสัยเจ้าของเดิมไปรีวาว์ลมาใหม่

ผมขี่แต่รถตัวเมีย

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับช็อคอัพ Ozy Westcoat ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2018, 10:02:00 »
ใช้งานปกติ  ครับ ไม่มีอะไร

ออฟไลน์ wanartit

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2018, 11:23:24 »
ขอบคุณพี่ทั้งสองด้านบนมากครับ ผมจะได้สบายใจเพราะใช้งานอยู่อุตรดิตถ์คัรบถ้าต้องเทียวไปกรุงเทพฯบ่อยๆคงไม่สะดวก