ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำศูนย์บริการ/อู่นอก ดูแล มาสด้า หน่อยครับ  (อ่าน 29600 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lockjung

• Newbie
  • *
คือผมเพิ่งได้มาสด้า 2 sky 1.3 มือสองมา
รบกวนพี่ๆ แนะนำ ศูนย์บริการ มาสด้า ที่บริการดีๆ ราคาไม่แรง หน่อยครับ
และอู่นอกที่ดูแลมาสด้าตัวนี้ได้หน่อยครับ เพื่อสำหรับหลังจากหมดประกันศูนย์ 3 ปี (สิ้นปีนี้ก็หมดละ)

ผมอยู่แถวกัลพฤกษ์ บางบอน จอมทอง นะครับ

รบกวนพี่ๆ แนะนำหน่อยครับ

ปล. เจ้าของเดิม เค้าเข้าศูนย์พระราม 7 นะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
Re: แนะนำศูนย์บริการ/อู่นอก ดูแล มาสด้า หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2018, 19:41:29 »
แนะนำ Moo (หมู) Engine Shop

อู่นี้ไม่ได้อยู่ใน zone ที่คุณต้องการ แต่เก็บไว้เป็นทางเลือกได้ครับ

ออฟไลน์ dorakun

• Full Member
Re: แนะนำศูนย์บริการ/อู่นอก ดูแล มาสด้า หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2018, 09:19:09 »
ถ้าเอาศูนย์ผมอยู่บางแค แต่ไปเข้าที่มาสด้าบรม.
โดยรวมผมว่าบริการดีนะครับ. เรื่องความรู้พนักงานสำหรับผมผ่านเบื้องต้นครับ.

ออฟไลน์ Whatman

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2018, 12:10:36 »
ผมอยู่โซนปทุมใช้บริการอู่นอกอยู่ 2 ที่คับ

Mp Service อู่ตั้งอยู่บริเวณหัวมุมวงเวียนพระราม 5
K Auto Service รามอินทรา กม.9
อู่คุณ MOO เคยคุยแล้วตรงไปตรงมาดีครับแต่ไกลไปหน่อยไว้งานทำแรงอาจไปใช้บริการคับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 18, 2018, 15:58:48 »
แนะนำ Moo (หมู) Engine Shop

อู่นี้ไม่ได้อยู่ใน zone ที่คุณต้องการ แต่เก็บไว้เป็นทางเลือกได้ครับ

ขอบคุณครับ เคยได้ยินชื่อมาบ้างครับ

ถ้าเอาศูนย์ผมอยู่บางแค แต่ไปเข้าที่มาสด้าบรม.
โดยรวมผมว่าบริการดีนะครับ. เรื่องความรู้พนักงานสำหรับผมผ่านเบื้องต้นครับ.

ครับ ที่นี้เป็นตัวเลือกแรกๆ ที่ผมคิดไว้
แต่ต้องโทรไปนัดคิวล่วงหน้าก่อนไมครับ และก็เป็นการเข้าศูนย์นี้ครั้งแรกด้วยอะครับ

ผมอยู่โซนปทุมใช้บริการอู่นอกอยู่ 2 ที่คับ

Mp Service อู่ตั้งอยู่บริเวณหัวมุมวงเวียนพระราม 5
K Auto Service รามอินทรา กม.9
อู่คุณ MOO เคยคุยแล้วตรงไปตรงมาดีครับแต่ไกลไปหน่อยไว้งานทำแรงอาจไปใช้บริการคับ

Mp Service เป็นอู่นอกที่ผมคิดๆไว้อยู่หลังหมดประกันศูนย์เลยนะครับ ไม่ไกลจากบ้านมากนัด

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 09:13:09 »
ผมเพิ่งได้ตัวนี้มาเดือนกว่าๆ ปัญหาที่เจอกันบ่อยทำให้ขึ้นยานแม่คือ เกียร์พัง ส่วนใหญ่จะเป็นกันที่หลัง 5 หมื่นกิโลครับ
แนะนำให้ถ่ายน้ำมันเกียร์บ่อยหน่อยทุก 2 หมื่นกิโล ถึงแม้คู่มือจะไม่ได้ระบุให้ถ่าย...อยากให้เกียร์อยู่กับเรานานๆ ต้องขยันถ่ายครับ
ตอนนี้เช็คประวัติเลยเคยถ่ายบ้างรึยัง ถ้ายังไม่เคยจัดการอันดับแรกเลยครับ ::)

ผมว่ามันขับดีนะไม่อืดอะไร แต่มุมอับสายตามันเยอะเหมือนกัน และช่วงล่างมันแข็งไปหน่อย ใส้แอบกระเทือน5555
แต่ชอบพวงมาลัยมาก ขับสนุกดีครับ ;D

ออฟไลน์ paeybu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 10:17:07 »

ขอยืนยันอีกเสียงครับ ถ้าศูนย์ที่นี่ ok สุดแล้วครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 17:16:22 »
ผมเพิ่งได้ตัวนี้มาเดือนกว่าๆ ปัญหาที่เจอกันบ่อยทำให้ขึ้นยานแม่คือ เกียร์พัง ส่วนใหญ่จะเป็นกันที่หลัง 5 หมื่นกิโลครับ
แนะนำให้ถ่ายน้ำมันเกียร์บ่อยหน่อยทุก 2 หมื่นกิโล ถึงแม้คู่มือจะไม่ได้ระบุให้ถ่าย...อยากให้เกียร์อยู่กับเรานานๆ ต้องขยันถ่ายครับ
ตอนนี้เช็คประวัติเลยเคยถ่ายบ้างรึยัง ถ้ายังไม่เคยจัดการอันดับแรกเลยครับ ::)

ผมว่ามันขับดีนะไม่อืดอะไร แต่มุมอับสายตามันเยอะเหมือนกัน และช่วงล่างมันแข็งไปหน่อย ใส้แอบกระเทือน5555
แต่ชอบพวงมาลัยมาก ขับสนุกดีครับ ;D

ประวัติยังไม่เคยเปลี่ยนน้ำเกียร์เลยครับ จะ 5 หมื่นโลละ เดียวเข้าศูนย์เช็คระยะ ต้องเปลี่ยนแล้วละครับ