ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อAltis Esport เช็คเดือนปีที่ผลิตรถอย่างไรครับ  (อ่าน 4386 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peter Wen

• Sr. Member
รบกวนขอคำแนะนำจากพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับ ขอบคุณครับ
長樂.文

ออฟไลน์ ismael

• Sr. Member
Re: จะซื้อAltis Esport เช็คเดือนปีที่ผลิตรถอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2018, 19:43:20 »
belt นิรภัยคนขับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
Re: จะซื้อAltis Esport เช็คเดือนปีที่ผลิตรถอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2018, 19:51:54 »
ปกติค่าย T จะแปะสติ๊กเกอร์เอาไว้ตรงขอบประตูหน้าครับ

แบบนี้ครับ
http://www.newaltisthailandclub.com/index.php/topic,5801.0.html

รถผมก็มีแปะไว้ครับ  :D

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2018, 20:10:59 »
อีกที่นึงคือ เปิดฝากระโปรงหน้ารถ มันมีแผ่นอะลูฯอยู่ในมุมด้านข้างของห้องเครื่องด้านขวามือเราครับ

ออฟไลน์ Arm

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 18, 2018, 20:34:44 »
ประตูหน้าซ้ายรถตรงเสา B จะมีเพลทสีดำบอกรายละเอียดรถไว้หมดครับ

จริงๆช่วงนี้จะได้รถผลิตใหม่ๆแน่นอน แท็กซี่ซื้อล็อตเก่าไปหมด แล้วโตโยต้าใหญ่ก็เปลี่ยนนโยบายให้ผลิตรถตามใบจองลูกค้าครับ
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 09:41:16 »
ประตูหน้าซ้ายตรงเสา B บอกทุกอย่างครับ ทั้งสีรถ เครื่องยนต์ ระบบส่งกำลัง วันที่ผลิต โรงงานที่ผลิต
และโตโยต้าไม่มีรถเก่าค้างสต็อค ทั้งหมดจะเป็นรถใหม่ผลิตตาม Order ครับ

อย่างอัลติส MC17 ของผม ตัวรถผลิตเสร็จกุมภา ผมไปจอง 24 มีนา รับรถจริง 06 เมษาครับ

ผมอยากแก้ข้อความตามเว็บอัลติสนิดนึง

http://www.newaltisthailandclub.com/index.php/topic,5801.0.html

ในคลับ บางข้อความบอกว่า 2ZR เป็นเครื่องยนต์ประสิทธิภาพต่ำ ไม่รู้เค้าเอาตรงไหนมาวัด
สมัยก่อนไม่ว่าจะ 1ZZ, 2ZZ, 3ZZ  คือพี่น้องกัน ใช้ของร่วมกันเกือบทั้งหมด

ZR ก็เหมือนกัน 1ZR, 2ZR, 3ZR ก็คือพี่น้องกัน ท้องพ่อแม่เดียวกัน ใช้ของร่วมกัน

ตัวเลขทาง HLM ก็ทดสอบแล้ว ไม่ว่าจะพี่หรือน้อง (1ZR, 2ZR) มีอัตราเร่งที่ดีมาก และประหยัดด้วย
ฉะนั้นแล้วที่เค้าบอกว่า 1.8 เป็นประสิทธิภาพต่ำ คงไม่ใช่แล้วละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2018, 09:52:39 โดย No Trespassing »