ผู้เขียน หัวข้อ: BMW X5 กับ AUDI Q7 ขอคำแนะนำหน่อยครับ ตัวไหนน่าเล่น ครับ  (อ่าน 18869 ครั้ง)

ออฟไลน์ i_jammy

• Newbie
  • *
พอดีกำลังจะตัดสินใจซื้อสักคัน เผอิญเป็นคนชอบรถ SUV (แบบว่า ออกต่างจังหวัด ขึ้นเขา) หรูได้ ตัวไหนน่าเล่นครับผม

ใครที่เคยขับ review ให้อ่านด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

แล้ว อีก 1 เรื่อง ขอคำแนะนำด้วย รถเกรย์มาร์เก็ต น่าเล่นไหมครับ

ที่พวกนำเข้า BMW X6 / AUDI Q7 ที่นำเข้ามากันเยอะอะครับผม ถูกจริง ถูกกว่าศูนย์ อะครับ

ผมกลัวว่าถ้ารถมีปัญหา จะมีอะไหล่ บริการจะดีไหมนี่ กำลังช่างใจอยู่ เอาไงดีครับ ช่วยกันตัดสินใจที  :o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2010, 14:36:18 โดย i_jammy »

ออฟไลน์ book350

• Full Member
X6 ไม่มี Low range gear ครับ ลุยไม่รุ่งแน่นอน แต่ถ้าเอาสวยแล้วปรกตินั่งกันแค่สองคนล่ะก็โอเคครับเพราะที่นั่งหลังเตี้ย
X5 ไม่ค่อยรู้ Q7 ไม่มีข้อมูลค้าบ
Way to Itasha!
Honda Accord CM6 (Inspire) V6 3.0L 240HP - K&N - MUGEN - LENSO
VW GTI mk6 2.0L 330HP - APR K04 - VWR - Neuspeed - Defi - Forge - Sendai

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Volvo XC60 ไหมครับ?
ราคาไม่สูงลิ้ว ลุยจะได้ไม่เสียดายมาก

ออฟไลน์ tubtup

• Sr. Member
ไม่รู้ข้อมูลมาก แต่ผมชอบ Q7 ครับ

ออฟไลน์ yod artstu

ดู X6 X1 ในรายการ Topgear UK เสียหายเลย
โดยเฉพาะ X6 นี่เละเทะเลย (แต่รถมันสวยมาก)

BM ซื้อเกรย์ ไม่รู้คุ้มหรือเปล่าสิครับ
เพราะศูนย์ใหญ่ไม่รับซ่อมนะครับถ้าจำไม่ผิด
ระยะยาวน่ากลัวอยู่
: )

ออฟไลน์ Bluedoft

ไม่ดู Range Rover หรอครับ สุดยอด off-road แล้ว

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ผมแนะนำ land rover dicovery 4ครับ ราคาถูกกว่า ภายในหรูหรามากและเหมาะกับการไปต่างจังหวัด ประหยัดน้ำมันด้วยครับ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

XC90 D5 ก็น่าสนนะครับ  ราคาถูกมากกกกกกกก 3.5 ล้านกว่าๆเอง ลุยแล้วไม่ต้องเสียดายมาก แล้วก็ประหยัดมากด้วยครับ
แล้วก็ปลอดภัยกว่าด้วยครับ 555

ออฟไลน์ Yinglek

• Full Member
ชอบQ7มากกว่า น่าใช้ค่ะเมื่อวานขับรถไปเข้าศูนย์
เจอตัวจริงสีขาวสวยดีค่ะ ตอนขับกลับบ้านเจอX6สวยมากๆๆๆค่ะ
ถ้าห่วงบริการหลังการขายเลือกX5ดีกว่าค่ะมีBSI
ตอนนี้ค่าเงินยูโรถูกน่าจะได้ราคาไม่แพงสำหรับQ7
แนะนำเอาเข้ามาพร้อมชุดแต่งABT+จูนเครื่องโดยABT POWER
จะเป็นหนึ่งเดียวในไทยเลยค่ะ แอบเชียร์ค่ะ
เห็นคุณจิมมี่ทดสอบไว้X5ดูอืดไปหน่อยค่ะ
X6 , Panamera , Everest

ออฟไลน์ Fly to dream

พวก range หรือ disco หรือไม่คือ ฮัมเมอร์ ดีกว่าครับ ลุยได้จริงแม้มันจะใช้ยาง ht แถม แม็คขอบ 20 มันลุยได้จริง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
x5 D 3.0 ครับ

ออฟไลน์ i_jammy

• Newbie
  • *
ขอบพระคุณมากนะครับ สำหรับข้อมูลเบื้องต้น ที่ เพื่อนๆ ช่วยกันเสนอแนะนำเข้ามาครับผม

ใครมี ไอเดีย อื่นๆ อีก แนะนำด้วยครับ

เดี๋ยวผมตัดสินใจไปก่อน กลัวจะมาเสียใจภายหลัง งะ แง่แง่

ออฟไลน์ JIRATH

X5 น่าขับครับ Q7 ก้น่าขับครับ

ส่วนตัวที่บ้านมี X5 รุ่นปี 05 ใช้ได้เลยครับ แต่ต้องใช้คำว่า "แดกดุ"
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เว็บของเรามีรีวิว X5 อยู่นะครับ เป็นรุ่น xDrive30d

และจะว่าไป ในกลุ่ม Luxury SUV เราก็มีรีวิว ของคู่แข่งในตลาดกันอยู่หลายตัวแล้วเหมือนกัน ลองเข้าไปเลือกอ่านดูที่นี่ครับ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=category&id=77&Itemid=96

สำหรับผม ถ้าจะต้องลุย ต้องถามก่อนว่า ลุยมากแค่ไหน
เพราะรถ SUV สมัยนี้ ที่จะลุยได้โหดๆหนักๆ มีแค่ LandRover หรือไม่ก็ Jeep ไปเลย มากกว่า (รายหลังบ้านเราตอนนี้ไม่มีขายมือหนึ่งแล้ว)
และส่วนใหญ่เดี๋ยวนี้เขาจะเน้นการใช้งานในเมือง และเอาไว้ พอจะลุยในไร่สวนปศุสัตว์ วันหยุดมากกว่า

ถ้าอยากลุยหนักๆ เอารถญี่ปุ่นไปลุยดีกว่า เพราะถ้าเสีย พังขึ้นมา เบิกอะไหล่ และซ่อม จะสะดวกกว่าหนะครับ

แต่ ถ้าให้ผมเลือก แม้ว่า X5 จะขับดีแค่ไหน แต่สุดท้าย ผมกลับจะเลือก M-Class

เหตุผลคือ ห้องโดยสาร ทำออกมาดี สมราคา และนั่งสบาย ผ่อนคลายที่สุดในกลุ่มนี้