ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานผลการแจ้งดัดแปลงรถเก๋งเป็นกระบะที่ขนส่งครับ  (อ่าน 10319 ครั้ง)

ออฟไลน์ kenny523

• Sr. Member
พอดีเพิ่งได้ป้ายกระบะมา เลยมาเล่าสู่กันฟังเผื่อใครจะดัดแปลงรถเก๋งเก่ามูลค่าแทบไม่มีทำเป็นกระบะขนของแทนที่จะซื้อกระบะคันเท่ายักษ์มาขับ ผมไม่รู้ว่าจังหวัดอื่นเป็นยังงัยของเชียงใหม่เป็นประมาณนี้
1.เตรียมเอกสารเกี่ยวกับการดัดแปลงพวกใบเสร็จจากอู่ดัดแปลง,รูปก่อนทำ,ระหว่างทำและรูปตอนทำเสร็จแล้ว
2.เอกสารรับรองจากวิศวกร พร้อมแบบและรายละเอียดการดัดแปลง(แบบการดัดแปลง ขนส่งขอเพิ่มมาอีกทีต้องมานั่งตัดต่อ blue print ของ citroenเอา)
3.ยื่นเอกสารที่ขนส่งตามระบบ
4.ขนส่งให้นำรถเข้าตรวจและให้ส่งรถไปกองพิสูจน์หลักฐานที่ลำปาง (อันนี้งงมาก แต่เขาบอกให้ทำก็ทำคงตรวจเพื่อไม่ให้เป็นรถตัดต่อมาจากหลายๆคันมั้ง)
5. มีขั้นตอนหลักๆแค่นี้ใช้เวลาร่วม5เดือนเพราะติดโน่นนี่ เอาเอกสารเพิ่ม ส่งรถกองพิสูจน์หลักฐานอีกสารพัดอีกอย่างที่ช้าคือของผมป้ายเดิม กทม.เลยต้องส่งเอกสารมาขออนุมัติที่ กทม.ด้วย....

อันนี้แบบที่ต้องส่ง

ค่าใช้จ่ายหลักพันครับ ไม่มีไรมากวิศวกรก็2000 บาท ที่เหลือก็ค่าป้าย ค่าธรรมเนียม ภาษี พรบ.

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
อู่นิสสันคิ้วบ์ที่ผมซ่อมอยู่​ เจ้าของอู่ก็แปลงครับ
ทำถูกกฏหมาย​ และสวยมากๆ

เสียดาย​ ผมลงรูปไม่เป็น​ 55555

ออฟไลน์ SP

อยากขอชมภาพหลายๆมุมได้มั้ยครับ ดูลงตัวมากเลย  ;D

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

รถสวยมากๆ ครับ ถ้าเป็นไปได้รีวิวด้วยจะดีมากๆ ครับ อยากเห็นว่าทำการตัดต่ออย่างไรครับ

อยากขอชมภาพหลายๆมุมได้มั้ยครับ ดูลงตัวมากเลย  ;D

;D

ออฟไลน์ off_033

สวยงาม  :D

รถสวยมากๆ ครับ ถ้าเป็นไปได้รีวิวด้วยจะดีมากๆ ครับ อยากเห็นว่าทำการตัดต่ออย่างไรครับ
หาใน bangkokclassiccarครับ ตัดต่อมานานมากครับเพิ่งมาแจ้งปีนี้

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
สุดยอดเลยครัช  :)
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ localgame

สุดยอด ไม่เคยเจอใครมารีวิวขั้นตอนการแจ้งดัดแปลงให้อ่านซะที

ออฟไลน์ off_033

หาใน bangkokclassiccarครับ ตัดต่อมานานมากครับเพิ่งมาแจ้งปีนี้
จำได้ครับ นานมากแล้ว

ตอนนี้ bangkokclassiccar แทบจะไม่มี update เลยไป FB กันหมด

เลยหาขั้นตอน restore รถสนุกๆไม่ได้เลย (แต่ในนั้นมีเพียบเลยนะ เผื่อใครอยากดู)

ออฟไลน์ champptv

• Jr. Member
  • **
เข้าโค้งล้อจิกพื้นถนน120สบายๆๆ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ตอนนี้ bangkokclassiccar แทบจะไม่มี update เลยไป FB กันหมด

เลยหาขั้นตอน restore รถสนุกๆไม่ได้เลย (แต่ในนั้นมีเพียบเลยนะ เผื่อใครอยากดู)

อยากดูครับแต่ไม่เปิด public เลยดูไม่ได้ครับ

เสียดายเหมือนกัน

ออฟไลน์ Left lane driver

เฮ้ย ผมว่ารถออกมาสวยมากครับ
มันมีความลงตัวระหว่างรถคลาสสิคและรถแต่งได้อย่างพอดี
ดูๆไปเหมือนเป็นรถ concept design จากผู้ผลิตรถเลย

ออฟไลน์ swenson

• Jr. Member
  • **
พึ่งรู้ว่า พฐ. ทำงานในส่วนนี้ด้วย ขอบคุณครับ

อยากดูครับแต่ไม่เปิด public เลยดูไม่ได้ครับ

เสียดายเหมือนกัน
โทษทีครับ รีวิวรถเก่ามันยาวจริงๆอย่างกับซี่รี่ย์เกาหลี ขี้เกียจพิมพ์ เอารูปภายในไปดูแทนละกันครับ

ออฟไลน์ eaton fuller

สวยงามลงตัวมากครับ เป็นกระบะไฮโซไปเลย

ออฟไลน์ rotaryman

สุดยอดครับ  :-*

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
สวยงามมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2018, 18:28:34 โดย Fong »
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ mamaman

สรุป เราเลิก จำต่อๆกันมาที่บอกว่า รถกะบะ ต้องเป็นแหนบสินะ 55555

บ้านเรา ก็เปิดกว้างเรื่อง ดัดแปลงรถนี่นา

งั้นพวก กะบะ สาย Off rode เอาแหนบออก ก็ได้สิ

Ranger raptor ก็คงหายข้องใจว่า ไม่ใช่รถกะบะได้ มันก็กะบะ สี่ประตู

ออฟไลน์ Krongbun

มันสุดอ่ะ  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
555+ โคตรเท่ครับ

ออฟไลน์ Equcha

สวยแปลกตามากเลยครับ ชอบๆๆ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ออฟไลน์ SLuang

ไม่มีแหนบ ยังคงใช้ป้ายขาวอักษรดำ แสดงว่ายังคงเสียภาษีเรทนั่งส่วนบุคคลใช่ไหมครับ